Mheshimiwa Uhu Kenyata, jambo ya, si jambo umemaliza kusimulia na vikundi vya silaha mbalimbali na kisha mazungumzo yenu, kwa sasa unaweza kutuambia kama namna gani unaona kuendelea ya processes hii ya Nairobi. Leo tumekuwa na nafasi ya kusikiza maoni ya vikundi mbalimbali mbali ambavyo, eh, vimewakilishwa hapa na siku ya leo mimi nilikuwa nimewapatia wote nafasi ya kufungua roho, kila mtu aweze kutaja shida kulingana na vile we, ye mwenyewe ama kikundi chake chaona, na, na ndipo tukasema po, unaona tunamaliza tukiwa usiku. Amshua umekuwa ukifuata, kila mtu amepatiwa hiyo nafasi. Sasa tunataka kukolet maoni haya yote, alafu tuweze kupatia serikali ya DRC, waone ni gani hawa wanaweza kutimiza. Kuna mambo mengine ambaye kama ni ya implementation ya hiyo DDRCS, ambapo pia tuko na wafadhili tofauti tofauti, tunataka pia tu engage na wao. Kuna mengine ambaye inahusu nchi zetu za Afrika Mashariki, ni vizuri pia tu engage na hawa, na ndio kwa ujumla tuweze kupata suluhu ambaye itashughulikia mambo tofauti tofauti ambayo tumesikiza hapa leo. Kwa hivyo hii ni mwanzo sasa, tunataka tu consolidate na tu consult, na ndio tuweze tukikutana tena tuwe na majibu ya maswali mbalimbali ambayo tumeulizwa leo na wale ambao wamekuwa hapa, nia yetu ikiwa kupata suluhu ya kudumu. Vikundi vya silaha walikuhakikishia kama wiko tayari kuweka silaha, wamenihakikishia wa ya kwamba wako tayari lakini pia wamenieleza ni kwa nini walichukua silaha na ni gani ambayo wangependa ya, yafanyike ya ndio wakiweka silaha zao chini, tuwe na hiyo amani ya kudumu. Na ndio mambo haya lazima tuyashughulikie pamoja, lakini furaha yangu ni ya kwamba hakuna kikundi hata moja ambacho kimekataa. Wote wamesema wako tayari, lakini kuna mambo mbalimbali mbali ambayo inatakikana tuchunguze, tuangalie, na ndio hata wakiwacha, tuhakikishe ya kwamba wamewacha kwa njia ambayo ita itahak hakikisha tuko na, na, na amani kwa sababu hiyo amani ya kudumu ndio tunatafuta. M23 walisema wiko na haja ya kuzungumza na wewe groups kama M20 na wengine ambao hawako hapa. Sasa sisi hatuna shida kuongea na wao, lakini lazima kwanza pia watimize masharti kulingana na vile tulijadiliana kule Ruanda. Tukisha maliza hiyo process, tunataka vikundi vyote ambavyo ni vya wakongomani kwa sababu mkutano huu ni wa wakongomani. Wale wote ambao ni wakongomani watakaribishwa kwa meza, ndio waweze kuhusika. Na tunasema vikundi ambavyo sivyo vya wakongomani ziweze kurudi makwao, na hawa pia kwa nchi zao waweze kujadiliana na wenzao, ndio amani pia ipatikane kwa nchi hizo. Lakini tuwasema ya kwamba hatutaki Kongo iwe ndiyo nchi ambao wengine watakuja kupigana na kulete ukosefu wa amani. Tunasema vikundi vyote viweze kurudi makwao na waongee na serikali za kwao, vile Wakongo wako hapa wakiongea njia ya kusuluhu, kusuluhisha shida za Wakongo. Kwa mwisho, meseji yako ni gani kwa wakongomani wote ambao wamebaki Kongo na wanachunga suluhisho itoke kwa mazungumzo hii ya Nairobi ya tatu? Meseji yangu ni ya kwamba tuwe na patience, tuwe na subira, tusiwe na, na, na kukosa imani. Tunajua mambo haya yameendelea kwa muda mrefu, sasa ndio tunaanza, na suluhu haitapatikana na siku moja ama mbili. Lazima tuwe na subira, lazima tuwe na hiyo nia ya kutaka na kupenda tuone hii amani. Kwa hivyo mimi ni kuwauliza, msichoke, mtupatie nafasi, mtusaidie, muongee hata nyinyi kati yenu lakini tusi, tusikimbie sana, kwa sababu amani sio kitu ambaye inapatikana kwa njia ya rahisi. Tuone kupitia maongeo na hawa na wengine, vile tutaweza kupata hiyo amani ambao wenzetu wa Kongo wana