Jambo mama? Jambo sana. Jina ni nani? Kabuo Kataka Klarisi. Mie niko mkazi wa Kibirizi, komwanamemba wa Msalaba mwekundu mu lokalite Kibirizi, ninashimamia wamama pale na mimi nakuwa mshauri wa wamama mu lokalite Kibirizi. Matatizo kubwa, shida kubwa gani yenye mama wa ii region, wa ii eneo wanapata? Vraiment huku kwetu Kibirizi tunasumbuka sana sie wamama. Wakati wanasema wanaenda kushamba kule, kushamba kuko maekipe zenye ziko na mabunduki wamearme wako kule, baada bale watu wenye wako kule, haviko naitika kuvapitisha kwa ile mabariere zewanatia munjia, ule mama narudia, hatapata chakula. Wala kusudi apate chakula, watapenda wafanye ujeuri kwake ya mkazo, juu afaye nini? Apite apate chakula ile natusumbua sana, tumelalamika zaidi na zaidi kuwahusika, hatupate shibu. Ulisabia eske ni maka za mingi, wala pana vrema. Tuko na maka za mingi leo, za vyolasi za mingi sana mm, zaidi sana mwile maeneo ya ni Kirima Kishishe kule mumakandokando za Kishishe wa mama, tunateseka na tunasumbua kule, njo kuna kwa shamba za mingi, ndio na mkaumiro ichasenda huku me, kwa kawaida mnabeba ile malalamiko kwa nani? Rapport ile ya maka ya violence munatumia kwa nani, ile ya makaa ya violence? Wakati tunaikala na vahusika, ba autorité tunavapashia ile habari, bengine tunaipasha tuna kwa oniger open action. batu ya Action Aid afsi tunawapasha hizi malalamiko na wanaona gisi ya kutusaidia kuleta dawa na kuhimiza mekosa haiishe, manake tunaona tuko natunza makosa, lakini hatutunze shina ya makosa. mm -hmm. Na ile inatusumbua sana, lakini kwa ngambo ya wa matunzo wale wa, wa vitime wanatunzwa, ndio wako wanatunzwa, wako wanapokelewa kuvituo na wanapewa dawa kabisa bila malipo. Mi mungelipenda ubakaji njo imalizike, imalizike vraiment, na mwanamke apewe haki yake zaidi sana. Wanamke wakati iko kule ku amepata ile neema ya kusoma masomo, kusudi wamwitikie ile masomo ile yote. Mwanamke anashauriwa kule kukazi swate ni mwalimu, kusudi aheshimike kukazi na asikie kazi ni ya mzuri ule mushefu wake ha -ha. Atapenda tu aanze fanya ujeuri kwake, aishi njo aishi pale mukazi sote, so bwana yake. Tunaomba sensibilisation vraiment, mukominaute, tusensibilize ba baba kuonesha kama mwanamke iko na ruhusa ya kufanya tu kazi. Na tukisumulia juu ya kazi zingine, tukwa tushasema juu ya shamba, kazi zenu za maendeleo. Tunajua shamba njo aktivite principale ya wakaaji na wamama. Eske munavuna mavuno ya shamba yenu? Eske munafikisha hayo kusoko? vile watu wa Kibirizi, munaenda kusoko gani? Eske munapata faida kidogo? inaacha vrema, tunashindwa maisha. Utaenda msoko kidogo, yenye umeleta nayo haina bei, unaleta mihindi, saki ya mihindi sa eve kilo dolare inakuya fika mungapi? Inakuya fika mu 28 mile kusaki muzima ya mihindi, huko na watoto ku masomo, unakuya kutana vita iko kusie fasi yote. Hatuna amani, tunakosa kama Kongo inalogewa na nini? Vraiment tunahuzisha wanani? Tunahuzisha batu ya Butembo, batu ya Goma walishafunga njia, njoo hatuna nafasi engine ya kupeleka ile mizigo yote omwe pale Butembo, kusema mwanamke au mulimaji hana pouvoir, hana uwezo ya kufikse bei. Hakuna yeye kuya na bei, ukuya kupatia bei yenye takuuzia amu ile chakula ya aksnti sana mama, mam okay. na kourageksn