Oh, katika mtaa wa Masisi jimbo ni Kivu ya Kaskazini, sanduku iliyokuwa na maulizo ya mtihani wa mwisho wa kipindi cha sekondari ya mwaka huu iliunguzwa katika kati kituo kidogo cha polisi katika kijiji Bashali Kahembe. Habari hiyo imehakikishwa na kiongozi wa chini proved episte Masisi ya sita Gakuru Jean Bosco. Pabutembo bei ya vifaa vya lazima ya kwanza imepanda katika soko mbalimbali za mji tangu siku ya kwanza, ni kutokana na hatua ya wafanya biashara ya kusimamisha operesheni za kuingiza na kutosha vifaa kupitia mpaka wa Kasindi. Ni tangu siku ya pili ndiyo ujumbe wa Beseko uliwasili pa kabina katika jimbo la Lomami chini ya uongozi wa mwalimu mkuu Joseph Nyindu Kalala. Huyo alisema kwamba lengo ni ya kufungua kituo cha Beseko huko kutokana na uongozi wa mipango ya kazi za maendeleo ya mitaa 145. Jueni kwanza kwamba ni tarehe makumi mawili na moja Julai ijayo ndiyo itafahamika kama Seneta Augustin Matata Mponyo naye Patrice Kitebi, kiongozi mkuu wa zamani wa FPI na mwananchi wa Jamhuri ya Afrika Kusini Krobler Christo, kiongozi wa Africom, watasambishwa wala pana na korti ya uvunjo ni katika swali la uongozi wa shamba kuu la Bukanga Lonzo. Wakati wa kesi ya jana siku ya nne mjini Kinshasa, korti hiyo ilichungua ombi ya wateja wawashutumiwa, ilionyesha ukosefu wa uwezo sanduku ya maulizo ya mtihani wa mwisho wa, wa kipindi cha sekondari iliongozwa katika kituo ndogo cha polisi katika kijiji Bashali Kaembe kwenye umbali wa kilomita 12 na Kichanga. Habari hiyo imehakikishwa na kiongozi wa chini Oved EPST Masisi ya sita Gakuru Jean Bosco. Huyo anadai wakuu wa jimbo la Kivu Kaskazini watume haraka maulizo mengine. Taarifa ya sifa maguru inasoma na mwanzetu Mathieu Ilunga. Ilikuwa ni wakaaji wenye kukasirika, wakiwa mkutafuta aliyezaniwa kuwa muwadi, ambaye alifungwa paburungu umate ikaribu na kuteketeza kwa moto ofisi ya wapolisi hata ile ya kazi za ujasusi, vitabu na mabarua, hata vifaa vilivyokuwa ndani, pamoja na sanduku za mitihani ya serikali ikateketezwa kwa moto yote. Ilianzia na ajali iliyojitokeza siku ya pili iliyopita, bwana mmoja alishtumiwa kuua kwa upanga mtoto wa nduguye mwenye umri wa miaka tano na mwingine wa miaka nane, kujeuriwa vikali yaliyo kiongozi wa kituo cha mashule za uko Masisi ya sita hakina bwana Jean Bosco Kaguru anajulisha jinsi amekwisha onyesha wakuwa viongozi wapate kuomba kwa haraka mabuku za mitihani zingine na kuipeleka uko kusudi watoto wapate kuipichisha kwa wakati iliyorekodiwa na serikali. pa tarehe kumi na nane Julai tunayo Goma Mati Ilunga Shambo yao mwanache Radio Okapi. upande mwingine, jimboni Ituri zaidi ya wahami elfu makumi mawili na tano waliokaribishwa katika jamaa mbalimbali wanafaidishwa na matunzo bila malipo muda wa mwezi mmoja katika maeneo ya afya ya mtaa wa Aru. Vituo hivyo vya afya vilipokea usaidizi wa dawa kutoka mpango wa matunzo PPSSP kutokana na usaidizi wa UNICEF. Shirika hilo lilipatia wahami zaidi ya elfu sita vifaa mbalimbali vya nyumba. Ni waliokimbia mapigano ya waasi wa Kodeko. Pabutembo, bei ya vifaa vya lazima ya kwanza ilipanda katika soko mbalimbali za mji tangu siku ya kwanza. Bei ya mafuta ya gari ilipanda mara mbili, ni kutokana na kusimamishwa tangu mwisho wa juma jana na wafanya biashara kwa operesheni za kuingiza na kutosha vifaa kupitia mpaka wa Kasindi. Florida Kahambu. Vyakula vinavyohusika na ongezeko hili la bei sio tu vile vinavyoagizwa kutoka nje bali pia mazao ya kilimo ambayo yanatoka maeneo kadhaa ya kaskazini mwa jimbo la Kivu Kaskazini, ni kama vile mafuta ya mawese, unga wa mihogo mboga ikiwemo majani ya mhogo na vingine vingi. Kwa mafuta ya mawese kwa mfano, jerekani ya lita makumi mbili imetoka kwa franga elfu makumi mbili na tano hadi franga elfu makumi nne na tano za Kongo. Wauzaji wanasema kwamba ni kwa sababu ya kupanda kwa bei ya mafuta ya gari. Lita moja imetoka kwa franga elfu tatu mia moja hadi elfu tano au hata elfu sita kwenye station service. Wabebaji wanasema kwamba wanalazimika kuongeza bei ili wasifanye kazi kwa hasara. Pia bidhaa zote za msingi za matumizi zinazotoka zimepanda bei. Mfuko mmoja wa sima imepanda kutoka dola 16 hadi 18 za Marekani. Hata mkate uliotengenezwa kwa unga wa ngano umepanda bei tangu Jumatatu. Mkuu wa ofisi ya uchumi mjini Gerard Kaihembako anasema kuwa huu ni uvumi wa wafanyabiashara wengi. Anasema anafuatilia hali hiyo kwa karibu sana ili kuchukua mipango muhimu. Kutoka Butembo, mimi ni Florida Kahambu, Radio Kapi. na zaidi ya mashirika makumi mawili ya serikali yanatumika kunako bandari ya kimataifa ya Kalemi jimboni Tanganyika a ni hali inayoenda kinyume ya amri ya rais wa jamhuri ya mwaka wa elfu mbili na mbili inayoomba shirika ine peke yake kutumika katika mabandari na mipaka ya nchi. Uwingi wa mashirika ya serikali huko unasababisha usumbufu mkali wa wafanyabiashara. Pole Munanga ndiye mshiriki wetu wa Kalemi. Kufuatana na amri ya rais wa jamhuri ya namba 036 ya mwaka wa 2002 ni huduma ine za serikali zinayerusiwa kutumika kwenye bandari ya Kalemi ni DGDA, OCC, DGEM na huduma ya usafi ya umma kulingana na mratibu wa agizo la utendaji huko Utanganyika. Muungano ambao umeanzishwa kufuatilia amri hiyo ni wakati wa kurejesha agizo kwa bandari ya Kalemi. Mbuimwajamvita anaonyesha kuwa wafanya biashara wananyanyaswa na huduma ambazo hazipashwe kuwa bandarini. Hata hivyo anasema kuwa katika huduma zaidi ya nne kuna polisi wa mpaka ambayo ni huduma ya msaada na kunapatikana vilevile huduma za usalama zinazofanya kazi katika bandari. Mratibu anaeleza ya kwamba yeyote ataheshimu mpango huu atasimamishwa. Tukumbushe kama ni mara kadhaa ya kwamba viongozi wa Tanganyika wamekuwa wanajaribu kufukuza huduma zisizoruhusiwa katika bandari ya kimataifa ya Kalemie. Hapa mjini Kinshasa, mkutano mkuu wa amani na maendeleo ya jimbo la Kivu ya kusini ulianzishwa rasmi chini ya uongozi wa shirika la raia. Kwa mjibu wa mpatanishi mkuu, wake ni kipindi cha pili cha mkutano huo mkuu kitakachounganisha watendaji mia ine wa sekta zote kwa muda wa juma moja kutoka makabila yote ya jimbo hilo. Joseph Kinzo anasema yote ni kwa kusimika mbinu na njia ya maisha ya pamoja ya ukubali wa kiutu na wa maendeleo ya jimbo la Kivu ya kusini. Tumsikilize. Eh, huu mkutano tu mkutano sio tu kikawaida sababu ni process ambayo imeanza toka uh, Novemba mwaka uliopita hadi leo. Hii process inakuwa na vitongoji na tumeendelea, ili kuzungumzia hii table ronde na namna itafanyika pale Bukavu hapa karibuni. Na baada ya hiyo kutakuwako mikutano nyingine mbalimbali mbali, kama ile ya viongozi wa makabila mbalimbali. Alafu table ronde yenyewe ndio itakusanya sasa hawa watu wote hapo Bukavu, South Kivu, na kuona tunaenda wapi kuhusu amani, tunaenda wapi kuhusu maendeleo ya jimbo la Kivu ya Kusini. Hao mkutano sio mkutano wa kipekee ambao unakuwa mbali na viongozi wa nchi. Huu mkutano unajipanga rasmi ndani ya maono makubwa ya rais ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, ambaye alipangilia ya kwamba priority ambayo anakuwa nayo ni kwanza kuleta amani na ustawi ndani ya uh, pande ya mashariki ya Congo. Mjini Kinshasa tena, mashirika ya ujana katika uhusiano na SEPAS yaliandaa siku ya tatu mkutano wa ubishi wa kiraia kuhusu kikao cha bunge cha mwezi wa tatu mwaka wa elfu mbili makumi mbili na mbili. Kwa mjibu wa kiongozi wa shirika Union de Jeune Congolais pour le Changement, mpango huo na lengo ya kuhimiza wakongomani kuhusu lazima ya uchunguzi wa ubunge na kuwauliza wanabunge waliotimiza. Mkenge Totoro anajulisha kwamba ni katika mpango wa mradi tufaulu pamoja unaoshaba ya kutayarisha vijana katika uongozi. Tumsikilize. Tuko tunatumika juu ya kutayarisha vijana ambao wanapenda kesho baongoze, na mawazo ni nini, utafanya nini saa unaenda ongoza, na ile yote itakuwa paraporo, na benye balikutangulia, makosa gani balifanya, mambo mazuri gani balifanya pale, na wewe unatia sasa kazi utakayofanya tulikuwa ku rendre public kazi ambayo badelege betu baliendaka mu asamble kufuatilia kazi ya asamble ile. Inasaidia nini? Inasaidia kitu ya kwanza, taifa na zaidi wenye wanapenda kuongoza taifa, kujua nini inayofanyikiwa mu bunge lao la taifa na kujitayarisha kwa kufatana na ile, bali pia inabasaidia jugis. Tunajua leo babunge bote balienda ku vakansi, itakuwa kuongea kufatana na kazi gani baliendaka kufanya, na ile itasaidia pia wabunge kurudia kupata kutengeneza mahali ambapo walifanya mubaya bafanye mzuri, na pia kujitayarisha juu eh, mwaka kesho mnajua kama ni maeleksio na maeleksion ya ituru aiko maeleksio ya kukabula tena o oh, mafranga o oh, manini maeleksion ya ituru ni nini utafanyizia batu ni kazi gani ulifanyaka na kwa nini unataka tena tukuchagule mwile report banaonesha kazi ya mbunge ni nini pia zaidi kubijana veeko anajitayarishe nabo banapasha kujua bakienda kule batenda kufanya nini hii mwaka kesho ni kuvote mutu mnajua huyu mtu nikimchagua atakuwa msaada kwangu ataenda nitetea atenda tetea taifa letu na mabadiliko ionekane Kichukua masemi katika mpango huo wa ubishi, mbunge wa taifa Kristel Vwanga alionesha kwamba mkutano wa aina huo utapelekea wanabunge kutumika kazi zao vizuri kwa kumaliza katika jimbo la Lomami. Kwa kifupi, ni tangu siku ya pili ndiyo ujumbe wa Beseko uliwasili Pakabinda Kabinda, chini ya uongozi wa mwalimu mkuu Josef Nindu Kalala. Tayari ujumbe huo ulikutana na liwali wa jimbo la Lomami. Kiongozi wake alisema lengo ya ujumbe huo ni ya kufungua kituo cha Beseko huko kwa kuongoza mipango ya kazi za maendeleo ya mitaa 1 katika mitaa tano ya jimbo la Lomami. Mwisho wa kipindi hiki cha habari, munaizaendelea kusikiliza matangazo yetu kupitia vituo vyote vya habari vyakijamii vya redio Kapi.