Jean-Paul Kapitula, jambo. Jambo, unahusu kutuambia kama hali ya wahami iko namna gani katika jiji la Beni? Kwa kweli kwa siku ya leo ni kwamba uh, wahanga wa vita ya siku kum, siku nane kuamkia siku kenda mwezi Novemba mwaka huu ni, ni, ni hali ambayo siyo nzuri kwa sababu eh, ni watu ambao wamefika kuongezeka juu ya idadi ya wakimbizi ambao wamefanya muda kabisa ndani ya mji pasipokuwa na msaada wowote. Kwa hiyo wameingia katika kuhifadhiwa katika manyumba za wakaaji na wale wakaaji ambao hawawezi hata kuenda kwenye mashamba na hawawezi kufanya kazi za biashara kwa sababu adui ameweza kutu, kutu, kutufunga pamoja na kutuzingira. Hata njia zote ambazo wakaaji walitumia kwa kwenda shambani ama kufanya kazi za biashara ziko na matatizo na watu hawawezi kuingia huko. Kwa hiyo tunafikiri kwamba hali yao sio nzuri na ni ya maana na muhimu sana kufanya um, uchambuzi wa hali hii na hasa zaidi kuorodhesha e, na kuidadisha e, nini ni mahitaji ya wakimbizi, kwa sababu kwa sasa wanakuwa katika hali iliyo mbaya. Wanakuwa na idadi gani? Yapata elfu moja e, mia tano na nne. Jamaa ambazo zimeingia katika mji ni watu wengi, kwa hiyo tunafikiri kama government ingeliweza kufikiria jambo hili, kwa sababu mji wa Beni umepata hiyo eh, eh, fursa ya kuwapokea wakimbizi kutoka maeneo mbalimbali zinazoizunguka. Mbali na hawa waliotokea Kabasha, kuna wale ambao walitokea Ituri pande za Biakatu na penginepo, na wengine walitokea pande za Ndalia Iringeti, sijui Komanda ambao wamejaa sasa kwa Novemba hii wameongezeka na idadi ya wale ambao walitoka pande za maboya na na Kabasha na imekuwa kabisa e, watu wengi, na hiyo elfu moja mia tano na nne ni jamaa ambazo zimeongezeka juu ya hiyo idadi ya watu wengi ambao hawajaorodheshwa katika mji wa Beni. Maisha yao ni kwamba wanaishi katika jamaa za mapokezi na kwa kweli ni katika hali isiyo nzuri kwa sababu mtu mmoja na jamaa yake akipokelewa ya kwenye chumba kimoja, kama kia meta mbili juu ya meta tatu si, na, nafikiri hawawezi kukaa vizuri, baba mama na watoto wote pamoja, walali chini kwenye udongo na na. Hiyo hali kwa kweli tunakuwa sasa na idadi ya watu wengi ambao wameorodheshwa kwenye mahospita na visa hata vya vifo vimeweza kutokea katika kambi moja ya wakimbizi hapa kwenye mtaa wa Beni, na hiyo ni juma moja kwa sababu E, nafikiri hawana chakula hawana dawa, na na hiyo ni jambo ambayo ingelituita sote tuingilie na kutafuta namna gani wanani wana uwezo e, wa kufanya uchambuzi iwezekanavyo kusudi tu, tujue e, hali na shida gani zinawakumba hawa wahami ambao wamekimbia manyumba yao, ni kusema wana haja ya msaada. Msaada ni haja Sio kwa wale ambao wamekimbia, lakini pia kwa majamaa zenye zimepokea kila mara wakimbizi, kwa sababu hawawezi kufika kwenye kazi wanazozifanya. Na kwa hiyo, mara wanaenda kuwapokea zaidi na zaidi wakimbizi, wanapungukiwa na mapato, na wao pia wamekumbwa na hiyo shida. Unatoa wito ili watu waje wasaidie hawa wakimbizi. Kwanza, mwito ni kwa waziri ambaye anahusika na mambo ya usaidizi Atajua kwamba eneo la Beni ni eneo ambalo limepata masara mengi na kupokea wahami kutoka maeneo mbalimbali, na kwa hiyo hata watu wawili wakiweza kuongezeka juu ya hiyo idadi ni zaidi na mateso imekuwa mingi zaidi. Na pili ni kwamba wale ambao wanaunga serikali kuleta msaada wajihusishe kabisa kuona namna gani msaada wa haraka unaweza kuletwa kwa wale wahami ambao wanaishi ndani ya mji wa Beni na shida nyingi zaidi mno.