Kiongozi wa TPO katika nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, jambo jambo, unamaliza kutangaza mpango ambao mtatumika nao miaka mitano ijayo. Huo mpango unategemea mikondo miwili kama yale tunayo kwa miradi zetu: ni ile ya afya na ile ambayo inahusika na ukingo pia elimu. Kwa ng'ambo ya afya, kuongeza vituo ama kurahisisha watu ili wafikirie kupata matunzo. Kuna yale ambayo inafikiria kurahisisha kazi za mlimo na maji safi na kazi za kupiganisha utapia mulo, na kunakuwa zile ambazo zinasaidia kwa kupinga magonjwa ambazo zinatokana na uchafu ili tufikirie kujibu kwa afya za watu kilivyo, na ile ambayo inakuza ukingo na elimu, ndizo ambazo unaona zinalenga ujenzi wa mashule, kutia vifaa ili kurahisisha elimu iliyo bora na kupelekea watoto kukua na mahali ambako watasomea. Na kwa ukingo zaidi ni kutumika kwa ajili ya ukingo ya watoto, na ile ambayo inakuwa ya haki za wakina mama na kuwasaidia nao kuchangia kikamili kwa maendeleo. Maeneo gani mnashughulikia zaidi katika Kongo? Maeneo tunaoyashughulikia zaidi inakuwa ni karibu ni jimbo kumi na mbili: Sud Kivu, Maniema, Tanganika, Mbandaka, Equateur, Kwilu, Kwango, Kinshasa, Goma, Ituri, Kananga, Chikapa na Maindombe. Hizo jimbo zote ndizo tunalenga kwa kutumika na miradi yetu. Muhula unaotoka malizika, bila shaka mulikuwa na matatizo fulani. Kwa muhula huu wa miaka mitano mnaoanza sasa, mutakabiliana vipi na yale matatizo? Ah, tulikuwa na matatizo kiukweli, lakini yale ambayo tutafanya kwanza, tutatumika kondo kwa kondo na serikali, ili yale ambayo sisi haiko kwa uwezo wetu, serikali atusaidie kutatua. Tutatumika pia na wenzi wetu ambao nao wanakuwa wakifanya kazi ya misaada ya kiutu na maendeleo, ili tutie pamoja nguvu kusudi tufanye miradi ya pamoja, na pia tutembee pamoja kwa kuwaongelesha wafadhili, ili pamoja tufikirie lengo, kwa sababu yenye tutafanya ni kuchangia kwa wengine wanafanya, na umoja ni nguvu. Ile ndio tutafanya, ili itusaidie kuepuka matatizo na shida ambazo tuliona kwa muda ulipita. Miaka mitano inayomaliza apita mulitumikisha kiwango cha pesa milioni zaidi ya makumi tatu na mbili hivi, lakini kwa miaka mitano ijayo mnasema mtatumikisha milioni makumi sita. wapi mtatoa hizi pesa? Hizo pesa ni government. Sisi ni shirika ambalo linasindikiza serikali na kama vile ulisikia hata aliyewakilisha serikali ya Kongo msimamizi wa provensa wa jimbo letu la Kivu ya Kusini, alizungumza ya kuwa tutatumika pamoja, serikali itaunga mkono hii mipangilio ambayo tumetia ili tuende pamoja. Ni kusema hii pesa serikali ndio pesa na serikali anatumika kwa ajili ya haki na maendeleo na maisha ya wakaaji wake huko, ndiko tunategemea. Na kuna wafadhili ambao nao wanakuwa tayari kuunga mkono serikali. Kuna kwa wale ambao wa nchi za ugenini na wale ambao wanakuwa mahali hapa, sote tutazungumza pamoja na kuona kipi tunaona kitawezekana wakati gani na kwa kiwango gani, na ni hiyo tegemeo letu. Lakini shirika letu nalo linakuwa na wanamemba na pia linafanya kazi za kutafuta pesa zinafanya kazi ambazo zinaweza kuleta mafanikio ili zisaidie kujibu kwa mahitaji na lengo ya wale ambao tunaowalenga kwa miradi yetu. Halafu nao watatia mkono ili sote pamoja tufikirie kutenda hiyo kazi ambayo si rahisi. Mafanikio mema kwa na kiongozi wa Tepeo. Shukurani.