Radio Okapi. Oh, asubuhi njema wampenda msikilizaji, na karibuni kwako kufata taarifa yetu ya habari kwa lugha tukufu la Kiswahili latolewa na Fulbert Balolage. Mtasari wa habari zetu Shirika Umoja Afrika RDC linaonya viongozi vya Kongo kuwa watoto wanaorozewa na kikundi cha kumiliki silaha upande wa Bashali Kaembe mtaani Masisi. Na katika afya, juma iliyopita kumeripotiwa kesi moja ya magonjwa inayozaniwa ni ya Ebola katika tarafa la afya la Beni. Ni waziri wa mawasiliano Patrik Muyaya ndiye alijulisha habari hii. Jimboni Kasai Orientale kuna vifaa vya utengenezaji wa njia ambavyo tayari vimewasili hapo. Vifaa hivi ni vya mradi Chilejelu. Tresor Kashala ahakikisha kufikishwa kwa vifaa vingine siku zijazo. Aksanti na karibuni kwa wote, kama ninavyotoka kuambia Shirika Umoja Afrika RDC linaonya viongozi vya Kongo kuwa watoto wanaorozewa na kikundi cha kumiliki silaha upande wa Bashali Kaembe, mtaani Masisi. Kwa masemi ya shirika hili, watoto makumi mawili na tano waliorozewa na Nyatura Bazungu katika vijiji vitano: Muheto, Busihe, Kalonge, Kahanga na Mianja shirika hili laongeza kuwa kiongozi wa kikundi hiki alianzisha kipindi cha kuomba vijana waingie katika kikundi chake ili kuongeza idadi ya askari wake. Kitumaini Kakoy Espoir anaomba viongozi vya Kongo kufanya iwezekanavyo ili kusimamisha hali ile. Yu hapa, tumsikilize. Tangu tariki sita ya mwezi wa munane, hawa watoto na wengine vijana wote wanapatikana katika centre de formation ambayo inakuwa katika mji wa Mianja, na ndiyo maana tunaendelea kualika viongozi ili waweze kufanya mindu zozote kwa kuweza kutosha hawa watoto na kuweza kukomesha hiyo vitendo vibaya ambavyo vinaendelea kufanyika katika usultani wa Bashali. Na ya zaidi tena, katika tariki makumi mbili na moja ya mwezi wa munane ndiko tena huyu Bwana Serugendo, prezidenti wa chama cha Nyatura Bazungu, ambaye amelanse tena kampanye ingine ya kusema vijana waweze kuja role, waweze kufika waingie kwenye chama hicho, ili hawa wa vijana wote ambao watakuwa role wataweza kukonstitue parti ya la polisi ambayo itaendelea kufanya kazi katika usultani wa Bashali. Woka yetu ni kuona namna gani jinsi Tukibaki jimboni Kivu ya kaskazini, hali ilikuwa ya shida. Jana siku ya kwanza, upande wa Kiwanja, vijana walifunga barabara wakiomba wawaache huru vijana wane waliofungwa siku ya sita na vikosi vya usalama. Mwandamanaji mumoja aliuawa wakati wa kupima kuondoa vizuizi. Maandamano haya yalianza siku ya Mungu na yameendelea mchana kati jana siku ya kwanza, kama duru zilitujulisha toka Kiwanja tukibaki jimboni humo mtaani Beni, usiku wa siku ya mungu kuamkia siku ya kwanza, kulikuwa shambulio la maimai katika maeneo za FRDC upande wa Masambo. Matokeo ya shambulizi hii iliyodumu muda wa masaa manne bado kujulikana, kama duru za kijeshi za julisha. Kwa hiyo jeshi linaomba vijana waondoke katika vikundi vya maimai na kutumikia amani. Jimboni Turi, mtaani Rumu, kijijini Boga kilicho kwenye kilomita 112 na Bunia, shirika la raia la huko la toa yowe na kuweko kwa waasi wa ADF katika vijiji vya Kitoma na Ndumberi. Mratibu wake Gaston Kandole anawaza kuwa wanamgambo hawa wanajiandaa kwa kushambulia maeneo nyingi za huko, jambo kama na hili laleta uoga kwa wakaaji wa Boga. Kwa hiyo anaomba jeshi la Kongo na la Uganda ziwafukuze wanamgambo hawa zikitumika kwa pamoja. Gaston Kandole alihojewa na Marsial Kiza bya Mungu. Sisi tunakondani ile ta paske wa, wana, wanaonekana hapa karibu kwa mishimba kwa ntumberi. Eh, wanatafuta kukata njia ile ya kuteremkia kiaboe burasi kuplani semuliki, ile njia inaturejea na Uganda naleta mashandizi mengi eh, wanaonekana pale, watu wanaanza kuogopa sana jana na wa, dotar wakawambia huku eh, na bahati yetu mungilikufa sasa hivi, ilikuwa sasa yao kweli Jimboni Kivu ya kaskazini tena juma iliyopita kumeripotiwa kesi moja ya magonjwa inayozaniwa ni ya ebola katika tarafa la afya la Beni. ni waziri wa mawasiliano Patrick Muyaya ndiye alijulisha taarifa hii wakati wa kutolea ripoti ya mkutano wa mawaziri. Kwa wakati huu, hakuna kitu ambacho kimefanyika kwa kuepuka maambukizi jimboni Kivu ya kusini. Bado ripoti ya mwisho haijatolewa baada ya kuanguka kwa nyumba moja ya ghorofa tano mjini Bukavu. Nyumba hii ilianguka siku ya sita usiku na matafiti zaendelea. Waziri wa mipango ya mji ajulisha kuchunga ripoti ya huduma ili kujua majukumu ya kila mtu kwa ajali hii. Toka Bukavu mengi nawe Jean Kasami. Idadi kamili ya watu waliofunikwa na vifusi kisha anguko la nyumba ya ghorofa tano siku ya sita usiku wa saa mbili bado kufahamishwa. Utafiti unaendelea kama alivyojulisha waziri jimboni wa makao na ustawi wa mji. Ni pale kwenye ingilio la veni fizi na rezidanse katika mtaa wa Ibanda ndiko kulitokea ajali. Jengo lilizama wakati humo ndani mlipatikana wafanyakazi vijana sita walitoka ndani hapa, wamoja wakiwa na jeraha na wengine wakiwa wazima. Shuhuda zao zilieleza kwamba walikuwa jumla ya watu kumi na moja humo ndani. Mwili ya mmoja ilishapatikana. Na mji wa Bukavu ni mahali nyumba zinajengwa kila leo, lakini nyingi zinajengwa bila mwelekezo wa wataalamu katika mambo ya ujenzi. Viongozi wanasema wanasubiri ripoti toka vitengo maalum vya serikali Kabla ijulikane kosa liko upande gani. Bukavu, Jean Kasami, Radio Kapi. Tuchukue habari hii kwa ufupi. Mbunge Claude Nyamugabo anaalika serikali ya Kongo ijihusishe ili kampuni toka China inayohusika na ujenzi wa barabara toka Bukavu hadi Kamanyola imalize kazi hii. Akirudi kwenye likizo ya ubunge, ana huzuni kuona ni peke yake kilomita kumi ndizo zimekarabatiwa, zidi ya kilomita makumi tano na tano zilizotayarishwa. Anaomba pia kumaliziwe ujenzi wa uwanja wa mpira wa Bukavu. Tumalize tukijielekeza jimboni Kasai Orientale, kuna vifaa vya utengenezaji wa njia ambavyo tayari vimewasili hapo. Vifaa hivi ni vya muradi Chelejelu. Mkuu wa shirika la kurekebisha barabara OVD ajulisha kuwa lami iliyofikishwa imepita kwa njia ya gari la moshi kabla y kufikishwa Mbujimai. Tresor Kashala ahakikisha kufikishwa kwa vifaa vingine siku zijazo. Muradi wa Chilejelu unaendelea kawaida kulingana na mpango kazi. Hiyo inafanywa zaidi kwenye barabara kumi chini ya kumi na moja iliyo sajiliwa katika programa, diyo imeleta uboreshaji huu ambao unaona katika mji wa Mbuji Mai. Karibu kazi zote za usafi wa mazingira zimekalimika. Tumeanza kazi ya ufungaji wa kinga kwenye barabara Rumumba kwa sababu tulikuwa na gundi la bitim makumi tatu na tano na makumi tano katika eneo letu fu maelezo kifundi, ya kiufundi yanatupendekeza kutumia bitimu ya makumi sita au makumi saba ambaye iliombwa tangu zaidi ya miezi kumi. Kama vile mnajofahamu, Kasai ni eneo lendi kujifunga, ingawa tulikuwa tunasubiri msimu wa kiangazi kupitisha mzigo hii kupitia Kalambambuji. Kwa bahati mbaya, daraja linaolekea mpakani haliko katika hali nzuri na inaweza tu kuchukua kikomo cha toni. Tulilazimisha kupitisha hili la magari kupitia Dilolo. Tuko kwenye chakato kwa kupokea tangu tarehe 19 mwezi huu zaidi ya toni 120 ya magari. Wakati mzigo yote hii ikifika tu, tutaanza kuweka kabudimbo, kwa sababu ni kazi inapaswa kufanyika kwa mnyororo. Tresor Kashala alihojewa na Esther Ndalafina. Mwisho wa taarifa yetu ya habari ya Kisanti, kwa kuwa mlikuwa nasi, nawatakia mchana mwema, na munaweza pata habari hizi kupitia mitandao zote za kijamii za Radio Okapi.