Oh, Hamujambo, wasikilizaji wa sauti ya amani. Fuateni kwanza vichwa vya habari huletwa na Radio Okapi. Kuunda kikosi cha pamoja cha kudhibiti, ikiwa siyo kupigana, nguvu zinazozunguka mashariki mwa DRC lengo la mkutano ya nchi saba, wanachama wa jumuiya ya nchi za afrika Mashariki EAC, leo siku ya kwanza mjini Goma. Na gavana wa kijeshi huko jimbo la Ituri, kikundi chenye silaha cha CODECO URDPC kilisaini siku ya sita huko reti mutani jugu, wao wenyewe kukomesha uhasama katika eneo hilo la nchi. Wakazi wa moja wa Bunya wanafurahishwa na kitendo hicho, lakini wengine la kama tutawasikiliza katika taarifa yetu hii. Samaki zilizokufa zinaonekana juu ya maji ya ziwa Kivu huko Kabuno, katika kikundi cha buzi mtaani kale. Chanzo bado kujulikana tangu siku ya tano iliyopita. Usikilivu mwema. Habari kamili. Liwali wa kijeshi wa Kivu Kaskazini anatangaza kufanyika leo siku ya kwanza kwa mkutano wa wakuu wa majeshi ya nchii saba, wanachama wa jumuhia ya nchii za Afrika Mashariki EAC kulingana na ripoti kutoka kwa kitengo cha mawasiliano cha jenerali Constandima, tayari kulikuwa siku ya sita huko Goma kazi ya mkutano wa maandalizi ya wataalamu wa kijeshi kutoka nchi wanachama wa kikundi hiki kidogo cha kanda. Bado kwa mujibu wa chanjo hicho hicho, mkutano wa Goma unalenga kutimiza mmoja wapo ya maazimio yaliyopitishwa wakati wa kongamano la wakuu wa nchi za EAC mnamo tarehe makumi mawili na moja Mwezi wa nne, mjini Nairobi. Azimio hili linalenga kuunda kikosi cha pamoja ili kudhibiti ikiwa sio kupigana nguvu hasi zinazozunguka mashariki mwa DRC. Na huko Ituri, jimbo jirani Kikundi chenye silaha cha Kodekoa shirika wa maendeleo ya Kongo URDPC ambacho kinashirikisha idadi kubwa ya vikundi vyote vya silaha kilisaini siku ya sita huko Reti katika mtaa wa Jugu wowenyewe kukomesha uhasama. Hii ni baada ya mazungumuzo na viongozi wa wanamgambo hawa wakiongozwa na viongozi wa jamii ya Bale inayowagusanya Walendu kwa msaada wa, wa, wa MONUSCO. Shirika ya kiraia, vikosi hai, watendaji wa kisiasa na utawala wa eneo wote wanakaribisha tukio hili ambalo linaweza kuashiria enzi mupya katika jimbo la Ituri. Taarifa ya Jean-Claude Lokidile katika usomi wa Ezekiel Muzalia. Katika muda wa siku ine wakuu wa kikabila na wakuu wa kisiasa walitembea kwenye makao za viongozi wa kundi la wapiganaji Kodeko kwenye senta ya uchuruzi Pakpandroma katika tarafa la Jugu, kulingana na safari memba wa muungano wa kikabila Lori. Lengo la ziara hilo lilikamilishwa, wakuu wa wapiganaji walichukua hatua ya kujiunga katika mpango wa amani wake rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kiongozi wa mtaa wa Jugu anasalimu hatua hiyo, ambapo wamemba wa kundi hili la wanamgambo waliazimia kutumia njia ya maongezi, ila hapana ya vita, kwa ajili ya kusikilika ndani ya jamii, kwa ngambo ya Monusco iliyorahisisha mkutano huu. Hatua hiyo inakuja kukamilisha kikweli mbinu ambazo Monusco unaandaa kwa ajili ya kuleta amani katika tarafa la Jugu. Muungano wa kikabila Lori unaomba basi serikali kuchukua wakati huu kwa ajili ya kusindikiza waasi wale walioonyesha nia njema ya kuacha mauaji. Ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia, Radio Kapi. Hatua inayofuata baada ya kusainiwa na Kodeko kwa kitendo hiki cha kujitolea kwa upande mmoja kwa kukomesha uhasama ni utoaji rasmi katika siku zijazo huko Bunya wa kitendo hiki kwa gavana wa mkoa wawakilishi wa kodeko pya watalazimika kuwasilisha maelezo yao kwa serikali ya kinshasa kwa wakati mumoja saa makumi mawili na ne baada ya kutiwa saini kwa kitendo cha upande mumoja cha kujitolea kwa ajili ya kusisitiza mapigano na wanamugambo wa kodeko uko ituri maoni ya wakazi wa bunya muji mukuu wa jimbo la ituri tuwasikilize kupitia kipaza sauti cha ezekiel muzalia sasa tunashukuru namna banaacha ile fujo na furaha yetu kwa kusema njia ikuwe wazi, be ikue ikue ya kitu ikue stable ikue irudie kunafasi yake. Bako ba faction différente elo hatuko naya kama bale benye bana sinye ndio benye banapeze ube iko tu bagemwa kutakua bengine watabakia pembeni porke babakia banasumbua sare sa vérifier. Mi natoka tangea mbali tangea njugu pale Kwa kifupi tujulishe, eti katika jimbo la Chopo habari bado imetawaliwa na ukumbusho tangu jana, siku ya Mungu tarehe tano mwezi wa sita wa kile kinachoitwa vita vya siku sita. Ni kumbukumbu kumbu ya miaka makumi mawili na mbili ya mapigano haya yaliyotokea mjini Kisangani kati ya majeshi ya Rwanda na Uganda kuanzia tarehe tare tano Juni hadi tarehe kumi na moja mwaka elfu mbili. Chama cha itwacho masumbuko husema souvenir, kimeandaa shughuli fulani kwa mwaka wa pili mfululizo, ikiwa ni pamoja na ibada ya kiekumene jana kwa ajili ya kuwakumbuka waku, wa wahanga. Ibada hiyo ilishuhudia ushiriki wa wakuu wa jiji kwenye makaburi ya Makiso yaliyoundwa wakati wake na shirika la Msalaba Mwekundu karibu na hospitali kuu ya Kisangani Makiso kama ukumbusho vita vya siku sita vilikuwa vimesababisha vifo vya watu elfu moja na mia mbili zaidi ya elfu tatu kujeuriwa zaidi ya makombora elfu sita yaliangukia mji wa kisangani katika Kivu Kusini, samaki zilizokufa zinaonekana juu ya maji ya ziwa Kivu huko Minova, mtaani Kalehe. Ni tangu siku ya tano, tarehe tatu mwezi wa 6 jioni, ambapo wakazi wamegundua samaki hawa. Rashel Kesembangu katika usomi wa Grevis Salumu. Kwa wakazi na mamlaka za mitaa, jambo hili litakuwa kutokana na gesi ya metane. Dede Mwamba, msimamizi wa eneo la Kalehe, anatoa wito kwa wananchi kutovua samaki huko hata kidogo kwenda huko hadi watakapotangazwa te na kwa kuwa amefanya utafiti kwa miaka mingi kuhusu gesi ya metani kutoka ziwa Kivu, Jean Pierre, mwongo wa kampuni ya gesi na hidrokaboni ya Kivu, anathibitisha kwamba hakuna gesi ya metani mahali hapa na kwamba sababu itakuwa nyingine. Hata hivyo, timu kutoka wizara ya mazingira na afya ilituma kwenye tovuti ili kufafanua sababu halisi za hali hii ili kupata ufumbuzi unaofaa. Siyo kaburi. Huu ndio ujumbe wa wanawake wa Goma siku ya sita baada ya kifo, siku ya kwanza cha Bi Alise kwa sababu ya unyanyasaji wa nyumbani. Mauaji moja ni mengi sana, alikasirishwa Bi Neli Lumbulumbu, mwanaharakati wa haki za mwanamke na mwanachama wa Jukua Sauti ya mama Mkongomani yuko kwenye mikrofoni ya Hozali Zawadi. wengi kabisa katikati yetu wanateseka ndani ya kimya, bila kusema ya kuwa nimeteseka, kwa sababu kunakuwa vitu vingi ambavyo vinawafunga. Tunaomba zaidi kwa wamama wapate kusema wakati wanakuwa na shida, wakati wanaona kama haiendeke, wafike. Tunakuwa na vituo mbalimbali mbali vya kuwasindikiza wamama, waje wengi waseme juu ya ile maviolansa au wanaishi na. Tunaomba zaidi justice yetu ifanye kazi yake, wapate kumkamata ule mtu ambaye wanasema, leo afungwe, aadhibiwe vikali ile tuweza weza kusaidia watu wengine wasiweze kuwa nafanya ile maviolansa, kwa sababu wamama wanateseka sana kani nyingi sana ambazo tunazipata usiku na mchana kwa kuweza kuona jinsi wamama wanateseka juu ya maviolasi, na inatupatia uzuni sana moyoni kuona kuwa yule ambayo unamwita mpenzi wako ni yule ambaye anaweza weza kumalizia maisha. Usambazaji umeme wa ujumbe wa ipamu ndani ya mfumo wa miaka mia ya daisosi ya Idiofa Kwilu, uundaji wa kanda maalum ya kiuchumi mashariki mwa nchi, kikao cha baraza la mawaziri kilichofanyika kwa njia ya video siku ya tano, tarehe tatu mwezi wa sita. Ebu Grevi Salumu tufasirie taarifa kuandaliwa na Paul Matendo. Raisi wa jamhuri amefahamishwa juu ya upinzani wa makambuni fulani hasa katika sekta ya madini ambayo hairuhusu RCP kukamilisha kazi zake hasa ile ya kuhakikisha kukuza makambuni katika mji mkuu wa Kongo. Akizungumzia uwekaji umeme wa ujumbe wa ipamu ikiwa ni sehemu ya kuadhimisha miaka 100 ya ya Daosis ya Idiofa inayochukua sehemu ya Kwilu na Kasai nyingine bila umeme kwa miongo kadhaa, Felix Antoine Tshisekedi alikaribisha mafanikio hayo kwa ombi lake na kwa wakati wa mradi wa kusambaza umeme wa misheni ya kikatoliki ya Ipamu sandenari tarehe tano Juni mwaka elfu mbili na ishirini na mbili ni rais wa jamhuri alisisitiza haja la kuweka msingi wa ufufuaji wa uchumi wa majimbo haya ambayo yana rasilimali nyingi za asili za gesi, kilimo na utalii pamoja na uwezo wa ajabu wa binadamu kwa mabadiliko yao. Aksanti kwa kututega sikio. Munaweza tena kusikiliza habari hizi kwenye mtandao ya kijamii ya redio Kapi.