Etekwako Julie Ngala na wakaribisha nyinyi wote wasikilizaji wa Sauti ya Amani popote mumejiunga, fuateni kwanza. Kwa kifupi, habari za asubuhi ya leo tarehe nane Agosti mwaka huu, tunamo kujadili kuhusu uchaguzi huenda kufanyika nchini Kongo ya Kidemokrasia mwaka ujao, kuhimiza kuheshimiwa kwa haki za kibinadamu na kulinda mambo ya msingi, lengo la kuwepo kwa katibu wa serikali ya Amerika Anthony Blinken nchini Kongo ya Kidemokrasia hii siku ya pili tarehe 9 Agosti zaidi ya watu elfu makumi matatu wamechanjwa zidi ya COVID-19 katika chanjo ya soko la Liberte mtaani Masina tangu Mechi mwaka huu. Takwimu kutangazwa na Fredi Nkosi mwenyezi wa vilage Ruich. Walimu mia nne makumi manane na moja wanaostahili kustafu huko jimbo la Manyema alisema ausika na sekope katika eneo hilo. iusikilifu mwema. Habari kamili. Katibu wa serikali Anthony Blinken atawasili nchini Kongo ya Kidemokrasia kuanzia hii tarehe 9 hadi tarehe 10 Agosti, kulingana na tangazo la ubalozi wa Marekani nchini humo. Atakutana na viongozi wakuu wa serikali ya Kongo na wanachama wa mashirika ya kiraia ili kujadili kuhusu kufanyika kwa uchaguzi huru jumuishi na wa haki mwaka 2023 kuhimiza kuheshimiwa kwa haki za binadamu na n nda mambo ya msingi. Pia itajitolea katika mapambano zidi ya rushwa, uungaji mukono wa biashara na uelekezaji hatua zinazolenga kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa kuongoza ustamilivu wa kilimo na pia kuunga mukono juhudi za kikanda za Afrika za kukuza amani mashariki mwa Kongo ya Kidemokrasia na eneo nzima la maziwa Makuu. Ofisi ya Bunge la Kitaifa inamwalika kwa mara ya pili Jean-Marc Kabunda Kabundi kukutana naye siku ya kwanza tarehe nane Agosti pa saa saba za jioni, ili kumusikiliza kufuatia mashtaka ya mwanasheria ya mkuu wa serikali katika mahakama ya cassation anayetaka kupata kibali na kuondosha heshima zake. Hii baada ya Jean-Marc Kabund kuomba kusalia kwa utaratibu ulioanzishwa na bunge la kitaifa akijibu ombi la kusitishwa kwa uratibu wa ofisi ya bunge lililoombwa na Jean-Marc Kabund. Bado katika barua hiyo hiyo, kiongozi Christophe Mboso anaonyesha kuwa awamu ya uchunguzi wa jalada hilo ni ya uchunguzi na siri. Bungi aliwezi kwa vyovyote kuzuia utendekaji wa haki nchini ya masharti husika ya ibara ya mia moja makumi tano na moja ya katiba. Hatimaye kiongozi wa bunge la chini anamtaja Jean-Marc Kabund, ninamnukuu: iwapo unazingatiwa kwamba ukweli uliowekwa katika malipo yako unahusu maoni yako kama naibu wa kitaifa, ni juu yako kupanga utetezi wako, anabainisha juhudi zetu zote za kupata maoni kutoka kwa kambi ya Jean-Marc Kabund hazikufaulu. Bunge la Kivu Kusini limepiga kura amri kuhusu hali ya maafisa wa taaluma ya utumishi wa umma katika jimbo hilo na kugawa vyombo vya eneo. Ilikuwa wakati wa kikao kisicho cha kawaida cha siku ya tano tarehe tano Agosti mwaka wa 2022 mjini Bukavu. Kulingana na wanzilishi wa agizo hili, hakutakuwa tena na swali la ku uhitaji uzoefu wa kitaaluma kuingia katika utumishi wa umma kwa njia. Sasa vijana waliotoka chuo kikuu wana fursa ya kujiunga na utumishi wa umma. Mheshimiwa Bisi Mwabatandi Frederike, katika sehemu iliyochaguliwa na Rachel Kesembangu. Sheria hii imeangalia mambo ya kazi ya serikali kuhusu jimbo na mamitaa, itaongoza kazi ya serikali kuanzia kukamatiwa pa kazi hadi wakati mtu ataanza kazi mpaka wakati atakomesha na kazi. Ni habari nzuri kwa jimbo ya Kivu ya Kusini. Wafanyakazi wote jimboni wataandikwa kama kawaida kama wafanyakazi wa serikali, na hapa tunakataza hali ambayo mbele ya kukamata mtu kazini kujua kama alitumikaka mbele. Kumbuka kwamba agizo hilo litatumwa kwa gavana wa Kivu Kusini kwa ajili ya kutangazwa. Ikiwa hakuna kitakachofanyika siku kumi na tano baada ya uwasilishaji wa maandishi, amri hiyo itatangazwa moja kwa moja na itaanza kutumika miezi mitatu baadaye. Operesheni mkosaji sifuru, liwali wa jimbo la Lualaba wa muda alikaribisha mpango huu wa mkuu wa nchi Felix Antoine Tshisekedi Chilombo, ambayo kulingana naye leo kunauruhusu jimbo lake kutatua kidogo sana hali ya uhalifu wa watoto kwa msingi wa kesi kadhaa za ukosefu wa usalama hasa huko Kolwezi, lakini pia kuwafundisha vijana hao taaluma itakaowawezesha Kujisimamia wenyewe. Fifi Masuka alisema hivyo katika mkutano na waandishi wa habari mwishoni mwa wiki huko Kolwezi. Alithibitisha idadi ya vifo vya watatu ikiwa ni pamoja na wawili ambao walipigana wenyewe kwa wenyewe na mmoja kwa overdose ya tumbaku. Huku akikiri baadhi ya watendaji wa idara za usalama kutekelezwa na baadhi ya vyombo vya usalama, anasema anafuatilia hali hiyo kwa karibu ili mamla daka za mahakama zifanye kazi yao na wale wanaohusika kujibu kwa matendo yao. Mwitikio wa Covid 19 watu elfu makumi matatu wamechanjwa zidi ya ugonjwa huu katika chanjo ya soko la Liberté mutaani Masina tangu Machi mwaka huu wa elfu mbili makumi mawili na mbili. Takwimu hii ilitolewa na shirika lisilo la kiserikali la kimataifa la Village Rich mwishoni mwa wiki. Fredi Nkosi anazungumuza kwenye microphone ya Jean-Pierre Elalikoko hapa Kinshasa tumepanga mahali ine ya chanjo ambayo moja imepatikana mtani Gombe, fwasi yenye kuitwa Place des Evolue, mtani Kalamu pa Place des Artistes, pa kiwanja ya kabumbu ya Saint-Therese na pasoko ya Marche de la Liberté mtani Masina, na tukachanja watu elfu mia moja makumi tano. Mtani Masina watu elfu makumi tatu wamechanjwa. Tujulishe kama mpango aitwa Village Rich inatia muhimu kusaidia na kufuatilia watu ambayo wana lazima ya matibabu mahali ambaye wamepatikana. Eneo la afya la Masina ya kwanza ni eneo la afya la mjini vijijini ambalo linahudumia watu takriban zaidi ya sita makumi nane na tano eneo la kilometa zaidi ya makumi tatu na tano, alisema Bisofi Ndembi, afisa mukuu wa matibabu wa eneo la afya la Masina ya kwanza. Na katika jimbo la Lomami, utoaji ya hii siku ya tano iliyopita huko Kabinda, kundi kubwa la pembejeo za matibabu, mchango kutoka kwa mashirika Path kwa miundo saba ya afya ya idara ya afya ya mukoo. Sherehe ya makabiliano hayo iliongozwa na mukuu wa mkoa Kulingana na mwakilishi wa mashirika Path, nyenzo hizi zitachangia kuboresha hali ya afya ya wakazi wa Lomami katika vita dhidi ya shida ya kupumua. Mkuu wa ofisi ya ufuatiliaji na tasmini, daktari Emery Ngudwa, wakati wa afla hiyo, aliomba mamlaka ya mkoo kuhakikisha usafirishaji wa vifaa hivyo hadi katika maeneo ya afya vijijini yanayonufaika na majaliwa hayo na katika jimbo la Manyema, habari hii njema kwa walimu miane makumi mane na moja wanaostahili kustafu. Adamu Kamulete kwenye kipaza sauti cha Florence Kizalunga. huku kwetu Kusekope, kwa sasa tuko na tayarisha pee ya mwezi wa kenda, tuko tunafanya mamiza anjur. Na habari ya pili ya muhimu ni malipo ya walimu ambayo walikuwa eligible ku retraite mbili, miongoni yao watapewa mshahara yao indemnité de fin de carriere ya mwezi wa saba, na wale wengine imfuali alinye wataendelea kupewa mpaka vile idadi yao yote taisha. Wako mia ine makumi ine na moja. Inafurahisha kwanye nafungua mlango kwa kulipa wale wengine wote. Unajua, wakati ministre alilansee operasio ya kuikwa provinsi munane tu ndio yenyewe ilikuwa alinye anye, mabado hayakuwa alinye, hivi wanaanza lipa wale wawili mana maana yake sisi pia tunakuwa miongoni ya wale ambaye watapokea ile mshahara ya mwisho ya kazi, ama indemnité de fin de carrière na kwa kukomesha taarifa yetu, jueni eti ikulu ya haki ya Mbandaka ilipokea msaada wa madawati makumi mawili mapya na madawati ya kuandikia. Siku ya nne hii huenda kusaidia kutumika upya viti vilivyokusudia kwa ajili ya umma na kwa mawakili na wateja wao, yale ya zamani kwa miaka makumi sita na mbili zinaharibika. Zawadi hii kutoka kwa naibu wa kitaifa Desire Wolo itasambazwa kwa vyumba viwili vya mahakama vya Tribunal de Grande Instance na mahakama ya Rufa aksenti. Kwa wote waliofuata taarifa, kuandaliwa na Alain Rung Mchinji na Piero Ela Meji, kwa ufundi wa Willem Lungamba na Billy Landry Betu. Munaweza tena kufuata taarifa hii kupitia mitandao ya kijamii ya Radio Okapi.