Waziri wa mambo ya uchukuzi jimboni, jambo. Jambo jambo sana, ndugu journaliste Radio kapi. Kuna pita muda mulianzisha operesheni ya kupaka rangi kwenye magari na kuweka namba. Operesheni hiyo inaendelea namna gani, Waziri? Ni kusema ya kwamba ni muda mrefu sasa tangu operasheni hii ya kutia rangi na namba kwenye gari ianze. Ni miezi mitatu sasa, tutasema hivyo kwa sababu ni tangu tariki 15 mwezi wa saba, wakati kikao ya mawaziri iliweza kukutanana na walikamata hatua fulani fulani kati ya hizo hatua mojawapo ni kutia rangi na kutia namba kwenye gari. Kwa nini serikali ikamata hiyo hatua? Kunakuwa shabaha kiini, lengo ni tatu. Lengo la kwanza ni kutenganisha gari za usafiri pamoja na gari za watu wa binafsi. Jambo la pili ni kwa ajili ya usalama. Tunapotia namba kwenye gari hiyo, wewe mteja unaingia kwenye gari, inawezekane usahau vitu ndani ya gari, lakini unapokumbuka namba, utaenda kwenye asiko, utaenda kwenye radio fulani niunasema ya kwamba dereva wa gari fulani alinichukua mahali fulani, lakini nimesahau vitu vyangu unirudishie hiyo vitu. Na ya tatu, wakati huu ministeri ya nini ya uchukuzi ilipenda kuwa na namba hesabu kamili ya magari ambayo inachukua watu kwenye province ya Sud Kivu, tuwe na hiyo idadi kamilifu. Hiyo ndio shabaya ya kutia piwe manamba, na ya mwisho ni hiyo ya kusema ya kwamba tujue gari ziko ngapi, na wakati hii exercice budgetaire ya 2023 tunaweza kualinye gari ngapi na itakuwa inalipa ngapi, ili budget ya province ijulikane kama kwa Sud Kivu gari za usafiri transport en commun ziko idadi fulani na pesa fulani inaweza ikaingiza kwenye jimbo. Sasa ni magari ngapi yamekwisha kuwa na hizo namba kwa hii saa ambapo tuko tukisema hapa? Ni gari elfu moja mia sita makumi sita na nane ni gari ambazo zimetimiza shurti kutia rangi pamoja na kuwa na hiyo namba yake na kuna kuwa zingine zinapakaliwa rangi lakini bado hazijakuwa na hizo namba waziri tuzungumzie basi kuhusu hii operasion ingine inaanza leo ya uchunguzi, mnachunguza nini na juu ya nini? Operasion ya siku ya leo shabaha yake inalenga kuona wanani walitii, walishika, walitimiza yale ambayo serikali ya jimbo iliweza kukamata azimio kusema ya kwamba kila gari iwe na rangi na iwe na nini na iwe na namba yake. hiyo njoshaba ya kufanya hiyo operasion ya siku ya leo, na tumeanza leo, ilienda vizuri e, me, kulikuwa madebordement ma, ma debordement. Tutasema ya kwamba kunakuwa wadereva wamoja ambao hali yao sio nzuri sana, walipenda kuleta fujo ambayo haina maana wakati e, mutu apeser wa polisi ya rulaje anamsimamisha yeye, apende kusimama na apende agonge rulaje. Kama unasimamishwa, unasimama na hiyo itakuwa vizuri kuliko uendelee kutembeza. Unapokimbia utagonga mutu, ninaleta mainsida ambao tulipaswa kuevite. Na kwa siku ya leo tulikamata gari kenda na ilienda pale kwenye Fourier, na tunaendelea kuimiza watu ya kwamba wafike wende wachukue namba wale wote ambao waliweza kutia rangi waende mena ku UNPP wachukue namba zao. Bwana Waziri, tunakushukuru kwa maelezo yote haya. Nashukuru sana ndugu Jacques Kasab.