Tekwako jilinga la salamu zetu ziwafike popote mulipo pale Kabambare, katika jimbo la Manyema. Fuatani kuanza vichwa vya habari: kutafakari mikakati na taratibu zinazoruhusu nchi wanachama wa SADEKE kuendeleza viwanda ambavyo vitaweza kubadilisha rasilimali za nchi katika bidhaa zinazouzwa kote duniani, maana ya shughuli za SADEKE kuandaliwa mjini Kinshasa tangu hii tarehe 2 Agosti. Shirika la kiraia Pinga yatoa sauti kwa serikali ya Kongo na washirika wake wa kibinadamu, ili kusaidia kaya mia saba za wahami toka Walikale ambao wanapungukiwa kila kitu huko jimbo la Kivu Kaskazini. Rita Bola, liwali wa Mai Ndombe, kwa amri ya rais, anaanza kazi zake wakati jimbo hilo linakabiliwa na matatizo kadhaa, ikiwa ni pamoja na migogoro ya makabila. Usikilivu mwema. Naam, msururu wa shughuli za Sadeke, jumuiya ya maendeleo ya majimbo ya kusini mwa Afrika iliyopangwa nchini Jamhuri ya Kongo kwa mwezi huu wa Agosti umeanza rasmi hii siku ya pili mjini Kinshasa, wiki ya kila mwaka ya maendeleo ya viwanda ya Sadeke ambayo kilizinduliwa na Waziri Mkuu wa Kongo, Jean Michel Samalukonde. Wiki hii ya kila mwaka huwa na mawaziri na wataalamu wa nchi kumi na sita wanachama wa Sadeke, ambao kwa sasa wako mjini Kinshasa kutafakari mikakati na taratibu zinazoruhusu nchi wanachama kuendeleza viwanda ambavyo sasa vitaweza kubadilisha rasilimali za nchi katika visa zinazouzwa kote duniani na kuleta katika nchi kuhusika mapato mapya ya kifedha, alisema Julien Paluku, waziri wa viwanda wa Kongo, wakati akifungua sherehe hizo. Huko Beni jeshi linawapa changamoto madereva wa magari hayo kuheshimu saa za msafara kwenye miili wa Beni Kasindi. Hii baada ya tukio la mwisho lililosababisha kifo cha mtu pamoja na uharibifu mkubwa wa nyezo kwa gari ambalo halikuheshimu maagizo ya kusindikiza. Kapteni Antoni Mwalushai anazindua wito huo huo kwa vyama vya madereva kuhamishishwa na vyama vyao kwa sababu hatari za usalama bado hazijaondolewa kikamilifu katika miili huu wa barabara. Serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Congo imeagizwa kuitisha mkutano na Monisco ili kutathmini upya mpango wa kujiondoa uliokubaliwa chini ya azimio nambari makumi mbili na tano makumi tano na sita la baraza la usalama. Ilikuwa mwishoni mwa mkutano wa mgogoro iliyoongozwa na mkuu wa nchi hii siku ya kwanza tarehe moja mwezi wa mnane jioni pale Cité de l'union Africaine, akiwa pamoja na viongozi wa viumba viwili vya bunge, waziri mkuu pamoja na wajumbe wa bunge na tume malumu ya serikali kutoka jimbo la Kivu Kaskazini. Uamuzi huu unafuatia maandamano zidi ya Monusco na matukio ya kusikitisha katika kituo cha mpakani cha Kasindi. Tunamusikiliza msemaji wa serikali Patrick Muyaya katika dondo iliyochaguliwa na Elizee Chikota Chivueta. Le gouvernement a été instruit Serikali imeagizwa kwa kupanga mkutano na Monisco ili kutathmini upya mpango wake wa kuondoka uliokubaliwa chini ya azimio namba 2556 la Baraza la Usalama. Katika kikao hicho, rais wa jamhuri alieleza kama aliongea na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa, ambaye huyu amempatia pole baada ya matukio makubwa yaliyotokea kwenye mpaka kati ya demokrasia ya Kongo na Uganda. Rais wa jamhuri pia alimweleza, kwani anashutumu kabisa tabia ya wanajeshi wa Umoja wa Mataifa yenye iliyesababisha matukio haya na kuhakikisha kuwa walifu wataabidiwa vikali. Pia amemkumbusha katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa kwamba kuondolewa kwa M23 kutoka maeneo yote yanayochukuliwa kufuatana na mawasiliano ya Nairobi na makubaliano ya Luanda na tamko la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa, hatimaye rais wa jamhuri alitoa mwito wake wa utulivu Sonatel. Na huko Butembo shughuli za kijamii na kiuchumi zilianza tena kama kawaida hii siku ya pili. Hii ni baada ya wiki moja kupooza kabisa kufuatia maandamano ya kuipinga MONUSCO jijini. Nyumba za biashara, benki, vituo vya mafuta vyote vimefunguliwa tena. Kulingana na vyanzo vilivyo karibu na waandaji wa maandamano hayo, hii ni kwa muda ili kuruhusu wakazi kuhifadhi chakula baada ya siku kadhaa bila Kumbuka kwamba wikendi iliyopita akiitikia wito wa kuandamana meya wa Butembo, kamishani mkuu Mowa Baeki Teli Roge aliwahimiza wapiga kura wake kufanya shughuli zao za kila siku kama kawaida. Muungano wa vyama vya waendesha pikipiki wa Kivu Kusini anawaomba waendesha baisikele washiriki wake kutochezewa katika mazingira ya sasa ya maandamano zidi ya Munisco, sababu mara nyingi hawa wanachukuliwa kuwa wahusika wakuu katika maandamano ya vurugu matamshi yao kwa vyombo vya habari iliyotumwa hii siku ya pili tarehe mbili Agosti kwa redio Kapi, muratibu wa arambe ya vyama vya pikipiki vya Kivu Kusini anawaomba wanachama wake kutojiruhusu kutumiwa. Chirusa Murigisi Bos anasema hivyo katika sehemu iliyotolewa na Rachel Kesembangu tusijiache watutumikishe ili kwa kuleta vurugu ndani ya nchi yetu ya Kongo tusijiache kwa kuleta vurugu ili wa ndugu zetu wapoteze maisha tusijiache kutumikishwa kunjia vibaya ili vita ibakie ndani ya nchi yetu ya Kongo mji wetu wa sitikivu nilikuwa napenda nipitishewa na memba wetu watembeza pikipiki kama vile wamota kuambia ya kwamba sisi kama vile muungano ya ma asosiasio ya watembeza pikipiki tunaomba kwa wanamemba wetu wote, tuheshimu maneno ya arsheveke wetu Maroi ametupatia ya kusema tufanye maombi kwa ajili ya kuleta amani, kuleta muungano bora ndani ya nchi yetu ya Kongo. Priere ile ni kusema kila mtu akae kwake, aombe, apige goti, Mwenyezi Mungu atusaidie ili amani irudie kati yetu sisi wakongomani na wandugu zetu wanatoka mainchi mbalimbali mbali. Katika Kivu Kaskazini, zaidi ya kaya mia saba waliokimbia makazi yao kwa mawimbi mapigano kati ya makundi mawili ya Nyatura ambayo wanashindana katika eneo la Bashali Mokoto huko Pinga mtaani Walikale, hawana msaada wa kibinadamu. Shirika la kiraya Pinga yatoa sauti kwa serikali ya Kongo na washirika wake wa kibinadamu ili kusaidia watu wake walionyimwa kila kitu na wanaoishi katika mazingira magumu sana. aliyezipitishwa kuwa gavana wa Mai Ndombe Vita Bola amewekeza kwa amri ya raisi, na sasa anaweza kuanza majukumu yake mapya. Uwekezaji wake unakuja wakati jimbo la Mai Ndombe linakabiliwa na matatizo kadhaa, ikiwa ni pamoja na ukosefu wa miundo msingi, migogoro ya makabila, ujambaaji mjini na mengine. Marezesho ya mamlaka ya serikali, uendelezaji wa kuishi pamoja kwa amani, na ujenji wa miundombinu ya kimsingi ni miongoni mwa matarajio ya wakazi kama alivyosema Ize Bolemi, kiongozi wa jumuiya ya kiraia ya Nyuki. Na huko Mujimai Kasai Orientali, parokia mbili za Kikatoliki ziliharibiwa katika muda wa siku mbili na watu wasiojulikana. Hizi ni parokia ya Notre Dame de Lourdes kwenye kilima cha Sainte kitwacho Mbuya Charles na parokia ya Mtakatifu David, wilaya ya Kakelenga. Ya pili tatizo ilijitokeza usiku ya siku ya Mungu kukuchia siku ya kwanza na pole Munanga, jana usiku parokia ya Mtakatifu David iliyekuwa katika wilaya ya julu ilishambuliwa na majambazi wasiojulikana. Kulingana na waaminifu wa moja, majambazi hawa walivunja mlango wa sakristi, pia walichukua vitu kadhaa kabla yao kutoroka. Hata hivyo, usiku wa Jumapili na jana Jumatatu, majambazi wengine walichoma moto kanisani Katoliki Notre-Dame de Lourdes kwenye kilima cha Sainte Mbuya Charles. Kulingana na kuhani wa parokia hii, vitu vyote vitakatifu vilunguzwa na moto. Wakaaji wengine wa karta hiyo wanahakikisha kwamba katika kukimbia kwao, majambazi waliacha vitu vitakatifu vilivyoharibiwa kabisa. Simbali na parokia hii, meya wa mji aliyejielekeza huko uko ananena kama jambo hili ni ya aina ya kulipisha kisasa. Bado hakuna majibu rasmi ambayo yametangazwa katika ngazi ya daisizi ya Mbujimai. Hata hivyo polisi walianzisha uchunguzi. Na huko Kalemie, madaktari wanaimarisha hii siku ya pili vuguvugu vugu la mgomo lilioanzishwa na muungano wa kitaifa wa madaktari SINAMED. Wanadai kuboreshwa kwa hali zao za maisha katika baadhi ya hospitali kuu huko Kalemie, kama vile hospitali ya chuo kikuu Paul Kapami. Naibu katibu mtendaji anayeshughulikia utawala wa fedha katika Sinamede anahakikisha kwamba wito wa kugoma unaheshimiwa. Asanti kwa kuwa pamoja nasi. Taarifa hii iko kwenye mitandao ya kijamii ya Redio Kapi.