Oh, wagombea sita wa urais walikusudia kufikisha mashtaka yao mbele ya wamzi zidi ya kiongozi wa seni na waziri wa mambo ya ndani kuhusu wanaotazama sawa mambo ya sio sawa katika mwenendo wa uchaguzi wa sasa, hususan kuhusu, kuhusu uharibifu wa maandiko, kuhusu idadi ya wagombea na ukosefu wa usalama wa ugombea wa urais kuambatana na sheria. Shirika la raia linahudumia mkazo wa umoja na wa demokrasia pamoja na maendeleo katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wakati huu wa uchaguzi na baadaye. Ndiyo swali lililozungumziwa li hii siku ya tatu mjini Kinshasa kati ya zaidi ya wakuu makumi matatu wa mashirika yasiyo ya kiserikali ya e Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ina uwezo wa kulisha bara lote la Afrika kupitia hektari milioni makumi nane za udongo wa kilimo. Hayo ni maoni aliyo yatamka mjini Adis Abeba nchini Etiopia kiongozi wa mpango wa matengeneo ya sekta ya udongo wa shirika la kimataifa ONU ya bita katika Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo Mamadu Mbalu. Asante kwa kuwa nasi wengi. Ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Wagombea sita wa urais walikusudia kufikisha mashtaka yao mbele ya waamzi kuhusu wanaotazama sawa mambo yasiyo sawa katika fomu ya uchaguzi, kutangazwa kwa daftari ya wachaguzi, maeneo nafasi ya uchaguzi utaendeshwa na kutolewa kwa vitambulisho diplikata katika tangazo ya pamoja jana siku ya ine mjini Kinshasa, Deni Mukwege, Nkema Lilo Theodore Ngoy, Floribert Anzuluni, Jean Claude Baende na Martin Fayulu walifikisha mashtaka dhidi ya kiongozi wa seni Deni Kadima na waziri wa maswali ya ndani na usalama Peter Kazadi kunako ofisi ya mwanasheria mkuu wa korti ya uvunjo. Wana washutumu wa kwanza, uharibifu wa maandiko katika idadi ya wagombea aliyoyageuza, na wapili, ukosefu wa usalama wa wagombea wa urais kuambatana na sheria. Upande mwingine, mgombea wa urais namba makumi mawili Felix Sekedi aliwasili jana siku ya ine usiku mjini Kindu jimboni Manyema, wakati mgombea mwingine namba tatu Mois Katumbi aliondoka katika jimbo la Ituri huko Mahagi na kujielekeza moja kwa moja mjini Goma katika jimbo la Kivu ya kaskazini. Naye mgombea Floribert Anzulini aliwasili mjini Uvira katika jimbo la Kivu ya kusini siku hiyo hiyo. Watoto awapo wanasiasa na awapashwa ingizwa katika njama za kisiasa Ndiyo masemi ya shirika GAP linalohudumia watoto kwa wanasiasa wakati huu wa kampeni ya uchaguzi. Shirika hilo linalo makao yake mtaani wa Likale katika jimbo la Kivu ya kaskazini linaomba wakuu wa vyama vya siasa wasitumie watoto kutokana na unyonge wao, wala tena kwa hali yao ya kustofahamu haki zao. Mwito huo ni wa Bayomba Mishiki Bams, kiongozi wa GAP, kutokana na aliyochungua wakati wa vipindi vya uchaguzi vilivyopita nchini. Jueni kwamba shirika GAP linaendesha mikutano ya uhimizaji katika mpango wake wa kupinga utumivu wa watoto katika maandamano ya kisiasa. Upande mwengine, vitendo vya ukosefu wa uvumilivu wa kisiasa vinaripotiwa katika maeneo fulani ya mji wa Lubumbashi. Vikaratasi vya wagombea vinaondoshwa na kukatwa moja kwa moja na vijana wa vyama visivyo vyao, hali anaoshutumu kamisa jimboni wa polisi huyo anatoangalishwa kwa wanaotenda vitendo hivyo. Ni taarifa ya mwenzetu wa Lubumbashi Jangandu, inayosoma kutoka Bukavu na Jean Baptiste Ntonga. Visa hivyo vyaripotiwa Lubumbashi na mjini Likasi, Kasumbalesa na pengine. Wakandideti wa Hanga wananungunika, wanasema kuwa vitambulisho vyao, picha zao vilivyowekwa mahali mbalimbali vyapasuliwa, ijapokuwa walilipa fedha kwa kuvipata. Kandideti Monique Kabedi aeleza pia kwamba muhimizaji wake alishambuliwa akinyang'anyiwa megafoni na polu. Hali hiyo yalaumiwa pia na kamisa wa polisi jimboni. Watu wengi wanawasiwasi kulingana na kuzidi kwa hali hiyo ya kutovumiliana kisiasa wakati wa mikutano inayoandaliwa na viongozi wa kisiasa. Kwa kutaka kukomesha hali hiyo Polisi imesema kwamba yeyote atakayekamatika na vitendo kama hivyo atapelekwa kwenye sheria. Tueleze kwamba mahali mbalimbali mbali vitambulisho hivyo vya wakandideti vyaondoshwa wala kupasuliwa, kwani vyawekwa kwenye ukuta wa viwanja vya watu binafsi bila kukubaliwa na hao. Mwenzetu wa Bukavu Jean Baptiste Ntonga. Turudi jimboni Kivu ya Kaskazini shirika la haki za binadamu Redo limesema lilihesabu maoni ya ubaguzi na ya chuki ya wagombea wa wamoja wa ubunge mjini Butembo. Katika tangazo ya siku ya tatu shirika hilo pia utumivu wa watoto katika kampeni ya uchaguzi. Kiongozi wake Mwindo wa Sivinywa anaomba wakuu wa sheria wachungue kuhusu maoni yale. Na katika eneo la Mongala, tume ya taifa ya uchaguzi huru ilianda siku ya tatu mkutano wa mashauri na pande zote zenye kushiriki katika mwenendo wa sasa wa uchaguzi. Ni katika lengo ya kufikia uchaguzi utakaokubaliwa na wote na wakimya tarehe makumi mawili Disemba ijayo, alijulisha katibu mtendaji wa seni Mongala, Norbert Mandima. Nalo pande lingine la shirika la raia linahudumia mkazo wa umoja na wademokrasia na maendeleo katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo wakati huu wa uchaguzi na baada ya uchaguzi, ndiyo swali lilozungumziwa siku ya tatu mjini Kinshasa, kati ya zaidi ya wakuu makumi tatu wa mashirika yasiyo ya kiserikali. Ya mkutano ule unaandaliwa na UNAJAK katika lengo ya kuhimiza watendaji wa shirika la raia kuhusu lazima kubwa ya kazi yao wakati huu wa uchaguzi, alisema Joselin Lingisa, kiongozi wa shirika hilo Inajack. Hata hivyo mpango ungine wa uimizaji wa vijana uliendelea hii siku ya yaine mjini Kalemi katika jimbo la Tanganyika. Ni mradi wa shirika American Space onausaidiwa kifedha na ubalozi wa Marekani katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Yuget Kesa, kiongozi wa mpango ule pa Kalemi, alionesha lazima yake katika uimizaji wa vijana wakati huu wa uchaguzi. Upande mwingine kampeni ya uchaguzi na vinyume vizuri dhidi ya makazi za uchumi mjini Bukavu katika jimbo la Kivu ya kusini, mfano kwa wanaotumikisha vifaa vya muziki wakati wa maandamano na hata wanayo matangazo kupitia radio na television. Malezo mengi na Jean Kasami kutoka mji wa Bukavu. Kampeni ya uchaguzi nakuwa na matokeo kwa uchumi wa wale wenye kuendesha shughuli katika muundombinu wa vyombo vya kupeleka mbali sauti za wagombea. Baguma Mweze Master Zed ni mumoja wao. Malipo ni kukubaliana tu, inategemea mtu. Kuna wengine hawana pesa, kuna wengine wana pesa, sabu siwezi nikalipisha mfano mtu ambaye ko mpuvua panda kenza, nimlipishe sawasawa na mtu ambaye anatafuta ajapata kitu chochote. Kwa hiyo nikukubaliana tu na yeye, na niko na jitahidi sana. Mtu yote akija kuchukua vyombo, akifanya siku mbili tatu nne tano, ajatumajamaliza naye, nakuja kuchukua vyombo vyangu, tunaachana naye, kwa sababu wajamaa wakishamalizana wiki moja, mwezi moja, imeisha. Tupigia simu azipite, au wanakuwa bizi, ama wananza kufokea. Ikiwa wamoja wanapata pesa za kulipa gharama za vyombo bila tatizo wengine wanashindwa. Bibishe Masoka ni mgombea kiti cha ubunge wa taifa tokea mji wa Bukavu. Unaona, mungini yote najaa mapicha ya wakandideti. Sisi wengine mapicha yetu tayari haijaenea mungini yote, sababu tu ya kupungukiwa na pesa. Wengine wanaendesha kampeni yao kupitia televisheni kubwa kubwa za Kazarani Bukavu. Jean Kasami, Radio Okapi. Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo inaweza kulisha Afrika nzima kufuatia mazao ya mlimo yaliyomo. Ndivyo amesema siku ya pili mjini ya Addis Abeba kiongozi wa kiungo cha Umoja wa Mataifa cheni kuhusika na makao kwenye Umoja wa Mataifa oniabita Mama Dumbalo, aliomba kwa viongozi wa nchi hii wazidishe juhudi ajili ya kuzidisha pia chakula kutokana na kazi za mlimo aliojiwa na mwandishi wetu Isaac Remuyope. Ukweli ni kwamba Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni nchi ya pili kwa ukubwa kiisha Algeria barani Afrika. Nchini humu kuna milioni mbili za mashamba za kuendesha kazi za mlimo siku kwa siku. Ndiyo maana ni vema nchi hii ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilime chakula kingi kuliko kukinunua katika inchi za kigeni. Oneni kwamba jambo hili linatokana na upungufu wa kurahisisha juhudi za kazi za kilimo. Mazao ya mlimo yanaweza kulisha wakongomani wote na majirani wao kama inavyofaa, kuliko kununua chakula kila mara kulingana na ubovu wa hali ya biashara na usalama mdogo ulioko nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo A na nchi za bara la Afrika nzima. Mkusajiko wa wanabunge wa jimbo la Ituri umesema umefadhaishwa na uharibifu mkali wa barabara namba makumi mawili na saba ya taifa, hususan kati ya Lopa na Jina mtaani Jugu. Wakati wa mkutano na wapasha habari siku ya tatu mjini Bunia, wanabunge wa jimbo la Ituri walisema hali hiyo haiwezi kubaliwa, sababu hiyo ni moja ya barabara ya lazima sana Aidha, kutokana na hali hiyo, zaidi ya magari mia moja yanazuiliwa, ni miongoni mwa yenye kusafirisha mafuta ya gari na vifaa vya lazima ya kwanza, hali inayopelekea kupanda sana kwa bei ya mafuta ya gari na vifaa vingi kadhaa. Wanabunge wa Ituri wanaomba wakuu wa kiserikali wa jimbo pamoja na wafanya biashara memba wa FEC wakutane haraka kwa kutafuta suluhisho kwa hali hiyo inayovinyima vibaya dhidi ya maisha ya watu. Fuateni masemi ya kiongozi wa shirikisho hilo la wanabunge wa Jimbo la Ituri. La barabara iko katika hali mbaya sana na magari kadhaa yamekwama kwenye barabara eneo ya Bunda ya Maagi. Idadi ya watu wanaotumia njia hii na wanaojitahidi kutengeneza ni wakaaji tu, kwa kuwa waendeshaji wa kiuchumi wanakusanyika kupitia muundo feki unaoshirikiana na serikali katika ngazi ya kitaifa na mikoa. Kwa hiyo huu ndio wakati ambao serikali ya mkoa inayoongozwa na luteni general Luboya Nkashama kuchukua hatua muhimu haraka ili kuwaalika wa kiuchumi kuongelea jambo hili. Ni kusema kwamba kuna uwezekano wa kupata suluhisho. Kwanza kabisa ni katika ngazi ya serikali ya jimbo kuhakikisha kuwa matope zimeondoka ili magari ambayo yamekwama yaweze kupita ili kufikia mji wa Bunya na kufungua mafuta na hata bidhaa yengine ya viwandani na mahitaji ya msingi. Hii ina maana kwamba tatizo ni kubwa sana. E, tujielekeze sasa kusini ya jimbo la Kivu ya kusini ambako mvua kali ilionyesha siku ya tatu mjini Uvira ilipelekea uharibifu ribifu mkali hasa upande wa ulalo kali mabengi mengi naoefistongo mama ya bala. Kuna wakazi wengi ambao wanataka kuona kazi yenye kufanyika kwenye barabara kuu ya Uvira ikiisha kwa upanuzi wa lami kama ilivyoaidiwa hivi majuzi na Waziri wa Nchi Alexis Gisaro mjini Uvira. Wakazi hawa waliweza kutazama bila msaada Alhamisi iya asubuhi na chini ya mvua ndogo, tishio la uharibifu wa daraja la Kalimabenge baada ya mvua kubwa iliyoonyesha siku hizi Jumatano. Timu ya kampuni ya Esi Ek Group ambayo ilikuwa imeshinda soko la muradi wa lami wa barabara kuu ya mji wa Uvira ilikutana na meya wa mji Timu hii ilipewa ruhusa ya kuzindua kazi hii kati ya bandari Kalundu na Rompwe Kavimvira, ikiwa ni pamoja na Kalimabenge. Mkuu wa muradi huu Mark Rugerinyange: kujenga barabara maana yake nini? Kuko barabara, kuko mabiraro, kuko makanivo, kuko kila kitu. Maana yake mabiraro kuko yenye tutarudia ndani na tutayapanua, sababu ilikuwa mita sita hivi, itakuwa mita kumi na tano. Naona kama tutajijenga kwa upya na itakuwa barabara mpya autoroute. Kwa wengi, daraja la kali mabenge kwenye RN5 linakabiliwa na hatari ya kubomoka na kutenganisha sehemu ya kusini ya muji na kituo cha biashara cha Mulongwe kama hakuna kitakachofanyika kwa dharura. Katika jimbo la Kivu ya kaskazini, milio ya risasi lisikiika hii siku ya ine katika mji mdogo wa Mweso unaodhibitiwa na wanamgambo wa M23 tangu siku ya tatu ni katika usultani wa Bashali mtaani Masisi. Duru za hapo nyumbani zinaarifu kwamba hali huko ni yenye kushurutisha katika eneo hilo, ambako wakaji wa moja waliobaki huko hawakupata wakati wa asubuhi mapema bahati ya kuondoka katika makao yao. Wakati huo huo, shirika la raia la Masisi linafadhaishwa na uharibifu wa hali ya kibinadamu katika mtaa huo. Taarifa ya Bernard Njangi, usomi wake Sifa Maguru. Habari kutoka huko zajulisha ya kwamba waasi wa M23 wamezibiti tayari eneo nzima la Mweso hii siku ya ine, kisha juhudi za makundi yenye silaha kujaribu kurudia siku ya tatu katika eneo hilo, nao wakafukuzwa jioni sa moja za usiku siku hiyo ya tatu wa saza. Kisha mchana kati hii siku ya ine, mlio wa masasi uliendelea kusikika upande wam ribya Mweso kwenye barabara ya Kashuga. Habari zetu za julisha ya kwamba masasi hiyo ni msako inayoendeshwa kandokando ya Mweso kwa kuwatafuta wapiganaji wa makundi yenye silaha pale Mweso. Wakaaji wa moja walikimbilia kwenye hospitali kubwa ya Mweso, wengine ndani ya makanisa, wengine walibaki wakijificha ndani ya nyumba zao, na wengine walikimbia kuelekea Pinga na Katiru. Upande mwingine, ukimya kidogo ndio ulionekana hii siku ya nne kwenye barabara ya Kausa Kilolirwe. Katika eneo la Karenga hali ya kiutu niendelea kuwa mbaya na kuongezeka kwa wakimbizi ambao hawana msaada wowote. Hii ni Radio Kapi na watangazia kutoka mji mkuu wa Kinshasa, karibuni kusikiliza kipindi cha pili cha matangazo yetu Radio Kapi. Ni miezi mbili sasa tangu mtaa wa afya wa Oicha mtani Beni hauwesabu hata mgonjwa mmoja wa shurua. Sababu za hali hiyo, na mwalikwa wetu Arship Kusa, muuguzi mkuu anayehusika na uchunguzi wa magonjwa ya kuambukia alihojiwa mjini Beni na Marke Marufimbo. Arship Kusa, jambo. Ndiyo jambo. Maeneo ya uongozi kiafya ya usha yalishambuliwa miaka miwili hivi na janga la ndui wala suruba, hali ni kipi sasa? Kwanza nitakuelezea ya kama epidemi inakwenda kuanza Me, tunataka kukumbusha tu kweli hii ugonjwa litatanisha sana zone de sante ya kwetu, na tunasema Mungu asante kwa juu tulipiganisha hii, tuliriposte mara mbili. Kwa mara ya kwanza ilikuwa kwa mwezi wa pili, ma ile riposte ilikamata tu sehemu ya maeneo au ya ma de sante ya kwetu. Tunakuwa maeneo na maeneo makumi mbili na saba metsi kwa wakati ile tulitumika tu ndani ya maeneo 15 nyuma kidogo guvernemat yetu haikulala, iliweza kuwaza kwa juu likuwa na kunafata kwa pitia ninyi. Tunajua mlikufika mara mingi na kutapanya habari ya huku kwetu, kwani hata kichasa hata wapi walikuwa kutuita mara na mara grans ya kwenu. Tunawashukuru kwanza. Kwa mwezi wa mtano sasa kulikuwa ili sasa kampanyi kubwa na ile iliguza maeneo zote, hata fasi ma sekuriti ilikuwa wa militeri wetu walijipanga, waliweza kufatanisha waguzi, na waliweza kufatanisha hata wazazi wenyewe wanaleta watoto wao. Ni ile iliacha natuka hii kampanyi inafikia kwa maeneo yote, na tulifurahia kwa juu, ilikuwa na impact kubwa hesabu ya watu wenye walikuwa kugonjeka ilikuwa ikunapunguka, na yenye walinye wako kuonekana na ile ugonjwa ilikuwa wenye hawakukuwa na bahati ya kupata ile chanjo, kwa juu miaka yao ilikuwa inisha pita, na tena chanjo ilikuwa kidogo, hatungiweza kulete kwa watu wote na hivi tunashukuru. Sasa tunakwenda karibu mwezi mmoja na nusu mwezi mbili kunapita, na hii ugonjwa hauonekani tena. Hivi tunaendelea kukazia ndani ya vijiji, kuanza kwa wazazi, mtu yoyote anaangalia jama yake kama kuko kitu nye haiendeki, mtoto anaonyesha alama ya suluba, hata wagonjwa wengine, anaweza kuleta kwa releko minote. Releko minote atapitiza kwa centre de sante, centre de sante ite atashuka kuenda kuangalia kwa nini na tutapata habari na pamoja na ile tunaendelea yenyewe, tunafanya iko kusema nini, tunasihi wazazi wote wenye wanakuwa na watoto waweze kuchanjisha watoto wao, kwani chanjo ni ya bure na chanjo sasa iko fasi yote, fish ni ya bure, chanjo ni ya bure. Na waganga wanajitoa kwa kuweza kuleta hii chanjo kwa kuweza kupiganisha magonjwa yote yenye inaweza kuambukiza watoto na kuwaacha maisha yao inapotea. Ndio bora shipe, tunaweza kuwa na uhakika juu ya idadi ya watoto waliochanjwa surua kwa muda wa hizi kampeni miwili zote. Kwa kampeni ya kwanza tuliweza kuchanja watoto elfu makumi tatu na, saba, mia mbili, makumi tano. na ile, ile kwa wakati ile kwa inye tulikuwa na tunangojea, tulifika karibu kwa porsentage ya makumi tisa na mbili juu ya mia moja kwa kampeni kubwa yenye tulichanjisha Alors sasa ile wakati tulichanjisha kwa maeneo yote, unajua nafasi nyingine kwa namna tulisema insecurity, tuliweza kuchanja watoto karibu elfu makumi sita na tatu mia mbili na, na na ile iliweza kuleta kwa, kwa, watoto yote nyingine tulingojelea karibu percentage ya watoto makumi saba, percentage makumi saba kwa juni isa kwa dilie na sehemu kubwa. Alors si tuliwaza ya kama ilipitika vizuri kwa juu kufatana na hali zone eh, de sante yetu inapitia hata kufika sasa. Ile ni hesabu kubwa eh, sana kwa juu watoto wenye tungeweza kupata, tuweza kuwapata wengine, ilikuwa nguvu kwa juu ifa kwa afya vile maisha ya wafanyia kazi hivi nini. Ni mipangilio la ukingo kwa matunzo dhidi ya ugonjwa huo kwa siku za usoni. Na kwa wazazi, utakuwa na ujumbe gani maalum kwa siku zinazokuja? Tunasema hivi kila wazazi walete watoto karibu na fasi wanaleta chanjo, ikiwa kwa eneo ya kunakuwa fasi wenyewe wanatia site ya vaccination, ilifaa tunaleta watoto pale, na mutajue ya kama sasa vaccine vile tunapata mafrigo, tunakuwa na bahati ya kupata frigo na tunaisha kuleta masehemu mingi ndani ya RD Sante kumi na tano zaidi wanakuwa na ili frigo solaire, na tunajua ile itatusaidia sana kwa kuweza kuweka vaccine, na tutaleta vaccine vile ya kalite Arshipe, kiusa. Shukrani seni kituo cha Kivu ya kusini pamoja na sekta ya mambo ya kiraia ya Monisco vilihimiza wakaaji wa Walungu kuhusu uchaguzi katika hali ya amani. Ndiyo swali alituandalia Jean Kasami kutoka mji wa Bukavu. Tabaka zote za kijamii ziliwakilishwa katika kikao cha kuhimiza wananchi kuepuka vurugu za wakati wa uchaguzi. Kiongozi wa mtaa wa Walungu kara Zoinosa anahakikisha kufikisha mafunzo walipewa na wataalamu toka Seni na Monisco tawi la Kas katika vijiji vyote na vitongoji vya ndani ya mtaa huo. Hapa ku sale ya teritware ya Walungu leo hii mazoezi tunafanya pamoja na wareprezenta ya population ya walungu territoire ya walungu pamoja na baespert ya monisco na ya seni itatuletea uchaguzi yenye haitakuwa na mizozo hata kidogo. Wahudhuriaji walitokea vituo mbalimbali vya kazi za serikali, wengine walitokea vikundi vya shirika la raia. Gomora Esperance ndiye msimamizi wa kitengo cha serikali kiusikacho na maswali ya jinsia mwanamke jamana wa mtoto katika mtaa wa Lungu. Kwa kipasho ya kwanza niko nayo ni kuomba seni iongeze wafanyakazi kubiro yake ya Walungu, sababu hata hiyo operation ya kulivre madiplikata tunaona kabisa kama inatia shida nyingi. Teritoire yetu iko vaste, cheferi yetu yangweshe nayo iko vaste. Kuna watu huko wanatoka Nyengezi, Kamanyula, Lurala, Irongo, mbali kule wanafika kwa ajili ya kupewa makarte de lecteur. Lakini jambo ya kushangaza, hata wamama wako na watoto kumgongo wanalamukia depuis 5 heure Unaona mutu amerudi, hakuweza kuweza kukuwa servi. Tunaona kwamba iyi mashini moja haiweze kabisa kureponde ku bezwin ya population. Kristia Limasi, ambaye aliwakilisha katibu wa seni jimboni Kivu ya Kusini, naye alisema, ivi tunafikia kueta penye tunata kuingia mumaeleksyon, lakini kila mutu anapasha yuwa tulianzia wapi puke tufike kumaeleksyon, pwiske batu balikuwa nasema arolema aitakuwa Paka leo kuko batu venye biko konvenki kama kutakuwa transition. Marezo sosyo kwanza njo kifata nabia marezo sosyo utuza gonjwa. Bukavu, Jean Kasami, Radio Kapi. Habari zingine za mashariki kwa kifupi. Jimboni Ituri zaidi ya wahami mia sita makumi tano kutoka kambi ine za mji wa Bunia walianza pokea jana siku ya ine usaidizi wa kibinadamu damu wa feza kutoka shirika nalohudumia wakimbizi aser. Ni matunda ya uhusiano na serikali ya jimbo kwa kuwaruhusu wahami waanze maisha ya kawaida katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Shirika la raia la Beni lashutumu kurudi kwa ukosefu wa usalama. Muda wa siku ine zilizopita, watu tano waliuawa katika maeneo ya mta wa Mulekera. Huko huko Beni, pikipiki piki mbili ziliharibika na wengine watu watatu waliuawa na wawili walijeruhiwa vikali, wakati wa ajali ya siku tatu Panyaleke. Katika barabara Beni Kasindi, hali hiyo inaambatana pia na uharibifu wa barabara kutokana na mvua kali za mwisho. Huko huko, mwisho wa kipindi hiki cha habari nasema asante kwa wote waliungana nasi kwa erini.