Hamujambo, wasikilizaji wapendwa a Sauti yaamani. Fuateni kuanza vichwa vya habari. Kesi ya François Beya, aliyekuwa mshauri maalum wa mkuu wa nchi kuhusu usalama, huenda kuanza leo siku ya tano mbele ya mahakama kuu ya kijeshi katika gereza kula makala mujini Kinshasa kuongezwa kwa, kwa operesheni shujaa zidi ya kundi lenye silaha ADF. Uamuzi huu unafurahisha shirika la raia la Ituri. Vifo viwili na visa zaidi ya mia moja ya kipindupindu vimerekodiwa katika gereza kuu la Munzenze, anasema shirika la kimataifa la Médecins Sans Frontiere huko jimbo la Kivu Kaskazini. Mengi zaidi katika taarifa yetu hii, habari kamili. Leo siku ya tanu, kesi ya aliyekuwa mshauri maalum wa mkuu wa nchi kuhusu usalama Francois Beya inaanza mbele ya mahakama kuu ya kijeshi katika gereza kula makala. Mkuu huyu wa zamani wa baraza la usalama la kitaifa anashitakiwa na watu wengine kwa makosa mane walioshtakiwa na katika agizo la tarehe makumi mbili na sita mwezi wa tano mwaka elfu mbili makumi mawili na mbili lililosomwa jana siku ya ne kwenye televisheni ya kitaifa ya redio ya Congo RTNC marufi, rais wa jamhuri Felix Antoine Chisekedi Chilombo aliwafuta kazi maafisa wane wakuu wa jeshi la Congo FRDC. Hawa ni luteni kanali Kibibi Mutware, meya sido Bizimungu ajulikana kwa jina la Amerika, Meya Aruna Bovik, Meya Mundande Kitambala. Kumbuka kwamba mkuu wa nchi alichukua uamuzi huu juu ya pendekezo la serikali ya Samalukonde baada ya kusikiliza baraza la juu la ulinzi kusimamishwa kwa shughuli za rwandere katika DRC huko Kivu Kusini, naibu wa taifa aliyechaguliwa Fizi na makamu wa rais wa kundi la wabunge wa, wa UDPS Fredi Musambia anakaribisha uamuzi wa Kinshasa. Yupo kwenye kipaza sauti cha Fiston nguma. Toutes les marchandises en provenance de Dubai. Bidhaa zote kutoka Dubai, Uturuki, China upitia bandari ya Dar es Salaam na kutumia barabara za Rwanda kufika sehemu kubwa ya majimbo yetu ya Kivu Kusini na kaskazini, kwa hiyo Tunaiomba serikali ya Kongo hasa waziri wa miundo mbinu kuweka kipaumbele katika ujenzi wa barabara ya taifa nambari tano kati ya Bukavu na Kamanyola ili kuepusha unyonge, aibu wakati wa kupita Rwanda ili kufikia Bukavu kwenye ambapo waziri pia anatoka. Pia kuharakishwa kwa ujenzi wa barabara kati ya Goma, Beni na Butembo, Kasindi, Bunagana na ujenzi wa daraja kati ya Luvungi bondeni Ruzizi na Rugombo nchini Burundi. Yote haya yaitenge Rwanda kiuchumi. Barabara inayoitwa Ngomo imejengwa hadi kufikia kiwango cha Nyatende, zimesalia kilomita 40 tu tukujenga kwa ajili ya watu wa Kongo kurudisha uhuru na utu wao zija Rwanda. Serikali alitashindwa kutoa hata dola za Kimarekani milioni 40 ili kuvunja ndoto wa miaka kadhaa ambapo wa Kongo wanafaniwa mzaa na Rwanda. Baraza la kiraia la mkuu wa nchi lilipanga siku ya tatu mjini Kinshasa mkutano kati ya magavana na makamu wao waliochaguliwa hivi majuzi katika eneo la Grand Kasai. Tunamusikiliza Daktari Bruno Miteyo Nyenge, mkuu wa ikulu ya kiraia mkuu wa nchi, kwenye kipaza sauti cha Richard Junior Kamunga. De evoke... miongoni mwa vikwazo vilivyotajwa ni asa, alibainisha ukosefu wa sasa wa umeme licha wa uwezo mkubwa wa umeme wa maji wa kanda. Vituo vya kuzalisha umeme kwa maji vya Katende na Chiala bado vinasalia kuwa miradi ambayo haijakamilika ambayo tunahatarisha kuwa husia kwa vizazi vyetu, na bado ni ufunguo wa ukuaji wa viwanda wa maendeleo la Kasai kubwa. Ukosefu wa barabara zinazoweza kusaidia mtiririko wa biashara na mabwawa wengine makubwa ya maendeleo ili kukuza biashara ya kimataifa kupitia milango ya kutokea kwa Atlantike, aswa kupitia Lubito na Benguela kwa kujenga barabara ya Kalamba Mbuji. Nafasi ya Grand Kasai pia ni njia za ujumuishaji za kikanda na kitaifa, ambazo bila hiyo hakuna maendeleo endelevu yanayoweza kuzingatiwa. Ambizaji. Kuanzishwa siku ya tatu mjini Lubumbashi kwa toleo la kumi na saba la wiki ya madini ya DRC, mada muhimu ni kushirikiana kujenga sekta ya madini yenye utabiti na endelevu nchini DRC. Ripoti ya Jean Gandu na Ezekiel Muzalia. Ni waziri husika na madini nchini DRC, ndiye alifungua mkutano huu wa siku tatu. Kwake Antoinette Samba, kikao hicho kitahusu kubadilisha fikira kuhusu sekta ya madini. Alitoa mafasirio kuhusu namna gani sekta ya madini linaweza kuboresha hali ya kiuchumi nchini Kongo ya Kidemokrasia. Kulingana naye, uchumi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo una kutegemea kazi za madini ambayo inachangia kuongeza bajeti ya nchi. Anajulisha ya kwamba uvamizi wa nje zidi ya kazi za madini unatokeza matokeo mabaya kuhusu hali ya kiuchumi nchini DRC. Juma hili la madini linakusanya mamia ya watu, kati yao wanaotumika katika sekta ya madini, vijana wenye kujitegemea na wataalamu walioitishwa kwa ajili ya kujibu kwa swala la kutumikishwa kwa madini kwao uandalizi wa kikao hicho. Mkutano huu ni katika mpango wa kuboresha kazi hiyo huko Ituri. Mashirika ya kiraia mtani Rumu wanakaribisha kuongezwa kwa mkataba wa kijeshi kati ya DRC na Uganda ili kupambana na waasi wa ADF. Kwa masemi yao, awamu ya kwanza ya kuunganisha nguvu haikufaa. Isakiremo katika usomi wa Ezekieli Muzalia. Kulingana na shirika la raia la Boga na la Walese Vonkutu hali ya usalama inaboreshwa ndani ya tarafa la Irumu tangu kuanzishwe kwa operation zidi ya wahuni wa ADF, operation inayoendeshwa na jeshi la taifa FARDC na jeshi la Uganda UPDF. Wakimbizi wa moja walirudi vijijini kwao, kando na barabara nambari ine komanda hadi Luna huko Boga. Hali ya namna hiyo imeonekana kwa hiyo vijiji zimoja ndani ya mtangamano wa Banda Vilemba na Bandi Bongo vina zibitiwa na waasi wa ADF, kajulisha kiongozi wa shirika la raia la Walese Vonkutu Jedone Malangai. Ila shirika la raia la Boga linasema ya kwamba huko Malibongo, vijiji zingine zinapambana na shida hiyo. Kiongozi wa kituo hicho cha raia Albert Kabaseki anajulisha ya kwamba wakaaji wengi hawajelekeze tena kwenye mashamba zao kwenye kilomita tano ndani ya pori, vijiji ambazo zinazingatiwa na kundi hilo la wapiganaji. Kwa ufahamu, waasi wa ADF, wali zidisha manyanyaso kwenye barabara komanda ya Mambasa, jambo ambalo lilisababisha uhamishaji wa wakaaji wengi. Ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia, Radio Okapi. Huko Goma, shirika la kimataifa la Medecins Sans Frontieres, MSF, linatoa tazari kuhusu magonjwa yatokanayo na maji yaliyorikodiwa hivi majuzi katika gereza kula Munzenzi. Jean-Paul Kikwayabo, kitovu cha shughuli za matibabu ndani ya MSF Goma, anazungumuza juu ya msaada wa shirika lake kwenye kipaza sauti cha Denis Lukesu. zaidi ya wafungwa elfu mbili mia mnane walichanjwa zidi ya kipindupindu katika mwezi wa tano mwaka huu ili kuongeza kinga yao zidi ya ugonjwa huu. MSF pia inasema itaendelea kusaidia wafanyikazi wa afya kupitia usambazaji wa dawa na vifaa vya matibabu kwa wagonjwa. Na katika jimbo la Kwilu, shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia watoto UNICEF na ushirikiano wa Korea zilitoa vifaa vya shule kwa zaidi ya wanafunzi elfu makumi mawili na nne wa shule za msingi kutoka katika baadhi ya shule za umma za Kikwite katika jimbo la elimu la Kwilu ya Pili. Ugawaji wa mfano wa mchango huu ulifanyika siku ya tatu, tarehe moja Juni mwaka huu katika shule tatu mjini Kikwite na waziri wa mkoa wa EPST wa Kwilu Eric Muziazia. Asante ndugu kwa kututeka sikio, naweza tena kusikiliza habari zenyewe kwenye mitandao ya kijamii ya Radio Kapi.