Bishop Fabien Katembo, jambo? Jambo. Mumetoka kuzungumza na kiongozi makamu wa Monusco. Unaweza kutuambia kama maongezi yenu ilihusu nini? Kweli tumezungumza na yeye, na yale yote ambayo ameeleza tumesikia kuridhika na tumesikia kufurahi, sababu ilikuwa ni ile raia wa Beni walikuwa wanangoja ya kwamba Monusco iondoke, na sasa yeye wakati ametuita, ametuhakikishia kuwa Monusco inaenda kuondoka Beni, ila ombi lake ni kwamba waipatie Monusco muda na imalizie kazi ambazo zilikuwa nayo, wakifunga vitu vyao kwa kuondoka Beni na kuenenda mahali pengine. Jibu yenu ilikuwa nini kama viongozi eh, wa makanisa kuhusu ile ombi ya kiongozi makamu wa Monisco kuomba muache Monisco kuendelea na kazi zake ambazo iliacha inakuja eh, Kongo? Jibu letu ni kwamba Monisco amekamatiwa tukirafla aondoke Beni na sisi jibu letu ni kwamba tuwapatie pia muda wajiandae, wajitayarishe, wakienda wasinge kuwa tena na hasira na sie, mtu hata ongolekana na magari na vitu vyote, wakimfungia barabara atapitiza gari zake wapi? Ni lazima wamfungulie barabara na afanye nini, na aondoke na vitu yake. Na kuhusu hali ya usalama, kuhusu hali ya usalama tumemwambia kuwa akiandaa vitu yake na pia afanye juhudi ya kuweka usalama kwa kinguvu ashanje, ama abadilishe namna yake ya kutumika, siyo kubembeleza adui, au siyo kukaa fasi moja kingoja adui asonge mbele, ajikute kuwa amefungua barabara, najikuta watu wanaenda shambani, sababu muda ambao amepewa na inji yetu ya Kongo ni mpaka elfu mbili ishirini na ine aende na ameweka amani kikamilifu katika Kongo. Ni kusema, mume, umma, munispo, nguvu ambayo inakuwa nayo juu ya kupiganisha vikundi vya silaha. Ndiyo tumekuwa na kiongozi wa FIB, na tumemlazimisha kuwa afanye juu chini, ahakikishe kuwa amefata e, ADF mahali alipo, ahakikishe kuwa amefata M23 mahali ilipo, na watu wajikute wako na amani mwa hii muda mdogo Akatuhakikishia kuwa inawezekana ikiwa watu watamfungulia njia, sababu sasa akitaka kutoa gari zake ziende mahali adui iko, anapigwa mawe na yeye anarudi nyuma. Wampatie njia, yeye ana kitu kile, atafanya kwa haraka sana mwa hizi muda ambazo zinabaki. Ni ile ametuambia mwenyewe na nyinyi mumeitika, shida kubwa tunayo ni kupata amani. Hapa Beni tulikuwa tukiondoka hata saa munane ya usiku, unaenda Kasindi, tulikuwa tukitoka saa sita ya usiku, unaenda Bunia unafika na unarudi. Wakiturudishia hii amani, aa, sisi hatuna shida. Waleweke amani na waende zao, tukijua adui hayupo tena. Na meseji yenu kwa raia? Ni, ni, ni. E, message yetu kwa raia ni hii ni kwamba wapatie munisiko muda na watulizane, tuone lile munisiko atafanya. Kwa Kiswahili wanasema hivi ngoma ambayo itachezesha watu hata kwa mwanzo wanasikia ha, hii ngoma inakolea. So tuwapatie kwanza muda, wiki moja, wiki mbili, tutakuwa tumejua wamefanya kitu fulani. Ni kusema waache munisiko aendelee na kazi lake. Mimi ninaona kuwa waache munisiko aendelee na kazi zake aki tayarisha pia kuondoka kwake. Bishop Fabien Katembo, asante sana.