Oh, ijapokuwa hali ya ukosefu wa usalama, hatua zilichukuliwa kwa kuruhusu wanafunzi wa hami waendeshe mtihani wa taifa wa mwisho wa kipindi cha kiprimari katika mtaa Ruchuru jimboni Kivu ya Kaskazini. Nao wakuu wa majimbo ya elimu ya Congo Central na Kwilu walijulisha kwamba mtihani huo uliendeshwa katika hali mzuri. Pauvira katika jimbo la Kivu ya kusini, shirika mpya la raia linafurahishwa na kupanda kwa idadi ya watu wanaoingia na kutoka kupitia mpaka wa Kamvivira kati ya Burundi na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ni hali aliyojionea binafsi kiongozi wa shirika hilo ya kiraia juma moja baada ya kushushwa kwa thamani ya uchunguzi kiafya wa ugonjwa wa koronavirusi. Ujumbe moja wa office bed ya nishati na maendeleo unapatikana pa Kabinda katika jimbo la Lomami tangu mwisho wa wiki iliyopita. Ni katika shaba ya kuchukua habari kuhusu uchunguzi wa mradi wa umeme katika miji mikubwa ya nchi. Asante. Kwa kuwa wanginasi ifuatayo, ndiyo taarifa kamili ya habari. Mtihani primari wa mwisho wa kipindi cha primari wa mwaka wa 2021 2022 ulianzishwa hii siku ya pili popote katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Wapo kwa yote zaidi ya wanafunzi milioni mbili wanaoendesha mtihani huo. Hata hivyo, katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, wanafunzi walikaribishwa bila shaka katika vituo 15 kwenye 19 vya eneo la Ruchuru, ijapokuwa hali ya ukosefu wa usalama. Hatua zilichukuliwa kwa kuruhusu pia wanafunzi wa hami waendeshe mtihani huo. Maelezo kamili na uwe Gabriel wamenya kutoka mji wa Goma. Kiongozi wa maeneo ya maadhibisho paruchuru centre amehakikisha kwamba zaidi ya asili makumi kenda ya wanafunzi kandideti ndani ya maeneo yake ya uongozi wameshiriki kunako mitihani hiyo. Tangu leo asubuhi, siku ya pili, zaidi ya vituo kumi na kenda vinavyotawajisha ndani ya mtaa wa Ruchuru, vituo kumi na tano vilikuwa wazi, vingine vine havi weza kufungua milango zake kufuatana na vita kati ya jeshi la taifa na waasi wa M23. Paruchuru Centre kumefunguliwa kituo moja maalum kwa faida ya watoto wa ami, alijulisha kiongozi wa Sudivision ya Ruchuru Centre Gatabazi Claude ambaye tunamnukuu: kwa wale wanafunzi wanaopatikana pa Ruchuru na wale wanaotawanyika huko kiwanja na kandokando, tuliweza kando kufungua kituo moja kwa faida ya watoto hawa kusudi tishe mitiani yao ya ENAFEP. Mwisho wa kumnukuu. Kwa upande wake kiongozi wa maeneo ya asili ya Jomba ameonyesha huzuni wake kuhusu ujio ya watoto wa shule zinaopatikana ndani ya maeneo yake ya asili. Watoto hawa waliweza kukimbia mapambano ngambo za huko Uganda, alijulisha bwana Jackson Kachuki. Goma, Gabriel Wamenya, Radio Kapi na katika mtaa wa Beni vituo vimoja vya mtihani huo vilihamishwa kutokana na ukosefu wa usalama mengi nawe gulen kasasia katika divisheni ndogo ya mafunzo ya Bulongo ipatikanayo katika sekta ya Ruenzori vituo vitano juu ya makumi mbili na ine vilihamishwa kufuatana na ukosefu wa usalama huko. Ni kama vile vituo vipatika navyo pasambo kopi ya luseke vilihamishwa mpaka Kasindi Lubiria manispa ipatikanayo kwa mipaka na Uganda. Kituo cha lisasa kilihamishwa mpaka Kalunguta. Kwa upande mwingine kituo cha umoja kiliwekwa pamoja na cha utaratibu katika manispaa ya Bulongo na cha Musinda chaendesha kazi pa Mtwanga. Imepangwa hivi kuruhusu wanafunzi wote hata waliokimbia makwao kuhudhuria kwa mtihani huu, alifahamisha Sundiria Kambali Dominiki, kiongozi wa divisheni ndogo ya Bulongo. Ni kwa ujumla wanafunzi zaidi ya elfu ine mkiwemo zaidi ya elfu mbili wasichana wanaoshiriki kwa mashindano hayo pa Bulongo. Pa Oicha mji mkuu wa wilaya ya Beni, vituo 139 vyatumika. Ilivyo alifahamisha Kambale Tasiluhi kiongozi wa eneo hilo la masomo. Mwishowe mjini Beni zaidi ya wanafunzi elfu kumi kupitia vituo makumi tatu washiriki kwa mtihani huo bila tatizo. Beni Gulen Kasesia Radio Okapi. Jimoni Kongo Central walikaribishwa wanafunzi elfu makumi tisa na tano makumi saba na mbili miongoni mwao elfu makumi na sita miambili makumi mawili na sita waliopangwa katika vituo mia tatu makumi kenda na sita Viongozi wa majimbo tatu ya elimu ya Kongo Central walijulisha kwamba hatua zilichukuliwa kwa kuendesha mtihani huo katika hali mzuri na katika jimbo la elimu ya Kwilu ya Kwanza inao ofisi kuu mjini Bandundu, ni kunako shule ya kiprimari Basoko ndiyo mtihani huu ulianzishwa rasmi. Ilikuwa chini ya uongozi wa liwali wa jimbo hilo Wiliichundala, wakiwepo wakuu wengi wa kiserikali wa jimbo na wa sekta ya elimu. Kisha kutembelea vituo vitano vya mashindano yale, liwali wa jimbo la Kwilu alisema mtihani huo uliendeshwa vizuri. pa Uvira katika jimbo la Kivu ya kusini, shirika mpya la raia limefurahishwa na kupanda kwa watu wanaoingia na kutoka kupitia mpaka wa Kamvimvira kati ya Burundi na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ndivyo alijulisha siku ya kwanza mjini Uvira kiongozi wa shirika hilo la kiraia, juma moja baada ya kupinga kupanda kwa thamani ya uchunguzi kiafya wa ugonjwa wa coronavirus kwa kuingia nchini Burundi. Uchunguzi huo kiafya una sasa thamani ya dola za Kimarekani tano pahali pa kumi na tano kwa faida ya waka Kazi za biashara kati ya nchi hizo mbili, mama kutoka mji wa Uvira. Harakati ya wahamiaji imeongezeka kutoka watu mia nane hadi elfu mbili na mia tano wanaovuka mpaka kila siku kwenda Burundi, na hii katika muda wa wiki moja tu baada ya kupunguzwa kwa kipimo cha korona kwa upande wa Burundi. President wa shirika mpya ya kiraya ya Congo Andre Biadoni anaeleza: ukifika hata ku DGM pale kote Kongole, utaona watu ambao wanaenda kutafuta vitambulisho ili tunaita CPGL, ni wengi zaidi. Watu wako nakosa tafasi ya kuikani, kusema kwamba watu walikuwa deja wamesumbuka. Ndiyo maana tunasema kwetu vrimen, ni shukurani kwa serikali yote mbili kwa kutusikia na kufikia kwa malengo ya kutoa ile dola tano. Tutaambia guverneme yetu itoe ile 5 dola ya teste COVID, parce que ile franga sincerement, ifo tuambiane kweli hatuwezi kuijua kwenye inaendaka hatulipaki kwenye banki ile pesa. Unafika pale unapatia mtu agent wa pena, chef naye anatia mu kakarton ile ile franga tujui inaendaka wapi kote Burundi franga, lakini Burundi unapana franga ku banki wanakupatia bordero, yani ile franga inajulikana kwa serikali. Katika mpaka wa Kavimvira, shughuli za biashara za kuvuka mpaka zinaendelea vyema. Wakongo wanaingiza sokoni bidhaa za bustani na vifaa vya ujenzi kutoka Burundi, wakati wa Rundi kwa upande wao wanaagiza sukari, chumvi, bikombe na bidhaa nyingine zinazopitia Ujumbe moja wa ofisi bede ya nishati na maendeleo unapatikana pa Kabinda katika jimbo la Lomami tangu mwisho wa wiki iliyopita. Kwa mjibu wa moja wa viongozi wake, ni katika shabaha ya kuchukua habari kuhusu uchunguzi wa mradi wa umeme katika miji mikubwa makumi mawili na moja ya majimbo. Ujumbe huo ulishindikizwa kunako ofisi ya liwali wa jimbo la Lomami na mjuzi moja wa wizara ya nishati, Olivier Martina, aliojiwa na wapasha habari wanaotumika kunako ofisi ya liwali wa jimbo la Lomami. L'objet de notre étude, c'est de voir s'il y a un potentiel qui peut venir de la biomasse. Lengo la mafunzo yetu ni kuchunguza iwapo kunaweza kuwa uwezekano wa kuzalisha umeme, kunakuwa uwezekano wa kuipanua nishati za jua na kuziongezea nguvu ili zizalishe umeme. Hazina ya kwanza itakadiria megawate tatu kunako eneo lenye kuwa na ukubwa wa hektari tano. Kuko mafunzo yamekwisha fanyika mwaka wa 2020 na wa 2021. Mtaalamu atasajiliwa ili kuendesha mafunzo ya kindani na kujenga mwenyewe viwanda ambavyo vitatumikishwa miaka makumi mbili au makumi mbili na tano. Hakuna sababu hakika ili memba madaktari wa utetezi wa simeko wanze mgomo wa kazi. Hata hivyo, wanafurahishwa na amri ya rais wa jamhuri inayotaja na kupandisha daraja ya madaktari. Ndiyo msimamo wa simeko uliojulishwa hii siku ya pili mjini Kinshasa, wakati watetezi wengine waliomba mgomo wa kazi, alijulisha Dr Juvenal Mwanda, katibu mkuu wa simeko, shirika la utetezi wa madaktari wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kwa kifupi mkusanyiko wa mzi waliotajwa kupitia amri ya rais wa jamhuri tarehe 14 Aprili mwaka wa 2018 unafurahishwa na kuondeshwa siku hizi mjini Kinshasa kwa mkutano wa shauri ya wakata mashtaka. Kwa mjibu wa maandikaji wa mkusanyiko huo, mkutano huo sio wa kawaida ulianzishwa hii siku ya pili na utakomeshwa tarehe 13 Julai ijayo, utachungua vikaratasi vya waliofukuzwa wa ajili ya kurudishwa katika kazi, alisema Bodoin Lukodi, mwandikaji wa mkusanyiko wa wakata mashtaka wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Mwisho wa kipindi hiki cha habari munaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya Redio Kapi.