Kanali Kevin uh, Biabato, jambo. Tuanzie na hii jambo, ilijitokeza huko Pana, kulikuwa ni shida gani? Ni kweli kabisa, tarehe kumi na nane huu mwezi huu wa kumi na mbili, kikosi cha Monusco cha ame kilipokea taarifa kuhusu uvamizi unaoshukiwa kuhusisha kikundi cha Kodeko ambao walikuwa wananyanyasa wakazi wa kijiji cha Pana. Doria kutoka kikosi hicho cha Monusco ilifika katika kijiji cha Pana dakika kumi baada ya kuletewa hizo taarifa, na doria ilipokea taarifa kutoka kwa wanawenyeji na wanachama wa PNC kwamba watu watatu wanaozaniwa kuwa ni wanamgambo wana wa Kodeko walionekana usiku wa kuamkia hiyo tarehe ishirini katika kijiji mm -hmm. cha karibu ambacho ni kipo kilomita tatu kusini magharibi mwa Pana. mm -hmm. Tishio hili iliwafanya wanakijiji kukimbia maeneo yao ya makazi. mm -hmm. Doria ilijipanga Doria ya kikundi cha MONUSCO ilijipanga na kuzunguka eneo hilo la Ame na kijiji cha Pana na kufanikiwa kutawala eneo hilo na kuhakikisha ulinzi na usalama, hivyo kusababisha wakimbiaji hao kukimbia eneo hilo. mm -hmm. na baada ya ku, kuonekana hakuna tishio zaidi, doria irudi katika eneo la kazi la kudumu. alafu huko mm -hmm. Mai Moya ni pembeni ya Oicha, hapa ni kitu gani ilijitukiza? Eh, huko Maimoya tulipokea taarifa ambayo ilikuwa ni tarehe 25 mwezi huu, ambao ni siku ilikuwa ni siku ya Noeli, kutoka kwa kituo chetu cha MONUSCO cha Afrika Kusini ambacho kiliripoti ufuatiliaji wa risasi uliofanywa na watu wanadaiwa kuwa ni wa kikundi cha ADF katika kijiji cha Maimoya. Raia wa karibu na Maimoya walihamia kituo cha uendeshaji cha Maimoya kwa ajili ya ulinzi, na takribani raia 980 wametafuta hifadhi katika kituo hicho cha MONUSCO cha Maimoya kwa ajili ya ulinzi. Jeshi la serikali ya Kongo la FARDC pamoja na platuni moja ya kikosi cha MONUSCO cha Maimoya walishika doria katika maeneo yanayozunguka vijiji vya pamoja ili kugundua harakati zozote za kikundi vikundi vyenye silaha katika kijiji cha Maimoya. Na kwa bahati mbaya iligunduliwa miili i, mitatu na kuopolewa ikiwa kat, kando, kando mwa barabara ya, kuu ya, ya nne na makutano ya Maimoya ikiwemo pamoja na mtoto mmoja mdogo ambaye alikuwa bado yuko hai mtoto huyo alichukuliwa na jeshi la serikali ya Kongo kwa ajili ya uhifadhi, na baada ya ukaguzi wa eneo uzima ambao ulifanyika kwa kikundi cha MONUSCO na FRDC mm -hmm. E, washambulizi uh -huh. Basi turudi kwanza siku ya election, implication ya, ya jeshi la MONUSCO ni gani? E, katika siku ya, ya uchaguzi ambayo ilikuwa ni tarehe ishirini mwezi huu ambayo ilikuwa ni siku ya uchaguzi mkuu katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Jeshi la MONUSCO lilitoa mchango wa kuhakikisha ulinzi na kupeleka vifaa vya ajili ya kupiga kura. Hii ilitokea baada ya wanamgambo wa Kodeko kuvamia kituo cha kupiga kura huko Solo, ambacho kipo kilomita 13 kusini mashariki mwa Jugu, wakichukua vifaa vya uchaguzi. Inaarifiwa wavamizi hao walitaka kulipwa pesa kwa sababu wamehakikisha, eti wamehakikisha usalama wa kituo hicho. hmm. Mamlaka, viongozi wa CENI, FRDC na wahami waliwasiliana na MONUSCO wakiomba msaada katika kulinda wahami waliokuwa wanasubiri kupiga kula katika Gabo ambazo ni kilomita takribani ishirini kusini mashariki mwa Jugu, kwa kutoa usalama katika kijiji ambapo foleni kubwa ya wapiga kula iliripotiwa. Kituo cha MONUSCO cha kilituma doria iliyokuwa na jenereta mafuta na taa ili kuwawezesha upigaji kula kuendelea katika kituo hicho. Kwa kumalizia napenda kutoa taarifa kuwa uh, kituo cha Umoja wa Mataifa cha Rubelo kimefungwa rasmi tarehe 26 mwezi wa 12. mm -hmm. Kambi hiyo ambayo ilifunguliwa mwaka 2002, uh, ilikuwa ni kambi ya kikosi cha Umoja wa Mataifa ambayo imekuwa imechangia kwa kiasi kikubwa kuwaondoa na kuwarejesha makao wa wapiganaji wa patao 25000 wa zamani wa jeshi la FDLR na wapina, wapiganaji 11000 wa makundi yenye silaha. Monusco itaendelea kufuatilia maendeleo ya Rubelo kutokea Beni na kuhakikisha usalama wa raia. Asante Kanali Kevin Byabato. Asante sana Bwana Julius.