Asante kwako Baya Chamala kwa wote wamejiunga na si kupitia Sauti ya Amani radio Kapi. Amjambo, fuateni kuanza habari kwa kifupi. Vituo na tovuti kadhaa za Munisco zililengwa na waandamanaji wa muji wa Goma hii siku ya kwanza, wakidai kuondoka kwa Munisco nchini humo. Watu wanaitwa kuhutubia serikali ya Kongo na sio kushambulia Munisco, alitamka liwali ya Kivu Kaskazini, luteni Konstandima alipowasili wasili Beni. Kongo na Rwanda warudilie hali yao ya kawaida. Hotuba ya rais Felix Chisekedi kwa ufunguzi wa kikao cha makumi mbili na moja cha CAS mjini Kinshasa hii siku ya kwanza. Moto iliharibisha vitu kadhaa vya kampuni ya kibiashara iliyokuwa Onatra kwenye Boulevard 30 Juin mutani Gombe. Hadi sasa chanjo ya moto bado kujulikana, alisema mtetezi wa kiwanda hicho Armao Sase. Maelezo zaidi ni katika taarifa yetu hii. huko Kivu Kaskazini, shughuli za kijamii na kiuchumi zilizembea karibu siku mzima hii siku ya kwanza kijijini Goma kiini maandamano ya wananchi zidi ya Monisco. Wakati barabara kadhaa za mji zilizuliwa na wandamanaji, vituo na tovuti kadhaa za Monisco zililengwa. Mafasirio zaidi nawe Bernard Nyangi. Hata kama ilikatazwa na viongozi wa mji, maandamano ya hii Jumatatu ilipelekea kazi zote za umma zizembee mchana kutwa, mjini Goma baadhi ya mabarabara za mji zilifungwa kwa mawe na waandamanaji tokea mapema, licha ya jitihada za usalama zilizochukuliwa na vikosi vya tume Monisco waandamanaji waliharibu kwa mawe na moto jengo zake na wengi walifaulu hata kujipengeza huko uko na kupora vifaa, ni kama ofisi ya regional yo ya RVA ngome la Monisco panyamili mamtani Ruchuru na lila la munigi mtani Nyiragongo bila kusahau gala kuu la shirika ashi linalohifadhi vyakula vya vikosi vya tume MONISCO lililoko kwenye jengo kuu la RVA. Hadi jioni hii leo umati wa waandamanaji uliokuwa bado kando ya jengo kuu la MONISCO la vasaiti katika kitongoji cha mji wa Goma, hawa walikuwa wakitupa mawe kwenye ofisi za tume kwa ngambo ya mafa duru kadhaa za ripotia waandamanaji kadhaa waliojeruhiwa zaidi ya vitu na hata magari mengi za tume MONUSCO zilizoharibiwa, ila jumla ya ripoti hiyo haijafahamika. Goma kuso hali ya vurugu ambayo inalenga MONUSCO mjini Goma. Asubuhi mapema liwali wa jimbo alitamka alipo wasili Beni na mnuku, watu wanaitwa kuhutubia serikali ya Kongo na sio kushambulia MONUSCO. Mwisho ya mnuku kwake, sulu ya mgogoro huu itapatikana na serikali. Luteni Jenerali Konstanti makonga yuko kwenye kipaza sauti cha mark maho fimbo non, la Munisiko ilifika hapa kwa ombi ya serikali yetu. Wakaaji waomba kuswali serikali tu, ambao anaweza kutoa maamuzi halisi. Mimi nadhani kwamba kweli wakaaji wateseka kabisa, kindani wameumizwa na matamshi yake msemaji wa ya tume na munisiko iliyowasha moto ndani ya wakaaji, na naamini ya kwamba tunaendelea kuichunguza mambo haya. Nikitokea huko Goma, hali hiyo hiyo tu tangu asubuhi alikujiwa na tumeiona pamoja utaendelea kuchunguza hali hii ya mambo hata kutoka hapa nanamini, na naamini suluhisho itapatikana. Tunaendelea na habari ya vurugu ambazo ziliathiri haswa maeneo na mitambo ya MUNISCO huko Goma. Msemaji wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo alilaani vikali vurugu hizi na kuwataka watu watulie. Kwa mujibu, MUNISCO inalaani vikali shambulio la majengo yake huko Goma liliyofanywa, kulingana na taarifa ya ujumbe wa Umoja wa Mataifa, na kundi la waporaji kando ya maandamano ambayo zaidi ya hayo, yalipigwa marufuku na meya wa jiji la Goma. Ujumbe una wasiwasi mkubwa kuhusu tukio hili kubwa sana ambalo linakuja siku moja baada ya matamshi ya wasama na vitisho vya wazi vinavyotolewa na watu binafsi na makundi zidi ya Umoja wa Mataifa. MONUSCO inakumbuka kwamba majengo yake hayawezi kukiukwa chini ya makubaliano ya hali ya majeshi kati ya Umoja wa Mataifa na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo sufa pamoja na mkataba wa elfu moja, mia kenda, makumi mane, na sita, wa haki na kinga za Umoja Mataifa. Raisi wa Jamhuri ya Kongo anataka mvutano unaoongezeka kati ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Rwanda kurejea katika hali yake ya kawaida. Hotuba yake Felix Tshisekedi kwa ufunguzi wa kikao cha makumi mbili na moja cha kawaida cha mkutano wa wakuu wa nchi na serikali wa Jumuiya ya Kiuchumi ya Nchi za Afrika ya Kati se yasemu mjini Kinshasa. Mkutano unaokusanya viongozi kadhaa wa nchi na serikali Huko Kinshasa, moto umeteketeza tangu asubuhi ya jana jengo linalokaa makao makuu ya kampuni ya kibiashara ya usafirishaji na bandari iliyokuwa Onatra kwenye Boulevard du 30 Juin. Mutani Gombi, kiongozi wa muungano wa STP, anayoonyesha kuwa hadi sasa chanjo ya moto bado kujulikana, ila uharibifu ni mkubwa sana. Ameo Sase anashutumu serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Hata hivyo moto huu ulithibitiwa kutoka na juhudi za magari za zimamoto kutoka kwa baadhi ya makampuni ya serikali na binafsi, alisema Armau Sasi. Mtu mmoja amefariki na tano wengine kujeruhiwa, wakiwemo wawili katika hali mbaya, na wanafunzi kukamatwa. Haya ni matokeo ya ugomvi uliotokea hii siku ya kwanza katika chuo kikuu cha Kalemie kati ya wanafunzi na maafisa wa polisi. Kulingana na duru za unical, polisi walitaka kuzuiwa maandamano ya wanafunzi wanaopinga kuingilia kwa gavana katika masuala ya masumu. Vyanzo vya hospitali bado havijathibitisha kesi za vifo. Mvutano bado huko juu. Tunaendelea na swala ya maandamano, tunaacha jimbo la Tanganyika, tunaelekea Mongala ambako kulitambulikana hii siku ya Mungu maandamano makali pale Moweya, katika sekta Ngombe Doko, mutaani Lisala kiini. Wakaaji walipinga unyonyaji wa kuni na kampuni ya Kichina ya Congo King. Idadi ya watu inahitaji kusainiwa mapema kwa vipimo na kampuni na heshima ya ukali Trafiki imeanza tena kati ya maeneo ya Popokabaka na Kimvula kwenye mpaka wa majimbo ya Kwango na Kongo Centrale baada ya zaidi ya wiki tatu bila. Taarifa hiyo imetolewa na mkurugenzi wa mkoa wa ofisi ya barabara ya Kwango, Theophile Mafuta, sababu ya kuharibika kwa boti nayo osaidia kuvuka. Ilikuwa siku ya sita iliyopita ambapo timu kutoka Office de Route iliitwa kwa ajili ya ukarabati huo. Kivuko kilichogonga jiwe hatimaye ilirudishwa mahali pa kawaida ani, hapo ndipo tunatia nukta kwa habari za asubuhi. Aksanti kwa wote waliyetutega sikio pale mjini Beni katika jimbo la Kivu Kaskazini, kwa ufundi wa Jedo Nenyangasa. Taarifa hii iko kwenye mitandao ya kijamii ya Redio Kapi.