Jambo, wasikilizaji wapendwa, imetimu saa 11 na dakika tano studioni wa redio Okapi Kinshasa, saa 12 na dakika tano pale mugogo katika wilaya walungu, sudikivu, wa lungu jimboni sudkivu foteni. Kwanza habari kwa kifupi: kutathmini upya mpango wa kujiondoa uliokubaliwa chini ya azimio nambari makumi mawili na tano, makumi tano na sita la baraza la usalama, serikali ya Kongo imeagizwa kuitisha mkutano na MONUSCO. Kaya mia saba za wakimbizi kutoka Pinga zinaishi katika hali si halali huko Kivu Kaskazini. Marejesho ya mamlaka ya serikali, uendelezaji wa kuishi pamoja kwa amani, na ujenzi wa miundombinu ya kimsingi na mengine ni matarajio ya wakazi wa Maindombe kwa liwali mpya. Mengi zaidi ni katika taarifa hii. Usikilivu mwema. Naam. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeagizwa kuitisha mkutano na MONUSCO ili kutathmini upya mpango wa kujiondoa uliokubaliwa chini ya azimio nambari 2556 la Baraza la Usalama ilikuwa mwishoni mwa mkutano wa mgogoro ulioongozwa na mkuu wa nchi jana, siku ya kwanza tarehe moja mwezi wa nane jioni pale Cite de Lunion Africaine, akizungukwa na viongozi wa vyumba viwili vya Bunge, waziri mkuu pamoja na wajumbe wa bunge na tume maalumu ya serikali kutoka jimbo la Kivu Kaskazini. Uwamzi huu unafuatia maandamano zidi ya MONUSCO na matukio ya kusikitisha katika kituo cha mpakani cha Kasindi. Tunamsikiliza mseme. Serikali imeagizwa kwa kupanga mkutano na Monisko ili kutathmini upya mpango wake wa kuondoka uliokubaliwa chini ya azimio namba elfu mbili mia tano makumi tano na sita la baraza la usalama. Katika kikao hicho, rais wa jamhuri alieleza kama aliongea na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa ambaye huyu amempatia pole baada ya matukio makubwa yaliyotokea kwenye mpaka kati ya Jamhuri makubwaoeam ya Demokrasia ya Kongo na Uganda. Rais wa jamhuri pia alimweleza kwani anashutumu kabisa tabia ya wanajeshi wa Umoja wa Mataifa yenye iliyesababisha matukio haya na kuhakikisha kuwa walifu wataabidiwa vikali. Pia amemkumbusha katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa kwamba kuondolewa kwa M23 kutoka maeneo yote yanayochukuliwa kufuatana na mawasiliano ya Nairobi na makubaliano ya Luanda na tamko la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa. Hatimaye rais wa jamhuri alitoa mwito wake wa utulivu, a reitere son appel au calme. Huko Butembo shughuli za kijamii na kiuchumi zilianza tena kama kawaida hii siku ya pili. Hii ni baada ya wiki moja ya kupooza kabisa kufuatia maandamano ya kuipinga MONUSCO. Jijini, nyumba za biashara, benki, vituo vya mafuta vyote vimefunguliwa tena. Kulingana na vyanzo vilivyo karibu na wandaaji wa maandamano hayo, hii ni kwa muda ili kuruhusu wakazi kuhifadhi chakula baada ya siku kadhaa bila Kumu kwa kwamba wikendi iliyopita, akiitikia wito wa kuandamana, meya wa Butembo kamisheni mkuu mo wa baeki Teli Roger aliwaamiza wapiga kura wake kufanya shughuli zao za kila siku kama kawaida. Na huko munji Bukavu, muungano wa vyama vya waendesha pikipiki wa Kivu Kusini wanaomba wawendesha baisikele kutochezewa katika mazingira ya sasa ya maandamano zidi ya MONUSCO sababu mara nyingi hawa wanachukuliwa kuwa wahusika wakuu katika maandamano ya vurugu matamshi yao kwa vyombo vya habari iliyotumwa hii siku ya pili tarehe mbili Agosti kwa Redio Okapi mratibu wa arambe ya vyama vya pikipiki vya Kivu Kusini anawaomba wanachama wake kutojiruhusu kutumiwa Chiruza Murigisi, boss, Anasema hivyo katika sehemu hii iliyotolewa na Rachel Kiesembangu. Tusijiache watutumikishe ili kwa kuleta vurugu ndani ya nchi yetu ya Kongo. Tusijiache kwa kuleta vurugu ili wa ndugu zetu wapoteze maisha. Tusijiache kutumikishwa kunjia vibaya ili vita ibakie ndani ya nchi yetu ya Kongo, muji wetu wa Sud Kivu. Nilikuwa napenda nipitishiwa na memba wetu watembeza pikipiki kama vile wamota, kuambia ya kwamba sisi kama vile muungano ya ma asosiasio ya watembeza pikipiki, tunaomba kwa wanamemba wetu wote tuheshimu maneno ya arsheveke wetu Maroi ametupatia ya kusema, tufanye maombi kwa ajili ya kuleta amani, kuleta muungano bora ndani ya nchi yetu ya Kongo. riere ile ni kusema, kila mtu akae kwake, aombe, apige goti, Mwenyezi Mungu atusaidie, ili amani irudie kati yetu sisi wakongomani na wandugu zetu wanatoka mainchi mbalimbali mbali. Katika Kivu kaskazini zaidi ya kaya mia saba waliokimbia makazi yao kwa mawimbi mapigano kati ya kundi mawili ya Nyatura ambayo yanashindana katika eneo la Bashali Mokoto huko Pinga mtaani Walikale hawana msaada wa kibinadamu. Shirika la kiraia Pinga yatoa sauti kwa serikali ya Kongo na washirika wake wa kibinadamu ili kusaidia watu wake walioiinyimwa kila kitu, wanaoishi katika mazingira magumu sana. Aliyethibitishwa kuwa gavana wa Maindombe Rita Bola amewekeza kwa amri ya rais na sasa anaweza kuanza majukumu yake mapya. Uwekezaji wake unakuja wakati jimbo la Mai Ndombe linakabiliwa na matatizo kadhaa, ikiwa ni pamoja na ukosefu wa miundo msingi, migogoro ya makabila, ujambaaji mjini na mengine mengi. Marejesho ya mamlaka ya serikali, uendelezaji wa kuishi pamoja kwa amani na ujenzi wa miundombinu ya kimsingi ni miongoni mwa matarajio ya wakaaji kama alivyosema Ize Bolemi, kiongozi wa jumuiya ya kiraia Nioki huko Mbujimai, Kasai Orientale. Parokia mbili za kikatolike ziliharibiwa katika muda wa siku mbili na watu wasiojulikana. Hizi ni parokia ya Notre Dame de Lourdes kwenye kilima cha Sainte kitwacho Mbuya Charles, na parokia ya mtakatifu David pale Kakelenga ya pili katika wilaya ya Julu. Tatizo ilijitokeza usiku ya siku ya Mungu, kukuchia siku ya kwanza. Mengi na wepole munanga, katika taarifa kuandaliwa na Esten Dalafina. Jana usiku, parokia ya mtakatifu David iliyekuwa katika wilaya ya Julu ilishambuliwa na majambazi wasiojulikana. Kulingana na waaminifu wa moja, majambazi hawa walivunja mlango wa sakristi, pia walichukua vitu kadhaa kabla yao kutoroka. Hata hivyo, usiku wa Jumapili na jana Jumatatu, majambazi wengine walichoma moto kanisani katoliki Notre Dame de Lourdes kwenye kilima cha Sent Mbuya Sharle, kulingana na kuani wa parokia hii, vitu vyote vitakatifu viliunguzwa na moto. Wakaaji wengine wa karta hiyo wanahakikisha kwamba katika kukimbia kwao majambazi waliacha vitu vitakatifu vilivyoharibiwa kabisa. Si mbali na parokia hii, meya wa mji aliyejelekeza huko ananena kama jambo hili ni ya aina ya kulipisha kisasa bado hakuna majibu rasmi ambayo yametangazwa katika ngazi ya daisizi ya Mbujimai. Hata hivyo, polisi walianzisha uchunguzi. Huko Kalemie, madaktari wanaimarisha hii siku ya pili vuguvugu la mugomo lililoanzishwa na muungano wa kitaifa wa madaktari Sinamed, wanadai kuboreshwa kwa hali zao za maisha katika baadhi ya hospitali kuu huko Kalemie kama vile hospitali ya chuo kikuu, wito wa kugoma unaheshimiwa. Tunamsikiliza Paul Kapami, naibu katibu mtendaji anayeshughulikia utawala wa fedha katika Sinamede, kwenye kipaza sauti cha Polemnanga. Kama ukumbusho, ilikuwa tangu Juni mwaka jana ambao Sina Med ilianza mgomo wa madaktari huko Kalemie katika jimbo la Tanganyika. Ofisi ya Rais wa jamhuri inaandaa kuanzia tarehe mbili hadi tarehe ne wa Agosti mjini Kinshasa kikao cha kuzibitisha rasimu ya awali ya kuzuia na kukandamiza unyanyasaji wa kijinsia. Jukwaa hili la siku tatu linakusudia kuiipa nchi sheria yake ya kwanza ya kupiga vita aina zote za ukatili zidi ya wanawake na kukuza haki zao mbalimbali mbali. Aksanti kwa kuwa pamoja nasi katika taarifa, kuandaliwa na Elizechi Ci Kotachivweta na Peleki Pela Mondo, kwa ufundi wake Charlie Luyeye. Munaweza tena kufuata taarifa hii kwenye mitandao ya kijamii ya Radio Kapi.