Radio Okapi. Mkusanyiko wa wanabunge wa pande la kaskazini ya jimbo la Kivu ya kaskazini walikutana siku ya pili na waziri wa mambo ya ndani. Pamoja walizungumzia kuhusu hali ya uharibifu mkali wa hali ya usalama katika eneo hilo. Huko huko watu wengi waliuawa kutokana na mashambulio ya waasi wa ADF zaidi ya watu 100 walianza sambishwa katika gereza ya kijeshi ya Ndolo mjini Kinshasa katika swali la mauaji ya mfanyabiashara Simba Ngezayo tarehe 3 Novemba mwaka wa 2012 ulipa goma. Wenda watu wengi wanatamani kufahamu ukweli katika swali hilo. Na karibu wakimbizi 600 wa kambi ya Dundo Dimboni Lunda Norte Angola wanasema wapo tayari kurudi nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Aser inajianda kuwarudisha tarehe 19 mwezi huu wa Julai. Mkusanyiko wa wanabunge wa pande la kaskazini ya Jimbo la Kivu ya Kaskazini ulikutana siku ya pili na waziri wa mambo ya ndani kwa kuzungumzia naye kuhusu hali ya uharibifu wa hali ya usalama katika eneo hilo. Wateuliwa wa Beni, Butembo na Lubero walionesha fazaikoyao kuhusu ngomezi zimoja za FD ambamo wanaondoshwa askari kwa manufaa ya operesheni za kijeshi kwa kupinga waasi wa M23 hali wenda enaofasiria mashambulio siku hizi za waasi wa ADF katika eneo zimoja za Beni. Sikilizeni mafasirio ya mbunge Kirosongo Gregre Ndiani Mwasim na Marshal Papi Mukeba. Tuliweza kumwambia kama hatuelewe namna gani majeshi yenyewe ilikuwa na inapambana na ADF, wanawatosha pale Beni, wanabaki wapeleka Ruchuru na Bunagana e, ili inatuma wajambazi wanapata namna ya kuweza kupita pita, namna yenye wanapanataka saa yenye ataka yetu, tuliona hapa Lume na nyingine Bulongo inapita. Siku chache tuliweza kusema vile kama kuna kuwa majeshi ingine yenye shakawia pale, hasa kunjia ya Beni Kasindi, na kuna kwa wengine wakubwa wenyewe, inaonekana wazi kama kazi na washinda sababu banaendelea kuba acha pale na tuliweza vile kulomba serikali iweze kufungula kambi ya mazoezi ya wananchi ba jeune vengi wanapenda kusaidia jeshi kutafuta usalama. Na tulisema kama uh, mambo ya usalama inakuwa matata kabisa pale Beni sababu mnajua kama jana jana busiku Beni ilipata attack kungambo ya, ya quartier ya Paida nje. Tunasema inaomba kabisa uh, kutafuta solution kabisa kwa hiyo mambo E, jimboni Kivu ya kaskazini tena watu saba waliwawa na waasi wa ADF siku ya pili usiku kati ya mji wa Beni katika kata wa ngoma mtaani Beu. Huenda washambulizi walitokea katika milima jirani ya Kamiri na Mamoma wakiwa na msindikizaji katika eneo hilo, walijulisha askari jeshi. Na jimboni turi kuna ripoti ya shambulio una ripotiwa shambulio mpya waasi wa ADF siku ya pili usiku, pia Kabaganzi katika eneo la Boga. Duru za mahali zinajulisha kwamba watu watatu walishikwa na kupelekwa nafasi isiyojulikana. Shirika la raia linasema kuhusu shbu shambulio ine za kundi hilo mda wa juma moja na mauaji ya zaidi ya watu kumi jimboni Ituri, tena wanamgambo wa Kodeco IRD, irdpc na wa bon temple de dieu wanatumika kazi za madini kinyume ya sheria katika maeneo mia moja makumi mawili za madini mnamo sekta ya Banyalikilo mtaani Jugu. Hali hiyo ina hatari ya vinyume vibaya zidi ya mwenendo wa amani, alijulisha kiongozi wa sekta Banyalikilo. Lakini anasema tena karibu eneo kumi zinathibitiwa na watu wale wenye silaha wanaotumika kazi za madini za dhahabu katika eneo hilo, tumsikilize. Yupo njani mwa mwasim na Ezekiel Muzalia: tuliorozesha angalau tovuti mia moja makumi mbili za madini ambazo zinavamiwa na waasi wa Codeco inakuwa sasa miaka mbili. Hofu ni kwamba ikiwa waasi wale wanaanza kuchimba madini na kupata fedha nyingi, hatuone namna gani wanaweza kukubali kutoka porini na kujiunga katika mpango wa Mani, wale wote ambao wanachimba dhahabu ni nani anauza dhahabu hiyo, na dhahabu hiyo inauzishwa wapi? Ikiwa wakuu viongozi wanaweza kugundua ni wapi madini hiyo inaenda, tunaweza kutambua wale wanaosababisha usalama mdogo. Tunaomba serikali kuandaa haraka mpango wa PDDRCS, na hapo tutaona waasi wanaokuwa kwenye njia nzuri. Zaidi ya watu mia moja wanasambishwa katika gereza ya kijeshi ya Ndolo mjini Kinshasa katika swali la mauaji ya mfanyabiashara Simba Ngezayo kwa risasi tarehe 3 Novemba mwaka wa elfu mbili makumi mawili Pagoma. Ni kesi wanayosubiri sana Pagoma, kutokana na fadhaa iko kuhusu waji huo uliopelekea kufungwa kwa watu zaidi ya mia moja hususan Pagoma, Masisi, Minova na hata nchini Rwanda. Miezi 16 baadaye, huenda watu wanatamani kufahamu kweli na sheria itimizwe. Maelezo mengi nawe Sifa Maguru kutoka mji wa Goma. Kwa jumla wako watu 156 wakiwa ni raia na askari, wote wakifungwa mjini Kinshasa katika jela ya Ndolo na ya Makala. Kati yao muna maafisa wa jeshi la fardise viongozi na wafanya biashara wa hapa Goma, na hata watu wanaozaniwa kuwa ni wao walimpiga masasi muhanga siku hiyo, tukitaja jambazi mkubwa anayeitwa Sankara na anayejulikana vema na ofisi za usalama katika eneo la mashariki mwa Kongo. Raia wote wa Goma wanangojea kujua ukweli. Sasa sisi tunapigania mbele masambo ya anze, sababu kutambulisha wafungwa kumemalizika. Kwa sasa ni sheria ya jeshi jimboni ndiyo ina uwezo wa kuamua masambo yale, tunakuwa hata na kibarua chake liwali wa jimbo Constant Ndima ambaye aliomba masambo yale yapelekwe mjini Goma. Tumeonyesha ombi hilo mbele ya korti kuu la jeshi na tunangoja jibu wakati wa Sambo ijayo. Kumbukeni kama ayati simba ngezayo aliuawa sawasawa na babaye mkubwa hapa mjini Goma, kunapita miaka na kuhuzunisha watu wengi. Goma sifa maguru Radio Kapi. Nalo shirika la raia la Mokambo katika mtaa wa Sakania jimboni Okatanga linafurahishwa na hatua ya kiongozi wa mtaa kwa kupiganisha ukosefu wa usalama. Kiongozi wa shirika hilo la kiraia anajulisha kwamba kwa sasa wakaaji wanaishi katika usalama depuis un certain temps la commune de mokambo avait connu une periode enorme d'insecurite. Imepita siku chache, wilaya ya Mokambo ilikuwa na hali ya ukosefu wa usalama. Hapo ndipo umeya wa wilaya hiyo pamoja na wahusika wa usalama walipanga doria wakati wa usiku, ambayo huanza kutoka usiku wa manane hadi asubuhi. Tangu wakati huo, kazi hii imepewa polisi na tangu leo tunaishi kwa amani. Kuna amani na usalama umerejea si kama enzi za kale ambapo kila usiku kuna wavamizi majambazi watu wasioeleweka walioingia kwenye nyumba za watu kuidai pesa na vitu vya damani. Kwa sasa bado inaendelea vizuri. E, jimbo ni Kwilu. Kwa kifupi, idadi ya askari polis ni ya chini sana katika mtaa wa Bagata ni tena kuna, na tena kuna uhaba wa wamji na wakata mashtaka upande wa tribunali ya amani ya mji huo. Ni habari iliyotolewa hii siku ya tatu na kiongozi wa mtaa wakati wa mkutano na wapasha habari. Joseph Mankoto anadai idadi ya askari polisi iongezeke kwa usalama wa watu wa eneo wa hilo pamoja na idadi ya wa wamji kwa kuchungua maovu yote na karibu wakimbizi mia sita wa kambi ya Dundo, jimboni Lunda Norte, Angola, wanasema wapo tayari kurudishwa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Tayari ya ase religianda kwa kuwarudisha tangu tarehe 19 mwezi huu wa Julai. Ni azimio iliyochukuliwa katika mkutano wa pande tatu, aser serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na serikali ya Angola <muchasimilis> Kwa kumaliza, katika jimbo la chopo mkutano wa pili wa kawaida wa chama cha kisiasa cha ECID unaendelea bila shaka, kisha kuchukua masemi siku ya kwanza na kiongozi wake Martin Fayulu. Wakati wa mwanzo rasmi kamisheni ziliundwa, hii siku ya tatu kwa kazi za ndani, huenda kutoka makazi hizo, ndiyo makomisheni ndiyo pendekezo mbalimbali zitachukuliwa. Mwisho wa kipindi hiki cha habari, munaweza endelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vya kijamii vya redio Kapi.