Mjambo, wasikilizaji wapendwa popote mumejiunga na Sauti ya Amani metimu saa kumi na moja na dakika tano za jioni humu studioni Radio Kapi Kinshasa, saa kumi na mbili jimboni Kivu Kaskazini. Ifuatayo habari kwa kifupi. Vituo na tovuti kadhaa za MONUSCO zililengwa na wandamanaji wa muji wa Goma hii siku ya kwanza, wakidai kuondoka kwa MONUSCO nchini humo. Watu wanaitwa kuhutubia serikali ya Kongo na sio kushambulia MONUSCO, tamka lwa la lu liwali ya jimbo la Kivu Kaskazini kwa wakazi nchini ya uongozi wake hii siku ya kwanza. Kongo na Rwanda, nchi mbili jirani, zirudilie hali yao ya kawaida, alitamka rais wa Kongo, Felix Tshisekedi, kwa ufunguzi wa kikao cha makumi mbili na moja cha sease mjini Kinshasa leo. Mikasa ya moto ziliripuka asubuhi mapema ya hii siku ya kwanza mjini Kinshasa, kunako makao makuu ya kampuni ya kibiashara iliyokuwa UNATRA kwenye Boulevard du 30 Juin, mtaani Gombe. Usikilifu mwema , ndugu. Habari kamili. huko Kivu Kaskazini, shughuli za kijamii na kiuchumi zilizembea karibu siku nzima hii siku ya kwanza kijijini Goma, sababu ya maandamano ya wananchi zidi ya MONUSCO. Wakati barabara kadhaa za mji zilizuliwa na waandamanaji, vituo na tovuti kadhaa za MONUSCO zililengwa. Bernade Nyangi kwa maelezo. Hata kama ilikatazwa na viongozi wa mji, maandamano ya hii Jumatatu ilipelekea kazi zote za umma zizembee mchana kutwa mjini Goma, baadhi ya mabarabara za mji zilifungwa kwa mawe na waandamanaji tokea mapema, licha ya jitihada za usalama zilizochukuliwa na vikosi vya tume MONISCO. Waandamanaji waliharibu kwa mawe na moto jengo zake, na wengi walifaulu hata kujipengeza huko na kupora vifaa, ni kama ofisi ya regional yo ya RVA, ngome la MONISCO panyamili mamtani Ruchuru na lile la Munigi mtani Nyiragongo, bila kusahau gala kuu la shirika ashi linalohifadhi vyakula vya vikosi vya tume MONISCO lililoko kwenye jengo kuu la RVA. Hadi jioni ileo umati wa waandamanaji uliokuwa bado kando ya jengo kuu la MONISCO la vasaiti katika kitongoji cha mji wa Goma, hawa walikuwa wakitupa mawe kwenye ofisi za tume kwa ngambo ya mafa duru kadhaa za ripotia waandamanaji kadhaa waliojeruhiwa zaidi ya vitu na hata magari mengi za tume MONUSCO zilizoharibiwa ila jumla ya ripoti hiyo haijafahamika. Goma, Bernardin Nyangi, Radio Kapi tunaendelea na habari za maandamano zinazolenga monusco huko muji wa goma tujulishe mujibu ya liwali wa jimbo aliyetamka asubuhi ya leo alipowasili beni na mnuku watu wanaitwa kuhutubia serikali ya congo na sio kushambulia monusco mwisho ya mnuku kwake sulu ya mgogoro huu itapatikana na serikali luteni general constan di makonga yuko kwenye kipaza sauti cha mark marufimbo no, tume la MONUSCO ilifika hapa kwa ombi ya serikali yetu. Wakaaji waomba kuswali serikali tu ambao anaweza kutoa maamuzi halisi. Mimi nadhani kwamba kweli wakaaji wateseka kabisa kindani, wameumizwa na matamshi yake msemaji wa tume la MONUSCO iliyowasha moto ndani ya wakaaji, na naamini ya kwamba tunaendelea kuichunguza mambo haya. Nikitokea huko Goma, hali hiyo hiyo tu tangu asubuhi yalikujiwa na tumeiona pamoja tutaendelea kuchunguza hali hii ya mambo hata kutoka hapa, na naamini suluhisho itapatikana kwa mujibu. Wa MONUSKO inalaani vikali shambulio la majengo yake huko Goma liliyofanywa, kulingana na taarifa ya ujumbe wa Umoja wa Mataifa, na kundi la waporaji kando ya maandamano, ambayo zaidi ya hayo yalipigwa marufuku na meya wa jiji la Goma. Ujumbe una wasiwasi mkubwa kuhusu tukio hilo kubwa sana, ambalo linakuja siku moja baada ya matamshi ya usama na vitisho vya wazi vinavyotolewa na watu binafsi na makundi zidi ya umoja wa Mataifa. MONISCO inakumbuka kwamba majengo yake hayawezi kukiukwa chini ya makubaliano ya hali ya majeshi kati ya Umoja wa Mataifa na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo SOFA pamoja na mkataba wa elfu moja mia kenda makumi mane na sita wa haki na kinga za Umoja wa Mataifa kuhusu tu swala la vurugu hizi ambazo ziliathiri haswa maeneo na mitambo ya Monusko huko Goma. Msemaji wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo alilaani vikali vurugu hizi na kuwataka watu watulie. Na huko Ituri, watu wa sita waliuawa na wengine kadhaa kutekwa nyara wakati wa mashambulizi mapya ya waasi wa ADF hii siku ya Mungu kijijini Keyere mtaani Rumu. Kulingana na vyanzo kadhaa, uvamizi huu umesababisha tena kuhama kwa familia kadhaa katika mkoa huu, pamoja na Kiabuye na Burasi. Mashirika ya kiraia eneo hilo, hata hivyo, yanasikitika kutoingilia kati kwa vikosi vya pamoja vya FRDC UPDF kukomesha unyanyasaji wa magaidi hawa. Maelezo zaidi kwako Ezekiel Mzalia. Watu wenye kushika silaha na pia mipanga wenye kufananishwa na waasi wa ADF walijitokeza upande wa saa tatu za usiku ndani ya kijiji Kayere katika Sultani wa Baima Boga, mbali kidogo na mto Semliki, kwa kufyatua masasi nyingi angani. Kulingana na duru za kufanana, wakaaji walikimbia katika maeneo nyingi shirika la raia la Irumu ambalo linamtaja mkuu wa kimila wa mitego hali hilo, lilileta hofu kwa wakaaji. Waasi wale waliunguza nyumba kumi na tatu kabla ya kuwatimua wa raia wa sita, miongoni mwao wanawake wawili. Watu wengine wawili, kati yao mwanamke mwingine mmoja, walitekwa nyara. Kituo hicho cha raia kinasikitika kuona ya kwamba warugaruga wale waliendesha mauaji hiyo bila kutishwa na waaskari jeshi wa FRDC na UPDF wanaopatikana mbali kidogo na eneo la mashambulizi, jambo ambalo jeshi kamili bado kukamilisha. Kwa sasa, hii siku ya kwanza, majamaa zaidi ya kumi wanajikusanya kwenye vijiji Burasi na Kiabuye kwa kujilindia usalama. Ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia, Radio Kapi. Rais wa Jamhuri ya Kongo anataka mvutano unaoongezeka kati ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Rwanda kurejea katika hali yake ya kawaida. Hotuba yake Felix Chisekedi kwa ufunguzi wa kikao cha makumi mbili na moja cha kawaida cha mkutano wa wakuu wa nchi na serikali wa Jumuiya ya Kiuchumi ya Nchi za Afrika ya Kati seyase mjini Kinshasa mkutano unaokusanya viongozi kadhaa vya nchi na serikali. Kinshasa moto umeteketeza tangu hii asubuhi jengo linaloka makao makuu ya kampuni ya kibiashara ya, ya usafirishaji na bandari iliyokuwa onatra kwenye boulevard de 30 Juin mtaani Gombe. Kiongozi wa muungano wa STP anayoonyesha kuwa hadi sasa chanjo ya moto bado kujulikana ila uharibifu ni mkubwa sana. Armao sasa anashtumu serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Hata hivyo moto huo ulithibitiwa kutokana na juu za magari za zima moto kutoka kwa baadhi ya makampuni ya serikali na binafsi, alisema arma usasi. Mtu mmoja amefariki na tano kujeruhiwa wakiwemo wawili katika hali mbaya, na wanafunzi kukamatwa. Haya ni matokeo ya ugomvi uliotokea hii siku ya kwanza katika chuo kikuu cha Kalemie kati ya wanafunzi na maafisa wa polisi, kulingana na duru za UNIKAL. polisi walitaka kuzuia maandamano ya wanafunzi wanaopinga kuingiliwa kwa gavana katika masuala ya masomo. Vyanzo vya hospitali bado haviyazibitisha kesi za vifo. Mvutano bado huko juu. Tunaendelea na swala ya maandamano, tunaacha jimbo la Tanganyika, tunaelekea Mongala ambako kulitambulikana hii siku ya Mungu maandamano makali pale Moweya katika sekta Ngombe Ndoko mtaani Lisala kiini. Wakaaji walipinga unyonyaji na kampuni ya kichina ya Congo King. Idadi ya watu inahitaji kusainiwa mapema kwa vipimo na kampuni na heshima yao kali. Sherehe hiyo itafanyika wakati wa wiki pale Lisala. Trafiki imeanza tena kati ya maeneo ya Popoka Baka na Kimvula kwenye mpaka wa majimbo ya Kwango na Congo Centrale, baada ya zaidi ya wiki tatu bila sababu ya kuharibika kwa boti inayosaidia kuvuka. Ilikuwa siku ya sita iliyopita ambapo timu kutoka ofisi de Rute iliitwa kwa ajili ya ukarabati huo. Kivuko kilichogonga jiwe hatimaye kilirudishwa mahali pa kawaida. Taarifa hiyo imetolewa na mkurugenzi wa mkoa wa ofisi ya barabara ya Kuango, Teofili Mafuta. Na ni hapo ndipo tunatia nukta kwa habari zetu za leo jioni. Asante kwa wote wali yetutega sikio kwa taarifa iliyoandaliwa na kusindikizwa na Richard Junior Kamunga na peleki pela Mondo, kwa ufundi wake Charli Luyeye na Jean Claude Nsiala. Kwa wote wali yetutega sikio pale muji wa Goma, na watakia amani, mnaweza tena kufuata taarifa yenyewe kwenye mitandao ya kijamii ya Redio Kapi.