Radio Kapi. Oh, Kapi. Asante kwa kuwa tena wengi nasi. Shauri kuu ya ukingo wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeshutumu shambulizi nyingine ya Rwanda na imependekeza serikali isimamishe mikataba na makubaliano yoyote na nchi hiyo. Ni wakati wa mkutano wake usio wa kawaida siku ya tatu usiku mjini Kinshasa. Shirika la UNICEF liliandaa hii tarehe 16 Juni hapa mjini Kinshasa kampeni ya usafi katika masomo ni kupitia mpango wa sherehe ya sikukuu ya watoto barani Afrika. kipindi cha 14 cha ugonjwa wa Ebola pambandaka, kituo cha uongozi wa mwenendo wa afya kiliandaa kampeni ya uchunguzi wa makundi mbalimbali mbali ya watu ni kwa manufaa ya chanjo ya virusi Ebola siku za hapa karibu. Hujambo, mpenda msikilizaji, popote pale ulipo, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Shauri kuu ya ukingo wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeshutumu shambulizi ingine ya Rwanda na inapendekeza serikali isimamishe mikataba na makubaliano yoyote na nchi hiyo wakati wa mkutano wake usio wa kawaida siku ya tatu mjini Kinshasa. Shauri kuu ya ukingo ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilihakikisha ahadi yake ya ukingo wa kila santimete ya nchi. Taarifa ya Michel Kifindangoy inasomwa na mwenzetu wa Bukavu Jean-Batiste Ntonga. Mkutano huo ulioshirikisha rais wa nchi wa presidenti wa vyumba bunge nchini na wawakilishi wa idara za usalama. Mkutano huo maalum ulionya uvahamizi na uporaji wa kituo cha Bunagana na Wanyarwanda na walikamata azimio fulani za muhimu. Patrick Muyaya, mratibu wa serikali, alieleza kwamba nchi Kongo inahakikisha kulinda kila sehemu ya nchi, mapashwa iliyotolewa kwa Rwanda ili iondowe makundi zake haraka nchini Kongo, tukitaja M23. Mwenzetu wa Bukavu, Jean Baptiste Ntonga. Hapa mjini Kinshasa, shirika la UNICEF liliandaa tarehe kumi na sita kampeni usafi katika masomo ni kupitia mpango wa sherehe ya sikukuu ya watoto barani Afrika. Wakuu wengi wa kiraia na mabalozi wa UNICEF walihudhuria kwenye maandamano yale. Kampeni hiyo itadumu miezi saba, ikiruhusu watoto kukinga mazingira kupitia uongozi njema wa uchafu. Na katika jimbo la Kivu ya Kusini, watoto wa mtawa Walungu wamedai usalama katika eneo lao kwa kuhusu maendeleo yake shirika linalowahudumia watoto yatima wa jimbo la Kivu ya Kusini limeomba sheria kuhusu haki za watoto itimizwe. Na jimboni Kwilu, kundi la kazi la ulinzi wa watoto linaloongozwa na kituo cha mji wa Kikuit cha jinsia lilitembelea watoto sita wanaofungwa katika gereza ya mji huo. Wakati kwa kiongozi wa kundi hilo Damien Bungu wa kudai serikali iunde vituo vya watoto wanyonge na kuomba ulinzi wao na wazazi. Upande mwingine mkutano uliandaliwa pa Butembo na bunge la watoto kuhusu maisha ya watoto wa Butembo na Lubero mbele ya hali ya usalama katika maeneo yale, ni chini ya uongozi wa ofisi mjini ya agensia jamaa na mtoto katika uhusiano na mashirika ya ulinzi wa watoto. malizo mengi nawe Grevit Salumu kutoka mji wa Butembo. Walikuwa zaidi ya mia moja wanafunzi kutoka shule mbalimbali mbali za msingi za Butembo. Krisia Mbasa mwongozi makamu wa shirika linalotetea watoto pa Butembo Lubero aliongea mada inayoonyesha Kavuo Savali Salem akiwa mwanafunzi kutoka kwenye shule la msingi la Complexe Scolaire Les Anges, anazani kwa upande wake kuwa makosa ya sasa yatatumika kama somo kwa maisha yao ya baadaye. Kumbuka kuwa mada nyingine iliyotawanywa wakati wa mkutano huo ililenga uondoaji wa desturi ya atari zinazoadhiri watoto, maendeleo ya kipolitiki na vitendo, kuanzia mwaka wa 2013. Abutembo Grevis Salumu, Radio Okapi, kifupi kuhusu kipindi cha 14 cha ugonjwa wa Ebola Pambandaka, kituo cha uongozi wa mwenendo wa afya kilianda kampeni ya uchunguzi wa makundi mbalimbali mbali ya watu ni kwa manufaa ya chanjo ya virusi Ebola siku za hapa karibu. Siku ya tatu iliyopita, kundi hilo lilikutana na wanawake wakuu wa Wambuti jimboni Kwilu. Karibu watu 7 walilazwa katika vituo mbalimbali vya afya vya mji wa kisha karamu ya ndoa ya siku ya siku sk iliyopita, watu wale wanaonesha alama za kuendesha na auti tumia chakula kibaya, anawaza meya wa mji Leonard Mutangu na ikiongozwa shirika la aria la mji Laurent Bwenya. Leonard Mutangu aliarifu tribunali ya amani ya Kikwit kwa kuchungua kuhusu sababu za hali hiyo. Taarifa mwenzetu nzetu, Irene Mboma kutoka Bandundu, inasomwa na mshiriki wetu wa Uvira, Fistongoma Mayabala. Sherehe eye ya arusi ilifanika Jumapili jioni katika ukumbi wa karamu huko Kikwit kati ya watu mia mbili hamsini walio shiriki walioshiriki zaidi ya sabini waliwekwa katika hospitali kuu ya Kikwit na katika vituo vingine vya afya wakiwemo wanandoa na watoto wao. Watu hawa wana dalili sawa za kliniki ikiwa ni pamoja na kuhara kutapika, maumivu ya tumbo na udhaifu wa kimwili. Meya wa jiji la Kikwit Leonard Mutangu anasema amechukua hatua za kisheria kuchunguza swala hilo. Kulingana naye, hakukuwa na huduma ya upishi, ni wanafamilia waliotayarisha chakula hicho. Uchunguzi ulifunguliwa mahali ambapo chakula kilinunuliwa, Alisema kwa hivyo, hadi wakati huo bado hatujajua asili ya sumu hiyo. Kwa upande wa shirika la kiraia, presidenti wake Laurent Bwenya anathibitisha habari hii na kubainisha kuwa hali hiyo ni ya kutisha sana. Zaidi ya hayo, meneja wa mahali alitikia mwaliko wa mashtaka ya mahakama ya amani. Ofisi ya OCC ilialikwa kuchunguza asili ya sumu. Walakini huduma hii ya serikali ina shida na vifaa na jimboni Turi. Monisco ilipatia wakuu wa kiserikali siku ya tatu mjini Bunia miradi mbili ya maendeleo ya kijamii: ni mradi wa kisima cha maji safi katika gereza kuu ya Bunia na taa za jua katika barabara zimoza za mji huo. Ni katika mpango wa usaidizi wa mashirika ya kiserikali na upungufu wa ujeuri wa makabila, jambo lililo furahisha meya wa mji wa Bunia kupitia mpango wa ulinzi wa kiraia. Maelezo mengi kutoka mji wa Bunia. Mpango wa kwanza wa kutoa kisima cha maji kwenye jela kuu mjini Bunia ulitimishwa na kituo cha umoja mataifa kinachohusika na uongozi kwenye jela. Kisima hicho kina shimo ya meta makumi tatu na siterne miwili za kuweka maji angalau litre elfu tano kiongozi wa jela hiyo Kamil Zonzi anashukuru msaada huo wa MONUSCO ambao kulingana naye utapunguza idadi ya vifo vinye kutokana na ukosefu wa maji ndani ya jela hiyo. Mpango mwingine uliotolewa na MONUSCO siku ya tatu kwa kuu viongozi wa jimbo la Ituri ni ule wa kushimikwa kwa taa mia moja makumi kenda na munane za kutoa moto wa umeme. Meya wa muji Bunia aliyepokea msaada huo anashukuru jambo hilo ambalo litasaidia pia kwa kupunguza ugaidi ndani ya mji tujulishe ya kwamba mipango zingine zinaandaliwa na Monusco ni kama vile kutoa kwa taa zinazotumika na jua kwa vituo vya redio za kijamii mjini Bunia, ambapo shida ya kutoa moto wa umeme unaonekana. Ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia, Radio Kapi. Na jimboni Manyema, kituo cha maendeleo cha ubeleji Enabel kilipatia rasmi wakuu wa kiserikali siku ya tatu mjini Kindu visima vya maji safi. Ni katika mpango wa kukaza mgao wa maji safi na usi Safi, alijulisha kiongozi wa mradi huo Enabel. maelezo kamili nawe Florence Kizalunga kutoka mji wa Kindu. Mpango wa Omanema unalenga kuboresha hali ya maisha ya wakaaji wa vijijini na pembezoni mwa miji. Mifumo hii sita ya maji ya kunywa itahudumia idadi ya watu wanaokadiriwa kuwa takribani watu elfu moja mia moja makumi ine katika jiji la Kindu mazingira yake na eneo la Kailu. Antoani Mesu anaomba matumizi mazuri ya mifumo hii. Mamlaka ya mko kwa wakati huo huo imevuta hisia za wakaaji kwa matumizi ya zawadi hii kutokea Ubelgiji. Afani Idrisa kisha kutengeneza kuna kipindi cha kulinda kwa wale wa ndugu zetu wa azireb, hii maji haiko ya kutafuta faida, hii maji inatiliwa ni kwa faida ya raia, lakini kama nyinyi raia mtakuwa mnalipa ile kidogo, sio ya uchuuzi, hapana, sababu kuna vyombo vyenye viko vinatosha ile maji, wale wenye walitutengenezea vile Wabeleji watarudia na inaomba sasa, sisi wenyewe tuanze kuvichunga, wakati kunaweza kuwa pani ile pesa itanunua ile chombo purke maji iendelee kutoka ishikatike. Kumbuka kwamba jumla ya gharama ya kazi hii inakadiriwa kuwa zaidi ya dola milioni sita za Marekani. Toka Kindu, mimi ni Florence Kizalunga kwa niaba ya Redio Kapi. Huo utakomesha kipindi hiki cha habari. Kumbukeni kwamba munaweza sikiliza matangazo haya kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii