Copy. Oh, aksanti na jioni njema mpendwa msikizaji msikilizaji, na karibuni kuwa nasi mtasari wa habari zetu. Jimboni Kivu ya Kaskazini, hali ilikuwa ya shida asubuhi ya leo upande wa kiwanja, vijana walifunga barabara wakiomba waachwe huru vijana wane waliofungwa siku ya sita na vikosi vya usalama. Na katika afya, juma iliyopita kumeripotiwa kesi moja ya magonjwa inayozaniwa ni ya Ebola katika tarafa la afya la Beni. Ni waziri wa mawasiliano Patrick Muyaya ndiye alijulisha habari hii. Mbunge Claude Nyamugabo anaalika serikali ya Kongo ijihusishe, ili kampuni toka China inayohusika na ujenzi wa barabara toka Bukavu hadi Kamanyola imalize kazi hizi. Asante, na karibuni kwa wote. Filbert Balolege yupo kwenye maikrofoni. Tufungue taarifa yetu ya habari tukijielekeza jimboni Kivu ya Kaskazini. Hali ilikuwa ya shida asubuhi ya leo upande wa Kiwanja, vijana walifunga barabara wakiomba waachwe huru vijana wanne waliofungwa siku ya sita na vikosi vya usalama. Mwandamanaji mmoja aliuawa wakati wa kupima kuondoa vizuizi. Maandamano haya yalianza siku ya Mungu na yaendelea mchana kati siku ya kwanza hii, kama duru za julisha toka Kiwanja. Tukibaki jimboni humo, mtaani Beni, usiku wa siku ya mungu kuamkia siku ya kwanza, kulikuwa shambulio la maimai katika maeneo za FRDC upande wa Masambo. Matokeo ya shambulizi hii iliyodumu muda wa masaa manne bado kujulikana kama duru za kijeshi za julisha. Kwa hiyo jeshi linaomba vijana waondoke katika vikundi vya maimai na kutumikia amani. Jimboni Turi mtaani Rumu, kijijini Boga kilicho kwenye kilomita 112 na Bunia, shirika la raia la huko la toa yowe na kuweko kwa waasi wa ADF katika vijiji vya Kitoma na Ndumberi mratibu wake Gaston Kandole anawaza kuwa wanamgambo hawa wanajiandaa kwa kushambulia maeneo nyingi za huko. Jambo kama na hili laleta uoga kwa wakaaji wa Boga. Kwa hiyo anaomba jeshi la Congo na la Uganda ziwafukuze wanamgambo hawa zikitumika kwa pamoja. Gaston Kandole alihojewa na Martial Kiza Byamungu. Sisi tunakondani ilet paske wanaonekana wa, wa, wa, wa, wa, wa hapa karibu kwa mishimba kwa ntumberi eh, wanatafuta kukata njia ile ya kuteremkia kiaboe burasi kuplani Semuliki, ile njia inaturegia na Uganda naleta mashandizi mengi eh, wanaonekana pale, watu wanaanza kuogopa sana. Jana na nadotar wakawambia, huku na bahati yenu mungilikufa sasa hivi, ilikuwa ilikuwa sasi yao kweli jimboni Kivu ya Kaskazini. Tena juma iliyopita kumeripotiwa kesi moja ya magonjwa inayodhaniwa ni ya Ebola katika tarafa la afya la Beni. ni waziri wa mawasiliano Patrick Muyaya ndiye alijulisha taarifa hii wakati wa kutolea ripoti ya mkutano wa mawaziri. Kwa wakati huu, hakuna kitu ambacho kimefanyika kwa kuepuka maambukizi jimboni Kivu ya Kusini. Bado ripoti ya mwisho haijatolewa baada ya kuanguka kwa nyumba moja ya ghorofa tano mjini Bukavu. Nyumba hii ilianguka siku ya sita usiku na matafiti zaendelea. Waziri wa mipango ya mji ajulisha kuchunga ripoti ya huduma ili kujua majukumu ya kila mtu kwa ajali hii. Toka Bukavu mengi nawe Jean Kasami. Idadi kamili ya watu waliofunikwa na vifusi kisha anguko la nyumba ya ghorofa tano siku ya sita usiku wa saa mbili bado kufahamishwa. Utafiti unaendelea kama alivyojulisha waziri jimboni wa makao na ustawi wa mji. Ni pale kwenye ingilio la aveni Fizi na Residanse katika mtaa wa Ibanda ndiko kulitokea ajali. Jengo lilizama wakati humo ndani mlipatikana wafanyakazi vijana sita walitoka ndani hapa, wamoja wakiwa na jeraha na wengine wakiwa wazima. Shuhuda zao zilieleza kwamba walikuwa jumla ya watu kumi na moja humo ndani. Mwili ya mmoja ilishapatikana. Na mji wa Bukavu ni mahali nyumba zinajengwa kila leo, lakini nyingi zinajengwa bila mwelekezo wa wataalamu katika mambo ya ujenzi. Viongozi wanasema wanasubiri ripoti toka vitengo maalum vya serikali kabla ijulikane kosa liko upande gani. Bukavu, Jean Kasami, Radio Kapi. Tuchukue habari hii kwa ufupi. Mbunge Claude Nyamugabo anaalika serikali ya Kongo ijihusishe ili kampuni toka China inayohusika na ujenzi wa barabara toka Bukavu hadi Kamanyola imalize kazi hii. Akirudi kwenye likizo ya ubunge, ana huzuni kuona ni peke yake kilomita kumi ndizo zimekarabatiwa zidi ya kilomita makumi tano na tano zilizotayarishwa. Anaomba pia kumaliziwe ujenzi wa uwanja wa mpira wa Bukavu. Jimboni Maniema, waakilishi wa tarafa za afya wanahudhuria kwenye majifunzo ya kuendelesha mipango ndogo ya kukinga watu dhidi ya homa fievre jaune. Mganga mwenye kuhusika na chanjo jimboni Maniema, Dr Walumba Omari ajulisha kuwa ni wakati wa kufunza wataalamu wa afya namna ya kupambana na magonjwa haya ili kulinda watu. Tumalize tukijielekeza jimboni Kasai Oriental. Kuna vifaa vya utengenezaji wa njia ambavyo tayari vimewasili hapo. Vifaa hivi ni vya mradi Chilijilu. Mkuu wa shirika la kurekebisha barabara OVD ajulisha kuwa lami iliyofikishwa imepita kwa njia ya gari la moshi kabla kufikishwa Mbujimai. Tresor Kashala ahakikisha kufikishwa kwa vifaa vingine siku zijazo. Muradi wa chilejelu unaendelea kawaida kulingana na mpango kazi. Hiyo inafanywa zaidi kwenye barabara kumi chini ya kumi na moja iliyo sajiliwa katika programu. Hiyo imeleta uboreshaji huu ambao unaona katika mji wa Mbujimai. Karibu kazi zote za usafi wa mazingira zimekalimika. Tumeanza kazi ya ufungaji wa kinga kwenye barabara Lumumba, kwa sababu tulikuwa na gundi la bitim makumi tatu na tano na makumi tano katika eneo letu Alafu maelezo ufundi, ya kiufundi yanatupendekeza kutumia bitum ya makumi sita au makumi saba ambaye iliombwa tangu zaidi ya miezi kumi. Kama vile mnajofahamu, Kasai ni eneo leni kujifunga, ingawa tulikuwa tunasubiri msimu wa kiangazi kupitisha mzigo hii kupitia Kalambambuji. Kwa bahati mbaya, daraja linaolekea mpakani haliko katika hali mzuri na inaweza tu kuchukua kikomo cha toni. Tulilazimisha kupitisha hili la magari kupitia Dilolo. Tuko kwenye mchakato kwa kupokea tangu tarehe 19 mwezi huu, zaidi ya toni 120 ya magari. Wakati mzigo yote hii ikifika tu, tutaanza kuweka kabudimbo, kwa sababu ni kazi inapaswa kufanyika kwa mnyororo. Tresor Kashala alihojewa na Esther Ndalafina. Basi, na hapo ndipo tumeweka nunge kwa taarifa yetu ya habari ya jioni ya leo. Aksanti kwa kuwa mlikuwa nasi. Mnaweza ipata kupitia mitandao zote za kijamii za Redio Okapi.