Mumbere Limbadu Arsene, amjambo jambo sana papa journalist, wewe ni presidenti wa shirika za kiraia katika groupema ya Buliki hapa Kalunguta. Sasa tunaweza jua ni shida gani munazo kabisa kabisa hapa eneo la Kalunguta? Katika huu mtaa wetu wa Kalunguta tuna shida inayotuzuia sana, ni shida ya utatizo wa sekurite na hiyo shida ya insekurite ndiyo ambayo inatusumbua sana katika mgini wetu huu, na tunapofuatilia sana ni matatizo mengi ambayo tuko nayo hapo, kwa sababu adui anazunguka zunguka kila wakati na muda wowote katika mgini wetu, na ndiyo maana tunaalika sana guvernema yetu iweze pia na sisi kutukumbuka, itulete insekurite kama kawaida kwa sababu adui anapobaki katika park tunaishi katika salama, na anapopanda huko, ndipo ambapo sisi kama raia tunakuwa katika matatizo mengi. Anatutatiza sana na kutunyanyasa na kutubebea vitu vingi na kutuachia mauaji ndani yetu sana. Sasa kabisa kabisa, ile ukosefu wa usalama umetoka upande gani? Umezungumzia kama adui hatui yako kando kando na ule hatui kabisa kabisa ni nani? Ni EDF huyo. Adui anayetutatiza hapo ni EDF, kwa sababu katika huo mtaa wetu grupema buliki inagablana na parke ambapo adui ya EDF anakaa na kila wakati ndipo vile iko anakuja kuzunguka huko kututatiza kila muda, na tunasikia kwamba hapa kunakuwa mauaji wa raia wamewawa kabisa kabisa, na yote ni kutokana tuna EDF, ndio kupitia hiyo mauaji waji watu wamekufa wengi sana katika hiki kijiji ketu, na tunapofanya maanalizi tunavumbula ni EDF ndiyo iko inatutesa hapo, na ndipo tulikuwa tukifanya machunguzi kupitia sisi kwa sisi kuona ni nani tutakayetazama akiwa akiwaongoza katika hivi vijiji vyetu. Sasa nini, kama shirika za kiraia pamoja na waongozi, mumeongea nini? Mumepanga nini kwa kukomesha kabisa, kwa kumaliza ile ukosefu wa usalama eneo hii ya Kalunguta? Sisi kama shirika la raia pamoja na viongozi tumepangilia ya kwamba tunaomba guvernema itusaidie iweze kutia mapozisio kuvilima vinavyo zidiana na parke, kwa sababu adui anatambuka kila mara ndipo ambapo wanapata mwanya ya kupitia. tunasiposeke bakatutilia deja ma position ku nivou ya boro ya parke, tutakuwa tumepata salama, kwa sababu adui hatapata njia ya kuongeza tambuka kutufikia huko. Hapo tuna jeshi moja, ni UPLC yenye tunaita movement, na hiyo movement ni bado haijakamilika kuwa kama jeshi kamili. Sasa ni wito gani mnatoa kwa serikali na kwa viongozi wa jeshi? viongozi wa sheria, viongozi wote wote, ni wito gani mumetoa na ujumbe ni gani? Ujumbe wetu kuu ni kusema ya kwamba tunapotazama hayo matatizo, tunaona yanatokana na upungufu wa nguvu ya jeshi katika eneo zetu, ndipo tulipendekeza wakuu wa jeshi waweze kuangalia namna ya kuongeza kuzidisha nguvu za jeshi katika eneo yetu. Hiyo ndiyo pendekezo letu, kwa sababu tunapoishi na jeshi, adui atafika, wataweza kupambana naye, bali tunapokuwa na upungufu wa jeshi, ndipo ambapo tunakuwa na tatizo kama hizo, adui anatuvamia kila muda lakini watoto wanaenda shuleni, vituo vya afya, watu wamejitunza bila shida wala na tatizo kabisa kabisa. Watoto wako wanaenda shuleni, ila kwa ngambo ya matunzo ndipo tunakuwa na shida, kwa sababu adui anapokuwa akiingia katika migine zetu, surtu sana, ako anapiga hopitali, anafanya mpiaje ya mabie ekonomike, mavitu ya wafanyabiashara, na ndipo hapo ambapo tunaishi huko katika matatizo kuhusu kiafya, dawa inakuwa matata sana katika mtaa wetu huu. Bwana Mombere Limbadu Arsene, asante sana na kushukuru, Papa journalist.