Bwana Mapendo Bahaya Luke, wewe ni mtumishi ku circonscription fonciere ya hapa Bukavu. Ninaona mnakuwa wengi inje, nini inatuma mnakusanyika nje hivi badala ya kukuwa ndani ya ofisi? Tunakusanyika nje kwani kulipita kitu yenye haikufurahisha watumishi wa affaire foncière Sud Kivu. Etat congolais il mécaniser batu kubatia kulita batapokea mishahara kiriezuma, tunakutana banalipa seleman 17 tuko plisi ya 3000 agen mu affaire foncière muprovense oti bale bengine boti banabasaabu. Tunajiuliza nizambi ndo tulifanyiaka letakongole pouru kashi batusaabu mbaka kwaii, hatua njo batumishi bagasemano omwe baikale kwanza, nabuju leta haibapendi kubalipa oro. Mshahara kwa mtumishi ni haki yake. Mnafikiri makosa ya kupelekea nyinyi musilipiwe ili tokea wapi njo kwani maliste zinaendaka Kinshasa leo na kesho, ila tunajikuta hatuko ndani basha mekanizasio mwe tuwafwa. Tunakutana tu affaire fonciere Sid Kivu iko mobilite, manake mekanizasio tunjo moja ya madai yenu, siyo mekanizasio tu, kuko aussi retrocession, tuko service nyina na ingiza pesa mu province ya Sid Kivu na DPMR sheria nyi Plus de 4 mois alitulaganisha kama watatupati, hatupate kitu njo watumishi wagasema banachoka, omwe baikale kwanza. Tumbo yenye haina kitu haisikiaki. Sasa hii e, wakati yote mko bila kulipiwa kitu, mnaishi namna gani? Kwa muujiza wa Mungu, muujiza wa Mungu tu. Ukiona hali ya batumishi hapa, wewe peke unaweza ona kama wamingi wameshazofika jua kusifa mshahara kwa nje ya mzofiki hapana. Mnaonekana watu wenye kuwa na afya njema, na angalia mabibi na angalia mabwana, nyote mnaonyesha sura ya tabasamu kabisa. Ukishaona mabibi anajikaza kuangara kadogo, wale wabibi wako na mabwana zenye azitumike hapa mwa fer fonciere, babwana nabo uko na mabibi, bibi anajitafuta ngambo na ngambo, ile inaweza inakusaidia ila usomesha watoto leo, si wa fer fonciere ni magumu batutu ba mingi bana ikala, jua kusifu. Kama bibi alileta kidogo ni ya kukula munyumba kama bwana mwingine bwana wa bibi anatumika hapa, analeta kile njo banakula na hapo kunyumba. Masomo ya watoto shida kwa leo. Sasa hii mgomo wenu itamalizika wakati gani? Kwa chunga wakubwa wa serikali bope, kwa tuambie gisi tutaimaliza. Kwa hiyo tulipatia malalamiko yetu. Hapo njo batatatua, batuambie no tunaona kama mnaweza mwanze kazi, tutarezude hii probleme zenye mko nazo. Na tulibambia kama tunapatia muda ya posho moja mahali pale kama tupate suluhisho, tunagoma. Na kwa mgomo sasa yote kwa leo, mtu mwenye kuhitaji service kwa hii kazi yenu afanye nini? Mimi siwezi, ataipata namna gani? Kwani mwao mununana banashimama hapa nje nyoko ba geometre bendaka kutere kwenda kamata madone kutere kwenda pima