Bibi Anwarit Kabuo, jambo jambo. Chumba chenu cha Midefeopse inakuwa ikipana masemaose na ma... vyombo vya mulimo na madawa kwa mafamilia ambapo iliyokumbwa na mafuriko ya maji kunako jimbo letu la Maniema zaidi ndani ya tauni ya Kindu. ni masemansi gani ndio mnawapatia population? Ndio shirika Midefeopse kwa msaada wa kifedha ya Start Network, program Start Ready, inapana kwa siku ya leo mbegu ya lengalenga ya nyanya ya pilipili ya epinare, ya na aussi ya tomate. Ile ko ma semence maraicher ambao tuluwaza. Kwa kufuatana na gisi haiko nyingi apa muvile ya Kindu, tulikuta kama ndiyo besoin ambao komunote ile manifester ile mulimo apa, dani ya muvile ya Kindu. Na ni ma jama ngapi ndio watapata ko iyo ma semence ambao mume pana leo? Iko ma jama 2166 menage ambao zitapata iyo msaada. Halafu watafanya mulimo kila jama mahali wanapoishi na mna politiki gani nyinyi kwa kuweza kuendelesha hiyo projet, kwa kusema projet iweze kuendelea? Politiki ya kwanza tuliweza kutia kudispozisia ya ile mamenage baengeniere agronome. Mkila fasi kwenye tuko, tulitia baengeniere agronome na ba moniteur agricole ambao watasindikiza hai muradi mpaka wakati watu wataanza vuna. Na halafu wao wao wa, engenier wa agronome waweza kufunza watu namna gani yakufanya mlimo wa wakufanya mlimo ya ile masemanse mareshere na wataendelea kuwasindikiza, namna gani ya kuaplike dawa, namna gani ya kufanya entretien ya shamba. Ile yote watakuwa karibu yao, waweze wakawasindikiza. Na kama vile munapana hizo mbegu kwa hizi majamaa ambapo iliyokumbwa na mafuriko ya maji kujaa, ukomo wenu ama nia gani munao? nia yetu ni kusema ile mamenaje ambazo zilipata hiyo shida ziweze kuarive kushigaramia kichakula na osi waweze kushigaramia kwa besoin fulani fulani, ambao zitakuwa kwa kuwa wataweza kuvuna yote watakula, kuna ile kidogo ambao watauzisha na osi, na kuweza kujinunulia mbegu ya siku zetitakuwaz waweze tena kuendelea kulima ile masemance maresha mama kabuo anwarite. Sasa vile mko naipana hiyo mambegu, en contrepartie nyinyi mi defops muna ganye nini kuiyo bitu yote midfops kenye tunaeza semba tunaganye mwaii yote ni ile kwanza kukuwa na confiance kuganya confiance ya population na bautorité kwa kosa kutupokea, na osi inaingia yebanaita mseve ya organisation midfops, kwa kuwa deja ina inaingia ndani ya mactife. Wakati tutapiga hodi ngambo na ngambo, tutaonesha kama tunaendelea kusaidia watu hata uko Kindu fasi zingine deja itakuwa ena kipu notu organizasyo mide fiopsi. Alors, ile yote kato nafanya hii musada kwa siku ya leo ni kuona marangapi wakati maji na cha fleuve. Wakati napanda maji na inonde mugini wa Kindu, watu wanapoteza vitu yote ya munyumba. Wanapoteza sahani, wanapoteza chungu, wanapoteza yote ya maana dani ya jamaa wanapoteza, alafu na mashamba nayo inaenda. Maji inabeba mashamba yote binaribika. Alafu kubitia hii muradi tunawaza kama rekonstitue tant soit peu maisha ya ile mafamia ambazo ziliweza kugusiwa na ile probleme. Bibi, nini imekuhakikishia kwamba hawa watu ambao munaopana hivi vitu vyenu ni wavre sinistre kabisa ya hiyo mafuriko ya maji? Tunahakikishwa kama ni wavre sinistre ya, ya hii mainondasio ya Kindu kwa kufuatana na hali ambazo tulikuwa na wakuta ndani, kwa kuwa watu wetu ambao waliandika walipita mulango kwa mulango wakenda wakiandika, wakiandika watu na ile kuandika watu Ilifika wakati societe civile division d'action humanitaire inatuapwie mukadre ya kusema twende tuangalie reelema eiko afanyika ku terrain, na tunashukuru shukuru wa bugumestre wetu wa mama watatu ambao waliendelea kutusindikiza ndani ya iyo identification na kutumia watu wa superviseur ili kazi ifanyike ndani ya usawa. Baada ya hiyo muradi, eti midefeopse inaanda muradi ingine kunako town yetu ya Kindu, ndio muradi ambao nyingine iko inafatana tu na hii activity ya distribution midefeopse itaweza kupana aussi cash ku jamaa 810 za hapa muvili ya Kindu na nusu mteritware ya Kailo, wote tuliwaandika mkadra ya kusema tuangalie koma tutawasaidia kurekonstituer quelque chose ya marticle de menage essentiel na ndio kamana tuliwazia ile na alafu, ile 810 menage ni wale ambao wanazofika zaidi, wale ambao hawana kitu ndio ambao watapata ile msaada kidogo. Bibi anwarito Kabu na pigi Accent. Merci.