Kakuli ivya jambo, e jambo wasikilizaji wapenzi. Siku hizi pabeni mboga majani inakosekana, unaweza tuambia umuhimu wa chakula hicho hisho kwa malisho ya mtu, hasa kwa watoto? Mboga majani na matunda inasaidia kusudi tupate vitamine, ni kingo kwa magonjwa mbalimbali mtu mbali anayetumia mboga majani na matunda hawezi patwa na constipation, wasikilizaji wanasikiliza, na hata magonjwa mbalimbali mbali, kama kasa, kama ugonjwa wa moyo, kama kunenepa kupitisha kiasi, yani obezite na diabete haviwezi tokea katika jamaa. Kwa kila siku mtu anapashwa tumia matunda tano hata mboga majani. Mboga majani ambayo yanajulikana sana ni yapi? Tunaweza kuyatumia ikiwa imepigwa ama ya mbichi. Hapa katika mtaa wetu na kandokando kando, mimea ni mingi sana. Tunapotaja kwa mfano karoti unataja beterave, kokombre, kurje, epinar, shu, salade na kadhalika. Mapuavro usiseme, aubergine usiseme, tomate usisahau. Sasa kuna ile ambayo tunaweza tumia mbichi, kwa mfano tukitumia karote hiyo, unaweza itumia hata mbichi kusudi macho yako yasiwe na shida, na kuko ingine ambayo inaweza tumiwa tunapopika. Lengalenga yafaa ipikiwe, lakini kwa muda una na wakati unaofaa. Ukitokotesha sana mboga majani mingi inapoteza vitamine vyake, na ndiyo maana kuko aina ya mboga majani na matunda ambayo unaweza tumia mbichi na ingine ambayo unaweza tayarisha, lakini ufanye namna yote usiipoteze vitamini inayokuwa ndani. Sasa matukio ni yapi kwa wale ambao hawazoe kula ama kutumia mboga majani, gisi tumesema kwa faida ya matunda na mboga majani? Kama jamaa yako hauizoeleshe kutumia mboga majani na matunda, utaambukizwa na magonjwa mingi kwa sababu utakosewa vitamine, utakosewa fer, utaona nywele za watoto zina geuka kwa sababu wanakosewa hivyo vitamini. Na roho moyo nao utasumbuka, na hiyo tunayoita pangrea itasumbuka, na wengi wanaweza kuwa na makaseri, na hata kuona macho inakuwa na yenye tunaita vizio flu ni kusema zoelesha jamaa yako kwa kutumia mboga majani na matunda utakuwa na afya njema. Labda kunaweza kuwa e, matukio mabaya kwa kula ama kwa kutumia mboga majani, sijui matukio unaweza kuwa yapi? Kwa kila kitu yafaa kiasi. Utumizi wa hivi mboga majani na matunda unaomba yenye tunaita variation, yafaa tuchange, lakini kutumia aina moja, hiyo itasumbua jamaa lako. Kwa hiyo kama usafi hauko kutakuwa vijidudu ambavyo vitakuwa juu ya ile majani na utaona, unajiambukiza na maparaziti zenye tena zitatuletea magonjwa ingine, na tuepukane na mimea matunda ambayo inakuwa hazarani inje. Hiyo itakuletea fievre tifoide na njutaona kwa hizi siku ya sesheres, wengi wanakuja hospitalini, wanasema nyoka zinawauma na kadhalika, na njo hii kukosa usafi. Shauri gani unapana kwa wale ambao hawazoei kula ama kutumia mboka majani, shauri tunayoweza toa katika jamaa lako katika parcelle yako, uwe na jardin ya mapwaro, ukuwe na miti ambayo inatoa matunda, ukunanunua sokoni matunda na malegime, na achana na wale wanaosema ukitumia legime mingi na matunda mingi itakuletea e, epilepsi kifafa, wala itapunguza damu, hiyo ni uongo. Na shauri lingine, unaponunua nyama uwe na uhakika kuwa pembeni kuko legume produi shimike e, unapotumia ile mimea wala ile mboga majani di inaweza kuletea au kuwa mwanzo wa makansa kaser, na njo maana tunapenda chakula ambacho kilikomaa achopeke, bila maprodishi mike, bila madawa yoyote. Hiyo ndiyo ambayo tunaweza sema juu ya swali kama hilo. Bwana mbaya ikakule twakushukuru.