Wasikilizaji wa sauti ya amani, huu ndio muktasari wa habari zinazoletwa na redio Kapi. FRDC na UPDF, majeshi la kongo la kidemokrasia na lile la Uganda, wameamua kuongeza muda wa kazi zao za pamoja dhidi ya waadf mashariki mwa DRC. Maandamano ya amani iliandaliwa siku ya tatu mjini Bukavu na mashirika ya kiraia na miundo mingine kwa kukataa vita vya uchokozi vya DRC. Zaidi ya kaya elfu tano kupitia kampeni ya bure ya usambazaji wa chandarua kilichopachikwa dawa vya muda mrefu milda, huenda kupokea vyandarua jimboni Sankuru, alisema Daktari Eme Alengo. Usikilivu mwema. Majeshi ya Kongo na Uganda yaliamua siku ya tatu kuongeza muda wa operesheni ya pamoja inayoitwa Shuja iliyoanzishwa miezi sita iliyopita dhidi ya waasi wa Uganda wa ADF huko Kivu kaskazini na Ituri. Hii ilikuwa wakati wa mkutano wa tathmini uliofanyika katika mji wa Fortepote katika wilaya ya Kabarole nchini Uganda. UPDF na FRDC pia wameamua kuzindua awamu ya tatu ya hizi, tunamsikiliza General Meya Kamili Bombele, muratibu wa operation za pamoja za majeshi ya Congo na Uganda. Katika hotuba yake iliyokusanywa na vyombo vya habari vya FRDC: tangia pale tulianja phase ya kwanza, phase ya pili, huyo adui anaona kama tunampiga sana, anaumia sana, na anakamata taktiko ya kusambala, anakuwa natembeza mikundi kidogo kidogo na hivi iko na watu wenye wanaumia watu wenye wanakosekana. Alora anaanza pita kwa civilian kwa ma village kupiga piga kidogo kidogo. E, tuko na muandamisha na zani Majibu ya kijeshi kwa uchochezi wowote, dhamira ya kisiasa kwa nia njema na utendakazi wa mpango wa DDRCS jimbo kwa jimbo, ndiyo masharti ya kusuluhisha kwa hakika tatizo la M23. Hayo yalibayanishwa siku ya tatu, siku moja Juni mwaka huu mchini Goma, mwakilishi maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa nchini DRC Bintu Keita ilikuwa wakati wa mkutano wa waandishi wa habari wa Umoja wa Mataifa. Licha ya juhudi zinazofanywa na serikali ya Kongo kupambana na ukosefu wa usalama mashariki mwa DRC, makundi zenye silaha zimeendelea kuathiri raia katika maeneo kadhaa ya majimbo masemi, ya naibu katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa kwa Afrika Marta Pobi mbele ya wa wajumbe wa baraza hilo siku ya pili mjini New York wakati baraza la usalama la Umoja wa Mataifa lilipochunguza swala la mashariki mwa DRC kwa jumla, na hasa kuibuka upya hivi karibuni kwa M23, ambao vitendo vyao vya chuki zidi ya vikosi vya jeshi vya Kongo na vya MONUSCO jimboni Kivu kaskazini ni tishio kubwa kwa amani, usalama na utulivu hilo, alisema Martha Pobee, aliuliza kwamba baraza la usalama lipe uzito kamili kwa juhudi zinazoendelea za kikanda za kukomesha hali na kumaliza uasi wa mventra mara moja na kwa wote. Wameungana huko New York. Akizungumza kwa upande wake mjumbe maalum wa Umoja Mataifa katika ukanda wa maziwa makuu Huang Xia amekaribisha ahadi ya kanda nzima, kwa hakika bara la Afrika, iliyotolewa na Rais Macky Sall wa Senegali kuiunga mkono DRC na majirani zake katika juhudi zao za kuja pamoja na jaribu kutafuta sulu za matatizo haya ya muda mrefu kwa pamoja. Tumusikilize Huangja. Zaidi ya hali hii ya usalama, ahadi zetu za pamoja za kisiasa lazima ziendelee zaidi kuliko hapo awali. Kwa hivyo, ninawahimiza viongozi wa eneo hilo kuendeleza kazi kwa mazungumzo ya ngazi ya juu ili kukabiliana na vikundi vyenye kumiliki silaha na kuepuka kuongezeka kwa mvutano kati ya Kongo na majirani zake. Mazungumzo kati ya viongozi wanaohusika na hali hii katika eneo hilo ndio njia rahisi kwa kutatua matatizo haya ya tangu muda mrefu. Kwa hivyo, ni faida kuendelea kuhamasisha mifumo inayopatikana kati ya nchi mbili na katika kanda, ikiwa ni pamoja na mchakato wa hivi karibuni wa Nairobi, mkutano wa kimataifa wa maziwa makuu, na bila shaka mkataba wa mfumo wa Addis Ababa. Mjumbe maalum wa Umoja wa Mataifa katika eneo eneyo la maziwa makuu pia ametangaza ziara mpya ya kikanda ambayo itamupeleka katika mataifa yote uhusika katika eneyo ilo kabla ya kongamano ilijalo jijini Nairobi. Huko Kivu Kusini, mashirika ya kiraia na miundo mingine ya idadi ya watu inasisitiza uungaji mkono wao kamili kwa vikosi vya wanajeshi vya Jamhuri ya Kongo. Walimaanisha hivyo wakati wa maandamano ya amani yaliyoandaliwa siku ya tatu munjini Bukavu, shabaha husema hapana kwa vita vya uchokozi vya DRC. Zaidi ya watu mia tatu, wengi wao wakiwa viongozi wa jamii ya Lendu, wanashiriki tangu siku ya tatu huko Reti mtaani Jugu katika mazungumuzo ya ndani ya jumuiya yaliyoendelezwa kwa kundi la waasi la Kudiku. Kulingana na wandaaji, lengo ni kutafakari sababu kuu za ukosefu wa usalama na sulushu zinazowezekana za kurejesha amani, lakini pia kutambua uwezo katika sekta za Lendo na uchifu kwa kutarajia mpango wa kupokonya silaha, uondoaji wa silaha, ujumishaji wa jamii na uimarishaji. Mikutano hii imeandaliwa na serikali kwa msaada wa kifedha wa Munisco. Hospitali za Jamhuri ya Kidemokrasia zinanufaika na zawadi kutoka kwa wakuu wa Coca-Cola, wa vifaa na vifaa vya matibabu. Sherehe ya kukabidhi msaada huu, ambayo iliyoongozwa na katibu mkuu wa afya, imefanyika siku ya tatu munjini Kinshasa kunako hospitali ya Biyamba Mutombo wilayani Masina, mbele ya Munganga Mutombo Dikembe na wawakilishi wa kituo cha matibabu cha Presbiteriene Bibanga jimboni Kasai Mashariki na Bomberger wa Chikaji jimboni Kasai ya kati, wote wanufaika wa mchango huo. Tunamusikiliza Liyolo Mioto kutoka Coca-Cola Foundation kwenye kipaza sauti cha Richard Junior Kamunga tunafurahi kuhudhuria kwa mkutano ya ugawanyaji ya musaada ya vyombo vya hospital vilivyotayarishwa kwa ajili ya makabila ine zilizopatikana katika mikoa ine ya DRC. Hiyo msaada ya 1918 ya dola ilisaidia kununua vyombo vya hospital, ikiwa ni pamoja na vitengo vya ultrasound, yani unite ecographique uvs kwa watoto wachanga na vifaa vya kupumua ya kimarekani zilipewa na Foundation Coca-Cola kwa kuunga mkono vituo vya afya na katika jimbo la Sankuru, kampeni ya bure ya usambazaji wa chandarua kilichopachikwa dawa vya muda mrefu milda, ambayo itakamilika tarehe sita Juni, inahusu zaidi ya kaya elfu tano katika maeneo kumi na sita ya afya. Kulingana na daktari mkuu wa kitengo cha afya cha mkoo Emea lengo anawaomba walengwa wasivitumie kwa shughuli za uvuvi au kuzibiti munyonyoko wa udongo. Asante ndugu, kwa kututega sikio na watakia asubuhi ya amani pamoja na sauti ya amani, Radio Kapi.