Oh, katika mtaa wa Ruchuru, jimboni Kivu ya Kaskazini, mapigano yalianza hii siku ya ine ya asubuhi kati ya sikari jeshi wa FARDC na waasi wa M23 katika kijiji cha Kanyabusoro. Mwami wa eneo hilo wanahakikisha mapigano yale na, ma na kusema wakaji walikimbia na kujelekeza moja kwa moja upande wa Kalengera, Biruma na Rumangabu. Mtaani Kale katika jimbo la Kivu ya kusini, mishahara ya zaidi ya walimu makumi mawili wa shule tatu za kiprimari za Bitale ilipelekwa na wajambazi. Wakitumia silaha walichukua fedha hizo katika mikono ya wakuu wa masomo waliotokea mjini Bukavu na kuenda Kalehe. Na jimbo ni Ituri, bei ya vifaa vimoja vya lazima ya kwanza ilishuka sana katika soko za Kiloeta na katika kituo cha biashara cha Mongwalu mtaani Jugu. Wakuu wa mahali wanafasiria hali hiyo kutokana na ujenzi wa barabara Iga Barriere kilo nam katika mtaa wa Ruchuru, jimboni Kivu ya Kaskazini. Mapigano yalianza hii siku ya ine asubuhi ya kati ya askari jeshi wa FARDC na waasi wa M23 katika kijiji cha Kanyabusoro ni kwenye karibu kilomita 18 na kambi ya Rumangabo katika usultani wa Kisigari. Mwami wa eneo hilo anahakikisha mapigano yale na kusema wakaji walikimbia na kuojelekeza moja kwa moja upande wa Kalengera, Biruma na Rumangabo. Upande mwingine, waasi wa M23 walishambulia pia eneo la Rwanguba katika usultani wa Jomba kwa bukuingia paroturu, lakini walipingwa na kufukuzwa na FARDC, zasema duru za mahali. Wakati huo huo, Generali wa brigedi Bitangalo Bulime Cleman alitajwa kamanda kwa mda wa sekta ya operesheni Sokola ya pili katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, na kuingia nafasi ya generali meja Chirimwami Nkuba Peter. Huyo ataongoza kwa muda jimbo la kijeshi la makumi tatu na mbili katika jimbo la Ituri. Naye luteni generali Yav Irung Filemon, kamanda wa eneo la tatu la ukingo, alitajwa kamanda wa operesheni hizo, wakati luteni generali Ndima Kongba Constant Sawaliwali atahusika na uongozi wa mwenendo wa kiserikali na wa kisiasa wa jimbo la Kivu ya kaskazini. Upande mwingine mkataba wa Luanda ni kitendo cha utoaji wa mgao wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo na kuzuru wahanga wa Kongomani. Ndivyo alijulisha mbunge wa taifa Jean Baptiste Mwindo Kasekwa wa mkusanyiko Lamuka. Huyo anashutumu ombi kwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo ya kukusanya shurti kwa majadiliano, yani makubaliano yale yanatarajia mazungumzo na wasi wa M23. Mteuliwa huyo wa jimbo la Kivu ya Kaskazini anashutumu mkataba unaolazimisha Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo kutumika kwa kuangamiza wapiganaji wa FDLR hiyo sawa shuti kwa kukomesha mapigano. Naye mbunge wa taifa Auguste Mulumba anawaza mkataba huo wa Lwanda ni moja wa juhudi za rais wa jamhuri kwa kurudisha amani mashariki mwa nchi. Mbunge huyo wa chama cha UDPS anahakikisha kwamba mkataba huo haupo na hatari yoyote kwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, sababu wapiganaji wa FDLR hawapo tena kitisho kwa Jamhuri ya Rwanda. katika mtaa wa Kalehe, jimoni Kivu ya Kusini, mishahara ya zaidi ya walimu makumi mawili wa shule tatu za kiprimari za Bitale ilipelekwa na wajambazi. Wakitumia silaha walichukua fedha za mishahara ya walimu wale katika mikono ya wakuu wa masomo waliotokea Bukavu na kwenda Kalehe usiku wa tarehe 5 Julai mwaka wa 2022. Mafasirio mengi. Nawe Dian Lwende kutoka mji wa Bukavu somo kama vile epe behoya epe mabingu pia epe bubare iliyoibwa na majambazi hiyo fedha ilikamatwa kunako ofis caritas ya mjini bukavu na wakuu viongozi wa chuo hizo tatu wasimamizi wa hizo chuo walikuwa kwenye pikipiki wakati walikutana na hawa majambazi siku ya pili jioni na saa kumi na mbili majambazi hawa walikuwa wakishikilia silaha tano na visu vikali. Mahali hapo panaitwa Inera wilayani Buloho. Delfa Mbirimbi ni msimamizi wa shirika la raia la Kalehe. Wadirekteri watatu wa shule za msingi Pabitale walikuwa wakitoka Bukavu na pesa za walimu, wameanguka ndani ya mikono ya jambazi wakiwa na silaha tano na mpanga moja, fasi iitwayo Inera karibu na kwenye senta ya Bitale munamo usultani wa Buloho. Pesa zote za kupokelesha walimu zimeporwa na jambazi kuwa wasimamizi wa chuo hizo wanawatambua majambazi hao wakisema kuwa ni vijana wa tarafa jirani, mpaka pale akuja kuwepo hata maoni ya mkuu usikae na mambo ya elimu jimboni. Naye inspekta jimboni wa kazi wa jimbo la Lomami aliwawa kwa risasi siku ya tatu katika mtaa wa Katanda na askari polisi wa kundi la Jemi. Marehemu walitokea Kabinda na kuenda Mweneditu kwa kuhudhuria katika mafunzo Jimboni Congo Central, katika mtaa wa Lukula, vitendo vya kulipisha kisasi vinapita kiasi. Siku ya tatu usiku, katika kijiji Mbata Kambala, mnamo sekta ya Kakongo, wakaji walivunja makao ya mtu mmoja aliyezaniwa kusababisha kifo cha dada yake kupitia uchawi. Kamanda wa mtaa wa polisi ya Lukula anajulisha kwamba sababu ya ukosefu wa vifaa vya kazi na idadi ya chini ya askari polisi hana uwezo wa kupinga vitendo hivyo vya kulipisha kisasi. Kutoka Matadi inasoma na mshiriki wetu toka Bukavu Jean Kasami. Mutawa Lukula imekuwa mahali watu wanajilipishia kisasi, kufuatana na matamshi ya kamanda wa polisi wa sehemu hiyo ya Congo Central. Tokeo la karibu ni lile la ndani ya kijiji Mbata Kalamba, sekta ya Kakongo. Bwana Rogenzi Tatembo pamoja na watoto wake walishurutishwa kukimbia baada ya baba wa jamaa hiyo kusemewa kuwa mchawi wa binti mmoja wa jamaa lao. Makao ya bwana huyo ilibomolewa kwa ombi la watoto wa hayati. Watu wengine saba waliweza pia shambuliwa tangu mwanzo wa mwaka huu, aliendelea kueleza kamanda wa polisi. Tarehe makumi mbili Juni mtu mmoja alichomwa ndani ya kijiji cha mbata Mbengi kwa habari za wizi wa pigipigi na tarehe kumi na tatu Januari Moenge watu wengine waliwawa wakishtakiwa kuiba wanyama wa mifugo. Kanali kiongozi wa polisi anaomba wakaji wajizuize na vitendo vya namna sawa na kuacha sheria ifanye kazi yake. Anaomba pia ngazi za uongozi wa juu kusaidia kivitu kivifaa na kuongeza idadi ya wa waskari polisi. <tune> Utimizi wa bajeti ya serikali mnamo tarehe makumi tatu Juni mwaka wa elfu mbili makumi mawili na mbili upo wa sawa, ijapokuwa ni katika hali dhaifu. Ndivyo ilijulishwa wakati wa mkutano wa pamoja kati ya wa wapasha habari na waziri wa fedha mwenzake wa bajeti pamoja na kiongozi mkuu wa benki kuu ya taifa na mwakilishi wa mfuko wa fedha ulimwenguni. Ilikuwa wakati wa kukomesha kipindi cha pili cha mpango wa kiuchumi wa serikali unaoungwa mkono na mfuko wa fedha ulimwenguni. Ziaya kwanza ilishuka sana katika soko za kilo eta, na katika kituo cha biashara cha Mwongwalu Mtani Jugu, wakuwa makao wanafasiria hali hiyo kutokana na ujenzi wa barabara Igabariere kilo na tena ukosefu wa mvua pamoja na kushuka kwa ujeuri katika barabara hiyo na kusainiwa kwa mkataba na uwasi wa Kodeko URDPC hali naopelekea mwenendo mwepesi kwa kuuza chakula katika maeneo yale. Bunia, Jean Claude Lokidile, Ezekiel Muzalia. Inakuwa majuma chache uchukuzi wa pamoja unaboreshwa kwenye barabara hiyo, kajulisha wakaaji wa moja tuliojiana nao kwenye njia ya simu. Matokeo ndani ya eneo hili la madini, kwa mfano gunia moja ya mchele iliyouzwa kwa bei ya pesa kingomani makumi saba elfu inauzwa sasa kwa bei ya pesa makumi tano na tano elfu pesa za kikongomani. Bumba moja ya maragwe ya kilo kumi inauzwa sasa kwa bei ya pesa makumi mbili na tano elfu baadhi ya pesa makumi tano na tano pesa za kikongomani Mani. Chupa moja ya pombe Primus zamani iliuzwa kwa elfu nane, kwa sasa inanunuliwa kwa elfu ine pesa za Kongomani. Kiongozi wa mtaa wa Mungwalu anarizika na jambo hilo. Jean-Pierre Bikilisende anajulisha ya kwamba kwa sasa gari kubwa kubwa kubwa, angalau kumi hadi makumi mbili zinaasili Mungwalu siku baada ya siku. Kwa ngambo yao wakuu wa sekta la Banyali Kilo wanajulisha ya kwamba wafanyabiashara wa moja wanaogopa kusafiri kwenye barabara hiyo kwa sababu hali ya usalama haijakamilishwa vizuri. Tujulishe ya kwamba hali hiyo inaonekana pia hapa mjini Bunia ambapo nyumba nyipya za biashara zinajengwa. Ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia, Redio Kapi. Kwa kumaliza, katika jimbo la Manyema Liwali kwa mda afa ni Idrisa Mangala alisimika hatua za operesheni ya utimizi wa mpango wa maendeleo ya mitaa mia moja makumi na tano ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ilikuwa wakati wa mkutano wa umizaji ulioandaliwa mjini Kindu kuhusu mpango huo. Wakuu wengi wa kiserikali wa jimbo, wanabunge wa taifa na wa jimbo na Manyema, pamoja na wanamemba wa shirika la raia waliohudhuria kwenye mkutano huo, amejulisha mwenzetu wa Kindu, Florence Kizalunga Mushu. wa kipindi