Asante kwa kwako kwa, baya chamala, salamu zetu ziwafikie popote. Mumejiunga na Sauti ya Amani. Fuateni kwanza muktasari wa habari, huletwa na Redio Kapi. Kuzindua hii siku ya nee ya simu makumi tatu zimoja za vitalu vya mafuta na zingine za vitalu vya gesi kutoka Ziwa Kivu na Rais Felix Tshisekedi ambaye alihakikisha uwazi katika usimamizi wa fedha. Wakazi wa Yolo wasiwe na hofu sababu ya wingi wa polisi katika eneo hilo, amekuja kuimarisha usalama baada ya makabiliano yaliyotokea siku ya pili kijijini hiki kati ya familia ya Okum na jamii ya Banzadi kufuatia mzozo wa ardhi, alisema Kanali wa polisi Kwilu Kamile Atunga watoto zaidi ya elfu mia saba wenye umru ya miezi sifuru hadi makumi matano na kenda wanatarajiwa kwa awamu ya pili ya kampeni ya chanjo dhidi ya ugonjwa wa vunjavunja jimboni la Chopo, alisema liwali kwa muda wakati wa uzinduzi ya kampeni hii. Baki pamoja nasi ndugu Naam, sasa imefanywa Rais wa Jamhuri Felix Chisekedi alizindua binafsi wito makumi tatu wa zabuni hii siku ya nne zikiwemo makumi mbili na saba za vitalu vya mafuta na tatu za vitalu vya gesi kutoka ziwa Kivu. Raisi alitoa hakikisho kuhusu uwazi katika usimamizi wa fedha. Pia alitoa hakikisho juu ya heshima ya bayonuai ya Jamhuri ya Kongo wakati wa utekelezaji wa miradi hii. Baadhi ya makampuni yenye nia ya kuwakilishwa katika hafla hiyo, mfanyabiashara wa Israel Dan Gertler pia alikuwepo. Huko Kasai Orientale, mafasi mawili vya ushuru vya Lubilanji kwenye lango la mji wa jumai kutoka Mweneditu na lile la Chibombo kutoka Kananga kwenye nambari moja ya kitaifa nje ya jiji sasa vitakuwa chini ya usimamizi wa mfuko wa matengenezo ya barabara fonere kwa kifupi. Hafla ya makabiliano imefanyika katika ukumbi wa mkoo mbele ya wajumbe wa serikali ya mkoo na wakuu wa mashirika ya umma wanaohusika na ujenzi, uboreshaji, ukarabati na matengenezo ya barabara. Huko jimbo la Kwilu, ujumbe mkubwa wa maafisa wa polisi umetumwa siku ya pili na ya tatu huko Yolo Banzadi, katika eneo la Idiofa Shaba, kuimarisha usalama baada ya makabiliano yaliyotokea siku ya pili kijijini hiki kati ya familia ya Okum na jamii ya Banzadi kufuatia mzozo wa ardhi. Mapigano ambayo yalikuwa yamesababisha kifo cha mtu mmoja na wane kujeruhiwa kwa risasi na FRDC, msemaji na afisa mawasiliano wa kanali wa Kwilu Kamil Atungale ambaye anasema hivyo, anatoa wito kwa wakazi wa Yolo kutokuwa na hofu kutokana na uwepo mkali wa polisi ambayo kulingana naye unakuja kuepusha kuongezeka. Na huko Kivu Kaskazini, siku tatu baada ya maandamano zidi ya MONUSCO, shughuli za kijamii na kiuchumi zimeanza kurudia polepole hii siku ya nne mjini Goma. Hata hivyo, vyanzo vya usalama vinaonyesha kuwa hali bado kukamilika. Bernadine Nyangi. Hali hiyo tulivu iliyoonekana jana jioni iliendelea hii Alhamisi mjini Goma, ila bado vikosi vya jeshi na polisi vyonekana zaidi sana kando kando ya majengo na ngome za tume MONUSCO huko vikitoa nguvu ya ziada kwa vikosi vya Umoja wa Mataifa humo mjini Goma. Kunaonekana kwa sasa maduka na soko zinazofungua, hata kama magari hazikukuwa wingi kama kawaida, zaidi ya mateksi zinazoonekana zikizunguka tokea mapema, kwa mujibu wa duru za usalama. Hata kama hali ni tulivu kiisha mwito na hakikisho toka viongozi wa kuhakikisha vurugu yasitishwa, hali ya baki tete. Unaripotiwa bado mwito kadhaa za maandamano dhidi ya tume MONUSCO hapa mjini na hata mitani Rutshuru na Masisi, watumishi wa umoja Mataifa nao pia wakatazo hadi sasa kuzunguka mjini. Tukibaki huko Kivu Kaskazini, tuseme eti kiongozi wa mashuhuri wa babingi kabila kutoka Rutshuru anatoa wito kwa wakazi wote wa eneo hili kuzingatia kwa karibu sana, wakati huu ambapo wito wa maandamano dhidi ya MONUSCO unaongezeka jimboni lote. Eneo la Rutshuru lingelengwa zaidi na maadui wa amani, kwa kuwa waangalifu hili kutoa vuruga. FRDC ambao zaidi ya hayo wako macho katika mstari wa mbele tofauti katika sehemu hili ya eneo la kitaifa inayokaribiliwa na uasi mpya wa M23, vijana wajizuie na kutonyesha, ili adui asichukue fursa hiyo. Tukumbuke kwamba jumbe za wito kwa watu waliohamishwa miongoni mwa wengine kwa andamana hasa zidi ya monisko zimekuwa zikiongezeka kwa siku mbili katika eneyo la Ruchuru. Tumejitolea kwa njia ya mani, na monusko inaweza kuondoka tu baada ya kukamilisha kazi yake, sio kwa vurugu bali kwa matakwa ya amani. Yale ni kauli ya kiongozi wa baraza la vijana wa Ituri Jantili Kaniki, wakati wa mkutano hii siku ya tatu na viongozi wa miundo mbalimbali mbali ya vijana kutoka vitongozi vya Bunia. Mazungumuzo yao yalielekea haswa hali ya usalama mashariki mwa nchi hiyo ikichangiwa na maandamano ya kutaka kuondoka kwa MONUSCO nchini Kongo ya Kidemokrasia. Nambari ya kwanza ya vijana wa Ituri inatoa wito wa ku jizuia na hasa kutochukua shabaha mbaya kwa kushambulia majengo ya ujumbe wa Umoja wa Mataifa. Anaiomba serikali kufanikisha mpango wa DDRCS, ambayo unatoa fursa nyingi kwa vijana kwa ajili ya kuondoka katika jimbo hili lilioathiriwa na harakati za makundi yenye silaha. Katika jimbo la Chopo watoto saba na 72785 wenye umri wa miezi sifuru hadi 15 na 5 wanatarajiwa kwa awamu wa pili ya kampeni ya chanjo zidi ya ugonjwa wa vunja vunja jimboni hili. Uzinduzi rasmi wa kampeni ulifanyika hii siku ya tatu katika kituo cha Centre du Foyer Social de Foye Cabondo mjini Kisangani, iliongozwa na liwali wa jimbo kwa muda Morisa Bibu Sakapela mbele ya wa ufundi na fedha wa serikali. Hospitali kuu ya Kinkanda imepewa kifaa cha kuhifadhi maji ya mvua kitwacho Impluvium. Msaada kutolewa na ofisi ndogo ya OMS Matadi. Daktari Riti Yala, mshauri anayehusika na kinga na udhibiti wa maambukizi katika shirika la mataifa ya husika na afya OMS, ambaye aliendelea na utoaji wa kifaa hiki kwa mkurugenzi wa matibabu wa hospitali ya Jimbo Kinkanda, husema kuwa kazi hii inakuja kuongeza uwezo wa kuhifadhi maji katika eneo hili ya kunywa ni mgumu. Baada ya Lubumbashi huko ho Katanga, imekuwa sasa jiji la Kolwezi jimboni Lualaba ya kupiga marufuku mzunguko wa teksi za pikipiki mjini humo. Uamuzi huu wa ukumbi wa jiji la Kolwezi kufuatana na kuongezeka kwa idadi ya visa vya ajali zilizorekodiwa kwenye barabara mbalimbali ya humo. Jean Ngandu katika usomi wa Florence Kizalunga. Wakati wa mkutano wa Jumanne hii na wawakilishi wa waendesha pikipiki, makamu wa gavana wa Lualaba alionyesha kuwa tangu mwanzoni mwa mwaka huu hadi Juni iliyopita jiji limerekodi vifo zaidi ya mia nne vya waendesha pikipiki katika ajali za barabara. Alitoa wito kwa wanaozungumza naye kuzingatia ukubwa wa hali hiyo na kuheshimu uamuzi wa mamlaka ya mijini. kwa fifima suka hali hiyo lazima likome. Maana alinachafua taswira ya jimbo. Naibu meya wa Kolwezi alirejea sababu za hatua zilizochukuliwa dhidi ya waendesha pikipiki. Hii ni ukweli kwamba kuanzia Januari hadi sasa, karibu waendesha pikipiki mia nne makumi mbili wamekufa katika ajali. Zaidi ya pikipiki mia nne ziliibwa na waendesha pikipiki makumi tano na mbili kuuawa na majambazi. Kwa hivyo mzunguko wa teksi za pikipiki na baiskeli teksi M mabasi ya teksi na mabasi makubwa ni marufuku isipokuwa nje kidogo. Mkaidi atalazimisha kulipa Desimilfra, mteja wao atalazimishwa kulipa Samilfra na gari lao kuwekwa kwenye pauni ya ukumbi wa jiji la Kolwezi inaarifiwa. Mamlaka ya mijini ya Kolwezi inapashwa pia kuzingatia kuwa waendesha pikipiki hawaruhusiwi kufanya kazi baada ya saa mnane jioni kwa saa za ndani. Aksanti kwenyu mume tutega sikio katika taarifa iliyoandaliwa na Richard Junior Kamunga na Peleki Pela Mondo, kwa ufundi wa Charlie Luyeye, Jean-Claude Nsiala, Dedone Nyangasa na Jean-Noel Mukondo. Taarifa hii iko kwenye mitandao ya kijamii ya Radio Kapi, na watakia asubuhi ya asubui amani.