Had you copy? Oh, copy. Jimboni Kivu ya kaskazini, mji wa Mushaki katika mtaa wa Masisi unachukuliwa na waasi wa M23 baada ya mapigano makali asubuhi ya siku ya nne kati ya waasi hawa na wanajeshi wa FRDC katika taarifa hii ya habari tutazungumzia pia kampeni za uchaguzi za wagombea raisi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Tume ya uchaguzi CENI inaendelea na operesheni ya kutoa vyeti vya kuruhusu mashahidi kutoka vyama vya siasa, makundi, pamoja na wagombea huru kufanya kazi siku ya uchaguzi. Haya na mengi zaidi mutayafuata punde kidogo. Karibuni. Hamjambo, wapendwa wasikilizaji wa redio Ukapi. Katika jimbo la Kivu ya kaskazini, mji wa Mushaki katika mtaa wa Masisi unachukuliwa na waasi wa M23 kulingana na duru kadhaa. Hii ni baada ya mapigano makali asubuhi ya, ya siku ya ine hii kuwapinga waasi hawa kwa wanajeshi wa FRDC. Duru zetu zinathibitisha kwamba ingawa jeshi limeondoka Mushaki, hata hivyo linashikilia misimamo yake katika vilima vilivyo karibu. Raia wengi wamekimbia eneo hili. Bernarde Nyang'i kwa maelezo, nikiisha muda wa karibuni, masaa saba za mapambano makali Ndiyo waasi 3 walidhibiti mlima wa antena ya Mushaki kilomita 2 na kitongoji cha jiji ripoti muhimu za ripoti. Duru kadhaa hizo zinadokeza kwamba jeshi la taifa likiepuka kuwe maafa zaidi ya raia ya kijijini humo waliondoka na kuelekea milima za kandokando. Msemaji wa liwali asiyethibitisha taarifa ya kwamba Mushaki yadhibitiwa na waasi unena kwamba angalau waasi walipenyeza wapelelezi wao kijijini humo kiisha kuiteka mlima iyo ya kando. Luteni Kanali Giomenjike uomba kwa raia kuwa tulivu huko, akitangaza kwamba jeshi la jitaidi ili kuchukua mbinu zote muhimu za kusaka waasi na kuwafyiga maeneo yale bila kuzoa taharuki kwa raia wa mali. Ikumbuke kwamba nitokea saa munane za usiku Ndipo mapambano makali yalianza upya upya, iy Alamisi kandokando ya Mushaki uko waasi wa M23 wakishambulia kijiji kile kwa manjia mbili, hadi jioni leo hali ya baki yenye utata maeneo yale. Goma, Bernard Nyangi, Radio Kapi. Nia ya M23 ni kwamba kusiwe uchaguzi katika baadhi ya maeneo ya Jimbo la Kivu ya Kaskazini tarehe makumi mbili mwezi na mwaka huu tunao. Hii ni maoni kutoka kwa mwanabunge wa taifa Juvenal Munubo. Alisema ayo jana kwenye redio Okapi baada ya kuanguka kwa mji wa Mushaki mtaani Masisi. Juvenal Munubo anatoa wito kwa serikali na wakaaji wa Kongo ya Kidemokrasia kuunga mkono jeshi la FRDC ili kuzuia kusonga mbele kwa M23 katika sehemu hii ya nchi. Juvenal Munupo yupo njiani mwa simu na Paul Matendo. Tumesikia ya kwamba muji ya Mushaki apo mutaa ya Masisi imeanguka leo asubuhi kati ya mikono ya M23, kusudio ya Rwanda ya kujua kwanza ni kusema, Rwanda ambayo imeunga mkono M23 wamekuwa na kusudio mbaya ya kuzuia Kivu, jimbo la Kivu la kaskazini iende katika uchaguzi ambao umeandaliwa tariki makumi mbili mwezi huu mwaka huu. Ya kufanya sasa hivi ni kupatishia nguvu jeshi ya Kongo, kusudi waaskari jeshi waweze kufukuza adui, na pia wote ambao wamependa Kongo nishetu wajiunge na jeshi ya Kongo, waipatishie jeshi ya nguvu. Kama watu wanaweza kuwa wiko na habari fulani fulani ama ujasusi, ni sherti waipeleke kwa wakubwa wa jeshi kusudi pamoja tukiungana tuweze kukinga nchi na uchaguzi uweze kufanyika katika Kivu la kaskazini. M23 imependa jimbo lote la Kivu la kaskazini visiende katika uchaguzi, tubaki tu katika jimbo la Kivu ya kaskazini. Siku moja kabla ya kumalizika kwa muda wa kazi ya kikosi cha EAC kilichotumwa katika eneo la Masisi na Ruchuru, vikosi vingi vinavyounda kikosi hiki tayari kikosi cha Uganda ambacho bado kinaonekana Ruchuru. Hata hivyo, tunajulishwa kwamba wakuu wa majeshi wanachama wa EAC walikutana siku ya tatu huko Arusha nchini Tanzania kwa kuzungumzia swala hili. Mkuu wa Monisco Bintukeita anasema ana wasiwasi kuhusu mapigano mashariki mwa nchi. Ninatoa wito kwa pande zote katika mzozo huo kupunguza mivutano na M23 kuacha mara moja vurugu. Munisco iko pamoja na FRDC na itafanya kila kitu ili kuhakikisha usalama wa raia, alisema Bintukeita kwenye mtandao wake wa X na kuhusu uchaguzi wa rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, tuwajulishe kwamba wagombea Moizi Katumbi Chapwe namba tatu pamoja na Mchungaji Abrahamu Galasi namba kumi na sita waliendesha kampeni zao za uchaguzi katika eneo la bandundu Kubwa siku ya tatu walifika Kikwiti, jiji la pili katika jimbo la Kwilu. Kwa ngambo nyingine, Martin Fayulu Madidi namba makumi mbili na moja aliomba wakaaji wa Mbandaka kumchagua kwa wingi na mgombea wa namba makumi mbili Felix Antoine Chisekedi Chilombo alifika siku ya ine huko Kamina katika jimbo la Olomami ambapo alihutubia watu waliokuja kumsikiliza. Felix Chisekedi alifasiria mafanikio mbalimbali yaliyofanywa kwa mamlaka yake ya kwanza. Aliomba mamlaka ya pili ili kuendelea na maendeleo ya inchi. Tujielekeze jimboni Kivu ya Kusini, hasa katika mtaa wa Kale huko ambako ofisi ya kuandaa uchaguzi Seni ilifika siku ya tatu mjini Bunyakiri ili kuacha vifaa vya uchaguzi. Kutokana na hali mbaya ya barabara, usafiri wa vifaa uliwezekana kutokana na usaidizi wa Monisco. Taarifa ya Rachel Kesembangu yatolewa na Hortense Zabona. Zaidi ya Bunyakiri, seni inafaidika na msaada wa Monusco kwa ajili ya kupelekwa kwa vifaa katika maeneo mengine kumi na mawili katika Kivu ya Kusini, miongoni mwao Numbi Kamituga, Lugushwa, Minembwe, Shabunda senta, Penekusu na kadhalika. Katibu mtendaji wa Seni, Pius Bikungu, anaeleza: Monisco ni wafadhili wetu tangu zamani, wanasaidia seni kila mara kumakazi kuhusu logistique na ni hivi materiel ilifika Bunyakiri na ile materiele kunakuwa ile yote ambayo itatumika katika bureau de vote kwa ngambo yake shirika la raia la Buloho hapo paBunyakiri. Kupelekwa kwa vifaa hivyo inakuwa jibu kwa wasiwasi ya baadhi ya wakaaji ambao walikuwa wakitilia mashaka kufanyika kwa uchaguzi. Mungu iko lwa Mungu Junior, kiongozi wa shirika la raia la Buloho paBunyakiri: sisi saa vile wakaaji wa Bunyakiri, hii materiel yenyewe tunaona kwa siku ya leo inatuonesha ya kwamba guvernema iko na volonte ya kufanya maeleksio ilipangiwa, yani siku ya 12 ya mwezi wa 12. Tujulishe ya kuwa kupelekwa kwa vifaa hivyo kutaendelea hii siku ya ine palulingu, hapo tunapatikana Shabunda na palugushwa mnamo mwenga—Bukavu, Hortense Bona, Radio Kapi. Habari nyingine ni kwamba tume ya uchaguzi SENI inaendelea na operesheni ya kutoa vyeti vya kuruhusu mashahidi kutoka vyama vya siasa, makundi pamoja na wagombea huru kufanya kazi siku ya uchaguzi. Mahitaji ya kupata kibali cha mashahidi, waangalizi pamoja na waandishi wa habari kwa sasa yanakuwa mengi katika maofisi ya SENI jimboni. Umuhimu wa shahidi kwa ufuatiliaji wa uchaguzi ni kubwa. Radio Kapi, dossier en Swahili. Hospitali ya chuo kikuu cha Bukavu ina kituo cha matibabu cha aina yake ya pekee nchini Kongo ya Kidemokrasia. Viongozi wa IOB Chuo kikuu cha Bukavu waliopokea kituo hiki kiliofadhiliwa na ofisi ya haki za binadamu ya MONUSCO wanajulisha kwamba kituo hiki kitasaidia kwa mapambano dhidi ya uhalifu. Jean Kasami kwa maelezo. Hiyo be ndicho chuo kikuu cha kwanza kupewa kituo sawa na hicho katika Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo, ni msaada kutoka Umoja wa Mataifa kwa njia ya ofisi yake ya haki za binadamu BCNDH na Monisko. Mwakilishi wa kiongozi wa chuo hiyo Bena, akiwa ndiye katibu mwenye kuhusika na maswali ya sayansi, profesa Arnold Aluma aeleza nini mafaa ya kituo cha medisini legal. Hiki kituo kitahusika na matunzo ambayo inaelekea sheria, ni kusema nini, wanganga wanakuwa na makazi mingi, na katika ile makazi kunakuwa kazi ya kuelimisha sheria, kungambo ya kuonyesha kosa ilitokea namna gani, hiki kidonda kinaweza kutokea na nini na kadhalika. Na mpaka leo mara mingi sheria ilikuwa tu ya kufanya kwa kuzania, lakini kwa leo sasa wanaweza kuingia kulaboratoire na wanasema hii kilonda inakuwa na miezi sita ilitokana na kisu au na masasi au tuseme ng'ambo ya sumu. Sheria haikuwake na namna ya kutambua kweli kama hii ilikuwa sumu lakini ile laboratoire inaweza kusema hapa kulikuwa na kitu ambayo ilitokana na nje, na inasaidia kwa uamuzi, ukiwa uamuzi ambao inasimamia kwa mambo ya ukweli. Na utajikaza hiyo kiwanda iwasaidie kusudi wanganga wa juriste, wa criminologue, wa, wa, wa psychoclinicien waendelee mbali sana. Kituo kimekabidhiwa katika mikono ya viongozi wa serikali Kivu ya Kusini. Mganga mkuu wa kliniki za universitaire hapa Bukavu Daktari Kachunga Philippe. Ili ya kusaidia watu ya watatumika hapa wakuwe na vifaa yote ya kubasaidia, ili ya kutumika mzuri na kufanya kazi vizuri kabisa. Kazi za ujenzi wa jengo lenye kuhifadhi kituo cha uganga na sheria zilidumu miezi mnane na kugharimu dola elfu makumi sita na kenda. Bukavu, Jean Kasami, Radio Okapi. Shukrani kwako Jean Kasami, na ni mwisho wa habari. Aksanti kwa kuweza kutufuata.