Copy? Oh, copy. Shirika la HCR linatahadharisha juu ya kuongezeka kwa ujeuri na ukiukwaji mkubwa wa haki za binadamu mashariki mwa Kongo na kusababisha kuhama kwa watu ndani na nje ya nchi zaidi ya visa vipya vya ugonjwa wa kipindupindu vimerekodiwa katika mtaa wa afya wa Uvira huko Kivu Kusini. Huko Kwilu, watumiaji wa barabara ya taifa namba 17 wanaomba ikarabatiwe; hali yake inazidi kuharibika wakati wa msimu huu wa mvua. Hamjambo na karibuni kwa wote. Katika Kivu Kaskazini, shirika la Umoja wa Mataifa linalohusika na wahamiaji HCR linatahadharisha juu ya kuongezeka kwa ujeuri na ukiukwaji mkubwa wa haki za binadamu na kusababisha kuhama kwa watu ndani na nje ya nchi. Familia zilizohamishwa zinahitaji chakula, maji ya kunywa na makao ufikiaji wa kibinadamu kwa watu walioathirika umezuiwa sana kutokana na migogoro inayoendelea , inasema HCR. Maelezo na Bernard De Nyangi. Katika tangazo lao la jana la Alhamis, shirika lile la Umoja wa Mataifa lanena kwamba timu zake za kingo zaripotia familia zaidi ya 80 elfu zilizoziama makazi zao mitani Masisi na Ruchuru tokea mwanzo mwezi huu wa Oktoba huko uchunguzi wao ulidokeza kuzorota kwa mazingira ya kingwe ya raia, ikiwa kwamba zaidi ya kesi 8243 za ukiukaji wa haki za binadamu ziliorozwa katika miezi haya miwili, zikiwemo mauaji, uporaji na ubakaji. Tauni zikiwemo surua na kipindupindu zazidi kutatiza waami munamo makempikazaji jimboni, kutokana na umati wa watu makambini huko kwenye upungufu wa maji safi unakuwa changamoto wakati UNHCR yanena kuhitaji milioni 262 za dola za Marekani ili kujibu kwa hitaji za wami. Shirika lile ladai kufaulu kukusanya asilimia 40 pekee ya kiwango hicho cha pesa hadi sasa. Kwa upande mwingine, UNHCR ya ripotia kwamba raia wa Congo zaidi ya 45,000 walikimbilia mwaka huu wa 2023 pekee katika maeji jirani za Uganda, Tanzania na Rwanda. Huko Goma, kikundi cha vijana kilizungumza hii siku ya nne asubuhi na maafisa wa jeshi la kanda katika makao makuu ya kikosi hicho ni wakati wa maandamano yaliyoandaliwa kwa pamoja na baraza la vijana mjini na jumuiya la vuguvugu vugu la wananchi, wakiwa na bendera za jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na mabango yenye ujumbe wa kushutumu uzembe wa wanajeshi wa AAC katika vita vya M23. Maandamano haya ya amani ya vijana yakisimamiwa na polisi wa kitaifa, yalimalizikia kunako makao makuu ya jeshi la AAC huko Himbi. Ni kamanda makamu wa jeshi la kanda ya AAC aliyepokea barua yao ya malalamiko na kuzungumza na waandamanaji. Kuna kuongezeka kwa visa vipya vya ugonjwa wa kipindupindu katika mtaa wa afya wa Uvira huko Kivu Kusini. Ofisi kuu ya mtaa wa afya huo inaonyesha kuwa visa mia tatu kumi na moja vya kipindupindu vikiwemo vifo viwili vimerekodiwa katika muda wa mwezi mmoja katika eneo hilo. Afisa husikai na mawasiliano wa ofisi ya mtaa wa afya wa Uvira, Jem Saidi, anasisitiza kuwa hali hii ya wasiwasi na mbaya inatokana na ukosefu wa maji ya kunywa katika mji wa Uvira na usimamizi mbovu wa taka unaofanywa na wakaazi. Fisto Ngoma kwa maelezo, kukatizwa kwa huduma ya maji ya kunywa wa kila wakati katika mji wa Uvira kumewasukuma baadhi ya wakazi kutumia maji kutoka ziwa Tanganyika au mito Tangu Septemba yopita tunaweza kuona misururu mirefu ya watu wakielekea asubuhi na mapema kuelekea Ziwa Tanganyika kuteka maji na wengine kuelekea mito ya Kavivira, Mulongwa na Kalimabenge. Afisa mwenye kuhusika na mawasiliano katika ofisi ya eneo la afya la Uvira, James Saidi, anasikitishwa na kutofuata kwa hatua za usafi na mila zingine za kifamilia ambazo huwa atarisha wakazi kukumbwa na kipindupindu hasa wakazi ambao hutumia fursa ya mvua ili kuondoa uchafu fulani wa nyumbani ambao utupa kwenye mifereji ya maji, kisha taka hizi kubebwa na maji kwenye barabara za umma au kuelekea ziwa Tanganyika. Kwa upande wake Daktari mkuu wa kanda hiyo Panzo Nimi anasema ameweka maeneo 56 ya kusafisha maji katika pembe tofauti za mji ambapo wakazi ufika kuteka maji. Wadau wa kanda ya afya wanawatibu wagonjwa wa kipindupindu katika kituo cha afya Kalundo eta. Wakazi wengi walikataa chanjo zidi ya janga hili mnamo Julai mwaka 2020 na kuchanganya chanjo ya kipindupindu na chanjo ya coronavirus. Huko Kwilu, kwa usahihi zaidi, katika mji wa Bandundu, sauti kadhaa zinaongezeka kulaumu hali ya barabara ya taifa namba kumi na saba ambayo inazidi kuharibika wakati wa msimu huu wa mvua katika sehemu yake kati ya Bandundu na Mongata. Miongoni mwa sauti hizo kuna ile ya kiongozi wa Ureband, chama cha kurejesha maendeleo ya Bandundu, muundo wa shirika la raia, Eriki Kinzambi. Kulingana naye, barabara hii ya udongo ambayo ndio kuu inayounganisha Kinshasa na mji wa Bandundu inawafanya wasafiri na wafanyabiashara wanaofanya kazi kwenye sehemu hiyo kuwa ngumu na hii inatenga kabisa mji mkuu wa Kwilu. Anaomba kuhusika kwa mkuu wa nchi Felix Antoine Chisekedi kwa ajili ya ujenzi wa barabara hii kwa nia ya kuwaondolea magumu wakazi wa Bandundu ambao wanapata matatizo makubwa ya kusafiri. Kulizinduliwa hii siku ya nne mjini Kinshasa mpango wa elimu ya uraia na uchaguzi kwa vijana na ubalozi wa Marekani kwenye nafasi ya kitamaduni ya Marekani ya chuo kikuu cha Kiprotestanti nchini Kongo. Balozi wa Marekani nchini DRC Lucy Tamlin alionyesha kuwa programu hii inalenga kuwafanya washiriki kufahamu haki na wajibu wao ili kuhimiza kujitolea kwao wakati wa uchaguzi ujao. Msururu wa shughuli za ushirikishwaji wa raia unazinduliwa kwa lengo la kuwafikia takriban vijana elfu makumi nne na nane hadi elfu makumi sita na wanaharakati katika majimbo kumi na matatu ya DRC zaidi ya waangalizi mia saba makumi tano wa uchaguzi watatumwa na tume ya haki na amani ya dayosisi ya Mahagi Nyoka katika tarafa tatu za Mahagi, Aru na Faraje huko Ituri na jimbo jirani la Hotuele. Wafanyakazi hao ambao baadhi yao tayari wamemaliza mafunzo watakuwa na lengo ya kufuatilia maendeleo ya uchaguzi mwezi Disemba ijayo hatua ambayo inalenga kuchangia katika kuandaa uchaguzi unaoaminika, alisema Padri Silve Drileyo, mratibu wa CDJP katika dayosisi ya Mahagi Nyoka. Waandishi wa habari, wahusika wa kisiasa na wanachama wengine wa shirika la raia mjini Lubumbashi wako wanafunzwa kuhusu mapambano dhidi ya ujumbe wa chuki. Kikao hicho kiliandaliwa na UNESCO katika ushirikiano wa Onifam, pamoja na PNUD ulianza siku ya kwanza iliyopita. Mkutano huu utamalizika hii siku ya sita. Kwa Joseph Potopoto wa UNESCO, uchambuzi wa mazingira ya kisiasa ya Congo umeonyesha kuwa kuna idadi fulani ya mambo ambayo yanaweza kusababisha ujeuri wakati wa vipindi vya uchaguzi. Ni mfano wa kuongezeka kwa matamshi ya chuki na habari za uongo kwenye vyombo vya habari wanawake wanawakilishwa vyema kabisa katika maeneo ya uchimbaji madini ya Masisi na Walikale huko Kivu Kaskazini. Hata hivyo, hawana jukumu muhimu kwa sababu ya kutoweza kufikia nafasi za kimkakati katika mpango wa usambazaji wa madini. Haya ni matokeo ya utafiti uliofanywa na shirika lisilo la kiserikali la kuanzisha wajasiriamali wanawake kwa maendeleo endelevu IFED mwezi Julai na Agosti iliyopita katika tarafa hizo mbili. Matokeo yamewasilishwa katika mkutano wa siku tano uliofunguliwa tangu hii siku ya tatu mjini Goma. Ni ndani ya mfumo wa mradi wa mwanamke na madini. Lengo ni kuendeleza utetezi ili kukuza uongozi wa kike katika sekta ya uchimbaji madini. Ukapi, kama sehemu ya kufuatilia maendeleo ya kazi ya mpango wa maendeleo ya tarafa 145 leo tunamkaribisha Bwana Alain Kabongo, mkurugenzi wa mkoa wa kampuni ya ujenzi ya Kiafrika nchini Kongo Safrikas, ambayo inatekeleza mpango huu huko Maniema. Aleka Bongo Lubia ni mgeni wetu, anazungumza na Florence Kizalunga. Bwana Aleka Bongo, jambo. Jambo madam. Tangu mpango wa PDL 145 territoire ilianzisha, nini Safikasi ndio mko mnaendesha hiyo kazi? Kwa siku ya leo mumukumakisu ya kufanya nini? ya manjanja tunaeshapika na kufatana na muda ilio wapewa, eti mnaheshimu au muko na retard? Tuko na retard par rapore ya ile maneno tulipatana nayo hapa pa Manyema, notama ma materio njua ikukwe hapa pa Manyema, sa masima manjanja mabare de fer ilipasha kupatikana ma provinsi zingine. Alors tulibeba retard, ni ilikuwa njua kufikisa kutosha ile manjanja masi ma ma bar de fer ile napasha kutoka njo masiti zingine, kuna ikunatokea pa Kongolo zingine, kuna ikunatokea pa Chopo zingine, kuna ikunatokea pa Goma, njo kuifikisha hapa pa Kindu pa masiti zingine, tukunafa un mois alors vu ile maneno ya ma materio njo inafake leo tunapatikana na retard kidoko par rapport ya contrat ile tu signé. Sasa umetoa hakikishia kwamba kazi imeendelea vizuri, ijapokuwa kailo kwa mfano masomo aiyamalizika, uh, mawese haijengwe, biro administratif imesimamishwa. Wakaaji wamesema kwamba mumeshafunga kazi huko kwani imefanya masiku mingi hamtumiki kazi. Tukunatumika maneno ile tulipatana nayo. Ni ya iye minatoka kusema kupata mamateriosa masima ma bar de fer ma triplex apapakindu hakuna, tukukwa oblige kufaa macommande mu ma province zingine ku fin ya semaine donc, au plus tard debut ya semaine prochaine kazi ina pasha kwanja tena pa site ya makailo na ma masiti zingine, ile tukuna chunga ma materio materio inapasha fika. E, population ina pasha kwa calme bachunge, d'ici semaine prochaine makazi itanja normalement, tukuna fa ma commande ya ma materio sa ma sima ma bar de fer ile ina pasha fika d'ici ce samedi. umewazia kwamba kazi mipasha endelea mpaka mwezi wa 12, mwezi wa 12 wa watoto kufatana na wanafunzi, kwa mfano wako wanasoma nje katika vibanda vya watu, katika nyumba za watu, ile haiko namna ya kuweza kutesa wale watoto zaidi. Uh, par rapport ya ile situation tunapatikana nazo, madisposition inaweza kubebana. Donc tuko na prepare deja ma installation provisoire ili atapermeta batoto njwa kufunza anatanda kutumaliza makazi ma, ma nivo ya maekol zabo. Donc uh, d'ici deja avance meni malizi Karibu barabara zote zinazounganisha Ituri na mikoa mingine jirani ziko katika hali mbaya sana ya uchakavu. Matokeo ni kwamba maeneo mengi yako kama yanafungwa vyakula na mahitaji ya kimsingi ni vigumu kuvipata au bei zao zimeongezeka mara mbili au hata mara tatu kwenye soko. Watumiaji wa barabara wanaomba serikali kuweka kipaumbele cha ukarabati wa barabara ili kuboresha hali ya maisha ya wananchi. Ripoti ya Isaac Remo. Miongoni ya barabara zilizoharibika ni Bunya Kisangani jimboni Chopo, Bunya hadi Beni jimboni Kivu Kaskazini, na Nyanya Iziro jimboni Hotwele, na Bunya Mahagi Aru kwa mpaka na Uganda. Kulingana na wadereva, shimo ni mengi njiani na gari mengi zinazobeba vizaa zimeshindwa kuendelea safari. Hali hiyo imesababishwa na mvua inazidi siku hizi kwa Ituri na penginepo. Wenyeji gari na wadereva wanaonesha sikitiko lao sababu nalipa kodi ya serikali lakini haijali kutengeneza barabara. Jedeo Dino anakuwa presidenti la shirika la raia mtani. Jugu inaribika hiko deja u eh, mois deja ba motokari mingi nakufa. Vraiment tunaregrete ipo mwe gouvernement provincial aone huruma ya bakomersa enyew, unalipa taksi yabo yote, lakini wakati bametoka kunjia motokari na nguka thofere nafanya doke aelopa barriere trois jours, eske ile iko gouvernement gani? Matokeo ya hali mbaya ya barabara ni sawa kazi ya biashara imezorota pa Ituri, bei ya chakula na bidhaa zingine inazidi sana sokoni. Maisha pia inakuwa magumu kwa wakaji, wengi wanashindwa kusafiri pia, kulingana na upungufu au ukosefu ya usalama Musimia msimamizi ya shirika la wafanyabiashara ya PK51 anafasiria, hali ya barabara iko tu magumu sana, mambo njia inafungiwa, tuko na raritea babitu preske yote, bamichele iko na kosa, pombe iko na kosa Maiko nakosa mambo ya nini? mitu gari enyie natoka Bunya inakuwa frene pale enyie nataa Kisangani na inakuwa frene pale. Sasa hapa ku- kupeka sekanti yetu nakosa, sukari farine madesi nakosa. Wenyeji gari wanaomba serikali kutengeneza kwa haraka hizo barabara. Mmoja ya viongozi ya serikali anasema liwali ya jimbo la Ituri alituma vifaa kwa kufunika shimu kwa mtaa ya Jugu, wanajitahidi pia kufanya hivyo kwa eneo zingine. mi nahakikisha ya kwamba mashini ko tayari kulopa lao tutafanya lancement ya kazi ya suppression ya mabourbier na kuanja maintenance afin de permettre trafiki y reprendre sur la RN 27. Tujulishe kwamba serikali ya taifa imeandaa miradi ya kutengeneza barabara mbalimbali sawa Beni Kisangani kwa mwaka ijayo. Wafanyabiashara wanaomba na serikali kutimiza ahadi yake kwa faida ya raia. Toka Bunya, Isacari Mwoyope, Radio Okapi. Habari za mashariki mwa Kongo kwa kifupi shirika la raia la Kalehe linatoa shukrani zake kwa serikali ya Kongo kwa kutoa mitumbwi nne kwa kampuni ya taifa ya reli ya Kongo, SNCC Bukavu. Walakini linasisitiza juu ya ujenzi wa eneo safi la mahali ya kuweka mashua ya Minova, lakini pia ujenzi wa ofisi za huduma za serikali katika mahali hiyo nne kwa hili bila kusahau kuweka lami kwenye barabara ya taifa namba mbili ya Bukavu Goma na barabara ya taifa namba tatu ya Miti Hombo. Hiyo itahakikisha usalama wa wakazi wa eneo hili. Delfe Birimbi, mkuu wa mfumo wa ushauri wa shirika la raia la tarafa la Kalehe na mratibu mkuu wa shirika la Assemble pour la Promotion des Droits Humains EPDH ASBEL, aliiambia Redio Kapi Bukavu. Kuna mzozo kati ya tarafa la Walikale katika Kivu Kaskazini na lile la Punia katika Kivu Kusini, karibu na mipaka iliyowekwa na vitendo vya kisheria. Hii ni hasa karibu na ardhi kati ya mito ya Loa, Unua, Boloa Kautina na Kiasa. Katika barua iliyotumwa juzi siku ya tatu, kwa magavana wa majimbo hayo mawili, mbunge wa mkoa wa Prince Kiangi aliyechaguliwa huko Walikale anathibitisha kwamba ardhi hizi ambazo zimejaa maeneo mengi ya uchimbaji madini ni sehemu muhimu ya tarafa la Walikale. Anachukia ukweli kwamba ardhi hizo zinatumiwa na tarafa jirani la Punya. Prince Kiangi anawaomba magavana hao wa wawili kushirikiana kuweka mipaka kati ya tarafa hizo mbili. Ni mwisho wa habari. Siku njema kwenu.