Bwana Bakorakora, jambo. Jambo sana. Unazungumza juu ya hali ya Rubaya, hali ni gani kule kwa siku hizi? Hali ya usalama ni gani katika eneo ya Rubaya? Hawezi tembea mangaribi au hawezi ramukia asubuhi asubuhi, sababu kuna wale wa vijana wa babandi wa wanaoita barara, na wanakukamata wanakukatakata, wanakupiga na wanakunyanganya franga na telefoni, hata bila msaada moja kutoka kwa kuserikali. Ni kwa sababu gani serikali yailete msaada? Hakuna polisi Hakuna jeshi wa kufunga wale wabandi. Polisi na jeshi hawatumike kungambo ya rahia, lakini ukaona vizuri, unaona kama wanatumika kungambo ya wabandi ili wakapata bite wawezi kuchangia pamoja. Shuruli gani nafanyika kule? watu wanaishi namna gani? Rubaya ni sante, ni site yenyi kupatikana katika mtaa wa Masisi katikati. Ina, ni, wanaishi watu wengi na madini, lakini pia na komersi zingine zinaenda, sababu kuna watu wengi kwenda Masisi teritware wanakuya na machakula, wanafanya komerse. Kuna wengine wakwenda Katoi na wengine wakwenda Mahanga, wakwenda Ufamando, kuna wengine wakwenda Ngungu, kuna wengine wakukuya Goma kuna wengine wakwenda kila fasi zote za mtaa wa Masisi, kuna wakwenda Minova, kuna wakwenda Bweremana commerce pale Rubaya, vraiment iko na impact nécessaire kwa watu wote wenye kupatikana katika mtaa wa Masisi. Sasa juu ya nini? Kuna wajambazi wengi, ijapokuwa shughuli za madini na za kivyashara ziko pale, wale wabandi wako pale sababu katika nchi yetu kuko kitu wanaoita impinite donc kutoazibu me. Sasa wanaendelea kutatiza raia, wanafanya hata hakuna eh, shuruli yote yenye serikali yetu inafanya kusudi iweze hata kwenda kuwafunga. Sababu kawafungia hata hapa Goma go, hawatarara ndani sababu watakotize franga. Sasa tulikuwa tunomba serikali yetu iweze kuwafungia katika maprizo mbalimbali sawa Kinshasa, sawa za Equateur, sawa maprizo za wakini, sawa pa Munzenze unaona mtu alisha toka ndani mara tano mara sita iko anarudia kunyanyasa raia. Unaona nawe kama, uh, donc, vyombo vya sheria havitumike sawa jinsi inavyostahili. Unasema wale wajambazi wanaonekana zaidi katika quartier gani? Wamingi wao wanapatikana katika quartier Gishanga ya Rubaya, wanapatikana katika quartier ya Kasura, na wengine wanapatikana katika quartier ya Mudeli. Na unasema tena pale Rubaya kuko mavitendo mingi ya kunyanyasa watu yenye haiheshimu haki za binadamu ni vitendo gani na ni wanani wanafanya ile vitendo? Rubaya ni mwingine ya madini pale, kunakuwa kitu anaita unyanyasi au arrestation arbitraire, kunakuwa maamande exorbitant wanakukata franga za mingi na huna franga wanakufunga vibaya kukosa gani ulifanya nini jua kutende vile? hata kama hukufanya kosa ingawa ta mutu anaweza kukustaki kadogo infraction civile wawo wataigeuza penale sasa tunaomba vraiment wakuu viongozi wa rdc sawa president de la republique gouverneur militaire du nord kivu administrateur wawezi kufanya nguvu yote ile komisio yao ijifunze wadepute na komision zingine societe civile, bona guvernema wawezi kushuka kwenda kuona maneno inayofanyika parubaya. Mm-hmm. Na tulisikia tena kama rubaya pale kuna watu wengi wenye silaha, eske ni kweli wala hapana? Watu ni wengi rubaya, mabandia wanakuwa katika wakaaji, sasa sikwepesi kuwatambua, lakini sasa ukaona vitendo vinavyofanyika na, na watu wenye silaha navyo na vinakuwa vya mingi sana, alor sasa Ilikuwa serikali ingaliweza kufanya nguvu yote ina kadre inaweza kuwadenishe iwezi kuwatosha katika rahiya. Asante sana. Asante nawe.