Salamu kwa wasikilizaji wapendo wa Sauti Amani kupatikana pale Bwegera, mtaani Uvira, katika jimbo la Kivu Kusini. Ifuatayo habari kwa kifupi. Uchunguzi ya mabaki ya mili ya waliofariki katika tukio la Kamwina Nsapu utawezesha kufafanua ukatili wa Kasai na kuruhusu watu waliohusika wafikishwe mbele ya mahakama. Watu saba waliuawa na wengine watatu kujeruiwa mtaani Juguni. Wanachama wa wanamgambo wa Zaire aseme duru za usalama kwake. Kodeko amejilipishia kisasi kifo cha wenzao waliopigwa risasi na wanamgambo wa Zaire. Watu kumi wamefariki kwa ugonjwa wa kipindupindu katika eneo la afya la Ntoto huko Kivu Kaskazini. Usikilivu mwema. Habari kamili. Timu ya kiufundi ya wataalamu kutoka ofisi ya pamoja ya haki za kibinadamu ya Umoja wa Mataifa BCNUDH iko Kananga ili kutoa mabaki ya mili ya walio fariki wakati wa gasia zinazohusishwa na tukio la Kamwina Nsapu. Matukio haya yalifanyika kati ya mwaka 2016 na mwaka 2017, na ujumbe huu ambao unafanya kazi na polisi wa kisayansi kwa ombi la ofisi ya mwendesha mashtaka mkuu wa kijeshi uliendelea kutambua maeneo mwishoni mwa wiki kwa upande wa chama cha wahanga wa, wa Grand Kasai. Muhatibu wake Miran Mulumba anaamini kwamba kazi hii ya uchunguzi ambayo ilikuwa imeombwa na muundo wake itawezesha kufafanua ukatili wa Kasai na kuruhusu mfumo wa haki kubaini watu waliohusika. Huko Ituri, shambulio la wavamizi wa Kodeko siku ya Mungu vijijini Mbijo Akwe Sukisa Chuja na Jingu lilisababisha vifo vya watu saba na wengine watatu kujeruhiwa vibaya mutani jugu. Kwa mujibu wa vyanzo vya usalama ni upande wa mchana kati wa siku ya Yenga, wakati waamini wengi walikuwa wakitokea kanisani, ndipo kundi la waasi zaidi ya kumi na tano tokea jijini Damas nguo na dukri walijitokeza ndani ya vijiji ine ni kama vile Mbijo, Sukisa, Chuja na Jinga katika mtangamano wa Dengo, walifyatua masasi kwa wakaaji na kuzusha hali ya hofu ndani ya eneo. Kwa wakati huo huo, watu wa saba waliokuwa waasi wa Zaire walishikwa na masasi, watatu waliumizwa, miongoni mwao mwanamke mmoja. Wanamugambo wale waliteka nyara watu makumi mbili ambao kwa sasa hakuna habari yoyote kuwahusu tangu siku hii ya kwanza, kajulisha duru za mahali. Kabla ya kuondoka ndani ya jiji hizo, waliiba pia mifugo, yani kuku, mbuzi, na kuunguza nyumba nyingi za wakaaji kwa kuona shambuli. Hilo na kutokana na mwito wake, siku hii ya kwanza, shirika la raia la Ituri linaalika serikali kuchukua swala hilo kwa uzito, ambalo linaamsha mauaji kati ya makabila. Ripoti toka Bunia, Ezekiel Muzalia, Radio Kapi. Katika Kivu Kaskazini, wanawake watatu waliuawa kwa kukatwa vichwa mwishoni mwa wiki hii, huko kijijini Kilambo na watu wa kumiliki silaha wasiojulikana. Kilamboni, kijiji cha kikundi cha Ikobo. Mutani wa Likali umashuhuri wa Walikali unasema anahofia mwenendo wa, wa wanaodaiwa kuwa wahalifu. Anawaalika wakuu wa jeshi kuwajua wahusika. Blaise Ndongala akitafsiriwa na Bernard Nyangi. Mzaliwa mmoja wa Ikobo unena kwamba waasiriwa wale watatu waliokuwa wachuuzi wa maraji walitafutika tokea wiki mzima sasa, walitekwa nyara wakati walikuwa ziarani wakitafuta bidhaa yao. Miili zao ziligunduliwa na wapita njia kati ya vijiji Bukumbirwa na Kilambo. Ilionekana kwamba hawa wenda waliuliwa kwa panga na wajambazi wasiojulikana walipokuwa wakirejea kijijini Meriki. Bado haijajulikana visa vya vi mauaji yale. Ndugu zetu zadai kutishiwa na kuona mtindo huu wa mauaji unaoripotiwa maeneo za mtaa wa Beni kunakoendeshwa harakati ya waasi wa ADEF imeanza kuonekana sehemu hiyo ya mtaa wa Likale. Mwanabunge mteuliwa wa, mwana wa mtaa huo Prince Kiangi hudai kwamba kinachotishia ni kuona mtindo huu wa mauaji wasambazwa jimboni kote huko. Mwanabunge yule huomba kwa viongozi wa nchi kuchukua hatua za kuendesha uchunguzi kugundua wahusika na kuhakikisha kwamba zoezi hiyo yakomeshwa. Wahusika wa maswala za usalama tuliowaoje eneo lile wanena kwamba uchunguzi tayari Umeanzishwa. Katika Kasai Oriental wahusika wote wa vitendo vya uharibifu wa parokia za kikatoliki wametengwa na jumuiya hii ya kikanisa. Uamuzi huu umetolewa hivi punde na chansela wa askofu wa Mbujimai kufuatia ukiukaji wa kanuni ya kumi na tatu makumi nane na mbili ya kwanza ya sheria ya kanuni. Taarifa ya Estenda lafina inatafsiriwa na Florence Kizalunga. Askofu wa jimbo la Mbujimai alitia saini agizo hii kutoka njia nchi anakoishi katika somo hilo lililofanywa na kansela Monsinyo Emmanuel Bernard Kansanda, akiwatenga na kanisa Katolike waandishi wote wa wizi wa vitu vitakatifu pamoja na uharibifu unaofanyika katika baadhi ya parokia za kikatoliki kwa takribani wiki chache. Parokia zote zilizoathiriwa na unajinsi wa maeneo ya ibada zimefungwa kwa muda. Misa hufanyika katika sehemu zisizo za kawaida, jambo hii hiyo hukasirisha baadhi ya waumini. Ikumbukwe kuwa polisi wa taifa la Kongo wanasema wanaendelea na uchunguzi, lakini hakuna mshukiwa aliyekamatwa hadi sasa wendesha pikipiki wanaojulikana kama wewa walichoma nyumba na magari kadhaa katika makao weekend liopita mutani Beler katika wilaya ya Kampemba huko Lubumbashi. Kimusingi ajali ya trafiki ambayo iliua mutembeza mmoja na musichana. Tunaendelea na habari za jimbo la Hoka Tanga, tujulishe kwamba ajali ya trafiki iliua watu makumi mbili kijijini Makola, kilomita mia moja makumi mbili na tano kutoka Kasomeno mutani Kasenga, kulingana na musimamizi wa ene yo hilo, lori lilipinduka, ilibeba bidhaa za abrasimba na abiria, dereva akiwa mlevi. Ndiyo chanjo cha ajali hiyo katika Kongo Centrali. Tuzungumuze juu ya msongamano wa trafiki mukubwa kutambulikana mutani Kazangulu sababu ya njia nyembamba pale Luila kwenye barabara ya kitaifa nambari ya kwanza, kulingana na kamanda wa eneo la polisi Benjamin Banza, njia imekwama kwenye njia zote mbili baada ya ajali ya trafiki siku ya sita iliyopita. Chanjo hicho hicho kinabainisha kuwa hadi sasa hakuna mashini za kunyanyua magari yanayoziba njia na napirishe mambo akitafsiriwa na Jean Kasami. Kunako barabara nambari moja sehemu za kijiji Kinkutu, sektori ya Luila, pande zote mbili za barabara zinafungwa. Ya kwanza ilifungwa kunapita majuma mawili sababu ya kazi za utengenezaji wa sehemu yenyewe, kazi ambazo zinaendeshwa na shirika la Wachina mango. Polisi ya mahali usema tangu kufungwa kwa hiyo kipande moja ya barabara kwenda Matadi, usafiri unazorota hali iliharibika zaidi siku ya sita iliyopita, kisha kuanguka kwa gari aina Iveco ero kukipande ya pili ya barabara. Safari ya Kasangulu na Madimba inavurugika. Magari mengi kwenda Kinchasa yenye vifaa vya kuharibika haraka yanakwama mbanza boma, mutani Madimba. National bis Matadi Kinchasa nazo hivyo hivyo zinachelewa muda mrefu na kuwasili jioni. Huko Matadi hakujaonekana suluhisho hadi sasa. Kanali Benjamin Banza anasema ana subiri gari kubwa ya Wachina ije kufungua njia ya pili kwenda Matadi. na huko Kivu Kaskazini, takriban visa kumi na moja vya vifo kutokana na kuzuka upya kwa visa vya kipindupindu vilirikodiwa hadi wikende katika eneo la Ntoto kwenye eneo la afya la Kibwa mutani wa likali. Jukwaa la mashirika ya kitaifa ya kibinadamu kwa ajili ya maendeleo FONAHED limezindua tangu mwishoni mwa wiki hiwito wa kukusanywa kwa fedha katika ngazi ya mitaa na kitaifa, ili kutoa msaada wa dharura kukabiliana na ugonjwa huu wa kuhara. Ripoti hii ya Afrika iliyotafsiriwa na Sifa maguhu. Katika tangazo lake, muungano wa mashirika hizo za nyumbani wanasema kama wagonjwa wengine wengi wako ndani ya vituo vya afya vyenye kukosewa na dawa. Kwa mjibu wa moja kati ya viongozi wa kundi hilo, kunapatikana tayari misaada kidogo, nao wa watajaribu kununua hii siku ya pili sehemu ya madawa na kuzipeleka pale mtoto. Ndivyo alivyosema Vicar Batundi, ahusikani na swali za ukingo katika muungano huo. Tutanunua maserumu, makateter, dawa zingine za kutunza magonjwa ya kuhara, kusudi wagonjwa hapo mtoto waweze wapokee matibabu na tukingojea government ifanye kazi yake. Mashirika yale yaiomba tena serikali ya Kongo ifanye juhudi kwa kupata suluhisho kamili kwa swali hilo, sababu ni jukumu lake. Kumbukeni kama ni mwanabunge mmoja mzaliwa wa Walikale ndiye aliwahi kujulisha viongozi wa afya jimboni kuhusu magonjwa yale na kuwaomba wachukue hatua kwa kuleta suluhisho. Bi Mari Miseme aliachiwa huru hii siku ya kwanza pande za satano za asubuhi, asemeduru za polisi. Anajulikana kwa matamshi yake ya kukosoa sana aswazidi ya kiongozi wa bunge la kitaifa Mboso na mke wa rais wa nchi. Mari Miseme mwenye umri wa karibu miaka makumi saba alikamatwa mwanzoni mwa wikende iliyopita, alijuliwa na polisi sababu ya kukashifu Aksante kwa kuwa pamoja nasi katika taarifa iliyosindikizwa na kuandaliwa na Elisée Chikota Chivue, kwa ufundi wa Charli Luyeye na Jean-Noel Mukondo. Hii taarifa imepatikana kwenye mitandao ya kijamii ya Redio Okapi.