Kwa chamala mjambo kwa wasikilizaji wa Sauti ya Amani wote kupatikana pale mji wa Butembo, fuateni habari kwa kifupi. Watu watano walifariki mjini Goma wakati wa maandamano ya siku mbili dhidi ya Munisco huko jimbo la Kivu Kaskazini, alisema msemaji wa serikali, waziri wa mawasiliano na vyombo vya habari Patrick Muyaya. Daktari Mukwege analaani matumizi ya nguvu ambayo yalisababisha vifo miongoni mwa waandamanaji mjini Goma. Analaani pia visa vya gasia zidi ya afisa za MONUSCO jimboni Kivu Kaskazini. Mizozo baina ya makabila ya Teke na Yaka juu ya malipo ya mirahaba ya kimila yanaleta tatizo huko Jimbo la Mai Ndombe. Kama tutafuata katika taarifa hii, baki pamoja nasi ndugu. Habari kamili. Maandamano zidi ya MONUSCO yaliendelea hii siku ya pili, tarehe makumi mawili na sita mwezi wa saba mjini Goma huko Kivu Kaskazini. Katika akaunti yake ya Twitter, msemaji wa serikali Patrick Muyaya alitangaza kufariki kwa watu watano, takriban wengine makumi matano kujeuriwa. Kwa mujibu wa waziri wa mawasiliano na vyombo vya habari, serikali imeyagiza FRDC na polisi Kuchukua hatua zote kuhakikisha hali ya utulivu inarejea na kuanza kwa shughuli za kawaida mjini Goma. Tujulishe ya kwamba huko Kivu Kaskazini shughuli za kijamii na kiuchumi zilizorota siku nzima hii siku ya pili mjini Goma sababu ya maandamano ya kuipinga MONUSCO katika siku yake ya pili. Kama tutasikia waandamanaji waliokuwa wamevamia ngome za tume Monisco, la vasaite na regional mapema walifukuzwa huko na vikosi vya taifa vilivyowajia msaada hivi vya tume Monisco ili kulinda ngome hizo za Umoja wa Mataifa. Wengine waandamanaji walivamia watumishi wamoja manyumbani kwao na kusababisha wamoja hata wahamishwe na vikosi vya usalama vya tume mahali pengine. Kwa ukumbusho, mapema hii leo vijana waandamanaji walishambulia ngome kadhaa za tume Monisco mjini Goma hilo latem ni mojawapo ya zilizoporwa siku hii kwa wakati huu. Hali hata kama inaonekana kurejea tulivu inabaki yenye utete. Uchukuzi wa zembea mjini, ikiwa kwamba maeneo kadhaa barabarani kungali bado vizuizi vya waandamanaji. Mapambano kati ya vikosi vya jeshi na waandamanaji vilisababisha watu kadhaa kujeruhiwa, za baini duru kadhaa zenye kuaminika. Hali ilibaki wasiwasi jana mjini Butembo, waandamanaji walijaribu kuenda kuwaharibu vifaa vya MONUSCO lakini hawakufaulu. Mlio ya onyo ilidumu hadi nyuma Mchana. Kuhusu vurugu kutambulikana mjini Goma, Daktari Denis Mukwege analaani visa vya gasia vilivyotokea zidi ya afisa za Monusco katika eneo hilo, tangazo katika taarifa yake ya hii siku ya pili tarehe makumi mawili na sita mwezi wa saba, tuzo ya amani ya Nobel ya elfu mbili na kumi na mnane pia analaani matumizi ya nguvu kupita kiasi ambayo yalisababisha vifo miongoni mwa waandamanaji. Kwa hivyo anashutumu matumizi ya ghasia ambayo haijumuishe njia ya kidemokrasia. Huko Kivu Kaskazini, mashirika ya kiraia za mji wa Beni yanatuma ujumbe wa amani na heshima kwa utulivu wa umma. Hii ni kufuatia maandamano na matamko ya kuipinga MONUSCO yaliyorikodiwa katika siku za hivi karibuni huko Goma, mji mkuu wa jimbo hilo. Kwa kiongozi wake, idadi ya watu lazima iepuke kuvuruga utulivu wa umma na siyo kuchukua malengo mabaya lakini waulize serikali ambayo imetia saini mikataba na ujumbe wa Umoja wa Mataifa ikiwa ni madhamini ya ulinzi wa watu, alisema mtetezi Pepen Kavuta kwenye microfone ya Redio Okapi. Kwa raia ni kujikataza kutatiza ordre public, kusema ordre public napasha kuwa respekte na kila mutu, sababu kila komportema ya mutu ina maana yake, ina jina lake katika sheria. Kila mutu anapasha angalia namna gani anatembea na kujikataza kutatiza usalama katika mji, kwa sababu kuna ule ambaye anakuwa adui, anaweza naye kujipengeza katika wale ambao wanapenda kufanya maandamano, na hiyo maandamano hayombe inakuwa ya kuleta kutatiza waraia. Pia mwitu ambayo tunaleta zaidi sana kwa viongozi wa serikali ni kujikataza kupita munjia ya kufunga watu bila sababu na kubaki nao katika makasho mbalimbali, hiyo kama kordinasion ya stsi vile tunakataza. Tunabaki katika sehemu hiyo tujulishe halikuwa ingine kutoka kwenye shirika ya kukuza amani, demokrasia na haki za kibinadamu Sepado ambayo inataka kutuliza. Kiongozi wake anawaomba waandamanaji hao kujizuia kwa kuepuka vitendo vya uvunjifu wa amani ili kutoingia kwenye mtego wa adui wa amani. Na katika jimbo jirani Kivu Kusini mamlaka ya kiraia ya Uvira inakataza maandamano yote ya umma katika jiji Lohi. Eneo la Uvira. Ukumbusho wa agizo la meya wa jiji la Uvira ulitolewa jana siku ya pili, wakati wa mkutano mkubwa na wawakilishi wa vikundi vyote vya kijamii katika ukumbi wa Uvira. Mkutano huu ulifuatia barua iliyotiwa saini na mashirika mane ya raia yaliyotumwa kwa Munisco, naibu meya wa jiji la Uvira Kapenda Kifara Kiki, kwenye kipaza sauti cha Fisto Ngoma. Wale waliotia saini barua hiyo hawakujitokeza tuliona pia kwamba kulikuwa na vipeperushi kwa wakati huu. Mbinu hii ya maandamano siyo mbinu ya kuwajibika, ni mbinu iliyogeuzwa na ambayo inaweza kuhatarisha kuweza kuvuruga utulivu wa umma. Sisi kama wawakilishi wa serikali hatuwezi kuvumilia. Kuna agizo la meya, kutokana na mazingira tunayoishi ambayo hadi wakati huo hayaruhusu maandamano. Imetengwa, hakuna maandamano mitaani, kila kitu ni cha kawaida. Mipangilio inafaniwa ili kila mutu aendelee na shughuli zake, ila Tunakaribisha mashirika yote, yeyote mwenye maoni ya kujieleza ni haki yake kukutana na viongozi, na kwamba wafuate sheria na taratibu, na ataona kwamba atuminyi uhuru wa watu kuweza kutoa madai yao. Sote tunajua kwamba watu wote wanahitaji amani, tunafahamu jambo hili, lakini nyuma ya njia hii tunaona pia kwamba kuna ujanja na hicho ndicho tunachojutia. Huko tu Kivu Kusini, shirika mnyipya ya kiraia NDC ina wasiwasi kuhusu hali karibu ya machafuko ambayo inatawala Kivu zidi ya uwepo wa MONUSCO. Emmanuel Elameji Wakabedi akitafsiriwa na Jean Kasami. NDC nakubali haki ya watu kueleza mafadhaiko yao mbele ya kila kichoendelea, lakini inalaumu vitendo vya zuluma vya uyanguyangu na vya uporaji jinsi inavyoonekana siku hizi mjini Goma mwenyekiti NDC nchini Kongo anashutumu kunyamaza kimya kwa vikosi vya usalama na vya ulinzi ambavyo havikuweza kukinga vituo vya Monisco vifaavyo. Kiongozi huyo wa NDC anaalika wananchi kujizuiza na kupatia nafasi mazungumzo bila kutumia ujeuri, hasira na bila kunyoshea wengine mkono ajili ya kuwazuru kwa serikali ya jamhuri inaomba uchunguzi uanzishwe ili kugundua na kuadhibu kisheria kila mwenye kuhusika katika chochezi za vitendo vinavyoendelea Goma. Serikali ijieleze wazi ajili ya kurudisha uaminifu kati ya raia na Monisco, vilevile kuweka wazi mpango wa siku Monisco inahitajika kuondoka Kongo hata kabla muhula wa Monisco haujafikia mwisho wake. Kuhusu vita vinavyopamba moto kati ya jeshi la taifa na M23, Jean Chrysostome kijana anataka vikosi vya FRDC, polisi na vingine, vituo vyote vya serikali vizidi kuungwa mkono. Bukavu, Jean Kasami, Radio Kapi. ni musako wa watu wasio wazalendo wa kwa mute na katika vijiji kadhaa katika sehemu hii ya jimbo la Mai Ndombe ni jamii za Teke zinazowinda aswa wayaka kimsingi mzozo baina ya makabila juu ya malipo ya mirahaba ya kimila msimamizi wa eneo hili Krispe Mwadi anatoa wito wa utulivu Eden Mboma kwa usomi wa Fistongoma kutoka usiku wa kutoka Jumapili iliyopita hadi Jumatatu migogoro makali yaliripotiwa kati ya jamii mbili za wilaya la Bateke hasa katika jiji la Kwamut na vijiji vya Dumu, Ngambomi, Masiambe na Nzeme. Nyumba zinachomwa, maduka na vitu vya samani vinaporwa, na yoyote ambaye si wa kabila wa Bateke lazima aondoke katika eneo hilo. Mkuu wa tarafa la Kwamut, Crispin Mwadi, alisema kuna mzozo wa kikabila kati ya Bateke na Bayaka, ni kuhusu ushuru na kodi za kimila. Walikuwa wametia saini makubaliano, walipaswa kutoa mfuko wa mahindi kwa mavuno. Wakuu wa kimila wa Bateke sasa hawataki tena kuheshimu mkataba huu, wanatoza mara tano zaidi ya ilivyotarajiwa. Wateke walivyoasi kuangamiza watu wasio wa asili. Krispin Mwadi anaomba Wateke wasishitule kila mutu. Kikao cha baraza la usalama kiliitishwa kwa dharura huko Inongo. Na katika jimbo la Kasai Mashariki tabia ya uuzaji kwa kawaida mjini Mbujimai inayoitwa Diamanyi au Nsukula Mpanu lazima ikomeshwe katika biashara ya chakula, maana ya mkutano ulioongozwa hii siku ya kwanza na liwali wa jimbo, kwa meya wa mji, naibu wake, mameya pamoja na wasimamizi wa masoko mbalimbali mbali. Mwisho wa taarifa yetu ya habari ya Kisanti. Kwa kututega sikuyo, taarifa hii iko kwenye mitandao ya kijamii ya Radio Kapi.