Kanali Njike Giome, jambo, jambo dada. Wakaaji wa kata nyingi za mji wa Goma wanatoa malalamiko ya kwamba wa askari wazalendo wanaleta usalama mdogo, wananyang'anya watu, wanabomoa manyumba na kubeba bitu ya wakaaji na kuwaumiza, kuwaua. Wewe sa vile msemaji wa jeshi unasema nini? Eske jeshi inajua ile habari na inafanya nini? tuko naishi na wewe hapa. Hiyo taarifa tumeijua tayari, na wakubwa wameijua, na ndiyo kwa maana unajua liwali wa jimbo meja jemadari Pita Chirimwami alichugua hatua mbalimbali, hasa ya ku stope yo tunaita circulation ya mamoto, tuki shapite 18 h, na yo magari ambayo inayotembea ikiwa na vio ya mweusi, hiyo yote ni namuna ya kupunguza iyo kutokuwa na usalama katika muji wetu wa Goma. Lakini pia a, kuhusu kusema kitu ambayo sikubali, si ni kusema kama majeshi na wazalendu ndio wao tu wako ala base ya insecurity. Unajua nyumanyuma, hapa nyuma bali tulikamata watu karibu 30 ambao wanatumia silaha, wamevaa kombati, wameenda iba, wameua wakinape, na wakati tulipo wahesabu tuliona kama wengi kati yao ni raia. Juu ya nini tunaisema hiyo? Ni kusema kwamba Sio kabisa lazima, kama lazima unaona kama kulifanyiwa kosa fasi fulani, unataja mara moja mwanajeshi ama, ama, ama mzalendo. Lakini ya muhimu ni hiyo maservisi yetu ambayo iko habilite, inafanya kazi jisi iko inafanya, natuletea ule mutu na njo pamoja tunajua ni mtu fulani alifanya hiyo kosa, lakini kwa kuhakikishia raia ambao wanatufata ni kusema maservisi yao iko inafanya kazi kwa ajili ya kugundua ni wanani ambao kwa wanasababisha usalama kidogo hapa kwetu. Pia unajua, tuko mwile, tunaita zone operationel, adui tusiwe tunamuona tu mule muprofondeur. Adui ana mbino zote, anaweza akasababisha hiyo usalama mdogo atravers tunaita ba, ba, babrebi galeuse, na lengo yake ni nini? Kukabula ama kutosha ile mawasiliano mazuri kati ya maservisi yetu ya defense ya sekurite na raia. Ndio situko kuzone operasioneli apa kwetu, kunaweza kukakuwa majeshi wengi, lakini majeshi hawaruhusiwe kukala hapa Goma. Wa wakati wamefika wako wanaenda mdeploy, wanaweza fika wanaekala leo na kesho mnaweza ona majeshi wengi, lakini utaona kesho yake majeshi wote hawapo. Ni kusema wakati ma... unite ya majeshi nakuya wako na fasi ambao wako wanaelekezwa uko porini kwa ajili ya kazi, na ile isisumbue kabisa. Wa ndugu yetu, sasa unajibu gani kwa wakaaji ambao wanasema kama waaskari wale wa brebu galaise wala wazalendo ni kwa sababu ya njaa hawalipiwe hawakulishiwe na serikali, ndio kwa maana wanaiba mali ya wakaaji, wanatia mabariere kumabalabala ndani ya mainterieur, wanakamata mataxi kule na kunyang'anya watu. Kwanza neno ambao unasema kuhusu wazalendo eti wanatia mabariere, ujue kwamba oda ilishapewa na ilishatekelezwa. Ni kusema hakuna mzalendo ambaye atakuwa nyuma ya, ya majeshi ya taifa, wote wako mbele kwa ajili ya kazi. Kusema kwamba prise en charge yao aiko asure ni uongo. Wakubwa wanatutumia kitu chote kitu chote, atuka tunachakula sio tu jeshi ya taifa, wazalendu pia wanachakula wana dawa kwa ajili ya matibabu, na nikizani unafika hapo, unaona wako tuko tumelipiwa, kusema kwamba wakubwa wanatushughulikia na hakuna kitendo ambayo kinaweza explike. Leo mimi kama mwanajeshi niende ni ibe ama niende ni uwe. Kusema nilikuwa na njala ile ni uongo mtupu, kwani chakula Logistiki yote wakubwa wanatupatia.