Sabuni jambo jambo sana. Sherehe ya mwezi ya mwanamke tayari yameanzishwa maandalizi na utaratibu wa kazi mjini na mtani Beni. Ni kipi mpangilio ya leo kuhusu kikao ambacho tumefaa, ilikuwa kuongea namna gani tutatembea kuhusu mwezi wa mwanamke? na matembezi yetu tulilinganisha kufatana na message kubwa ambayo ministre wa gender alipana, kufatana na hali ambayo muji wetu ama jimbo wetu wa Kivu ama est ya RDC inapitia. Ni kwa hiyo tulikala wamama, kamati ya wamama, kuangalia namna gani tutawakilisha hiyo message ambayo ministre alipana. Wamama walikuwa wengine, walikuwa wamesi ikia vibaya kusema, wanasema ya kwamba hii mwezi hakuna kitu ama mipango fulani ambayo itatimilika. Na kwa hiyo tulipenda tuwahakikishie ya kwamba mipangilio yote ambayo ilikuwa imekamatwa itatimizwa, lakini tukikuwa kwa hali ya kilio ni kwa hiyo mpango tumekamata, tutavala vazi nyeusi hiyo siku ya conference, le 5 tutaikala tunachambua, chambua teme ambayo ilitoka hii mwaka na le wit tutaikala ku kanisa ambayo naitwa Selpa, na hiyo siku vile vile tukue tumevala kanzu ama nguo nyeusi tuoneshe hali ya kwamba kwetu vitu si vizuri, vitu ni vibaya na kwa hiyo tulienda tunasii wa mama, tunawasii sana tutembee katika utaratibu, hatutaki mavurugano. Kwa hiyo usiku, kwa sababu ulimwengu nzima unalia nasi, Kongo nzima italia nasi, isikwe kusema watu wanalia na sisi lakini sisi hatujue hali ambayo tunapatikana ndani. Ndiyo maana tunakazia kabisa mwanamke wa beni aoneshe sura ya hekima na aoneshe sura ya kweli kweli, anaishi hali ambayo wengine wanatulilia. Isikuwe kusema kinchasa watulilie, lakini sisi wamama Wabeni hatuzilie. Kwa huu mwaka, taswira gani itavaa hii sherehe kwa maeneo yenu? Tunayoya kwamba tunaishi hali ya vita, tunaishi hali ya masukumano sana ya mahamisho, lakini tuliona tunasema, hata kama hiyo hali ya mahamisho, hali ya masukumano ya ukimbizi iko, mwanamke wa Beni ana nguvu, na kwa hiyo tunaendelea tu kufanya mchango wetu kidogo kidogo, ili tuangalie nini ya maendeleo tutafanya, na hiyo kamati iko inaendelea. Ni kusema hata tunakutanana, hata tunafanya koferansi, hata tunaingia kanisani, ni nguvu ya mchango ya wanawake, na ndiyo kwa kufatana na hiyo tendo ya upamoja na umoja iko na itakuwa ya maendeleo hii mwaka ndio, ingalao changamoto mupitao yapo o, nini mutakazia? Sawa, pia lengo na mapendekezo kwa kuifikia mpango ya wimarsi haiko mpango ya, ya wamama. Na kama hiyo siku ilitokana ni kufatana na tabia ambayo wanaume walikuwa wakifanya ngambo ya wanawake, inatubidi sisi sote mkono mkononi, wa baba, wa mama na vijana wayue kesho yetu ni gani. Na maendeleo si kwa wanaume tu, maendeleo ni kwa wanawake na kwa wanaume. Ndio maana tunasema hiyo siku isikuwe siku ya kuachilia wamama, ni kusema mara hiyo tunaona kama tutafanya nini. Sisi wababa na sisi wamama kwa pamoja tunaweza, lakini wakati wa baba wanakuwa wakisimama pembeni, wakisema wanaangalia kama wamama watafanya nini pale inakuwa haitusaidie na hata siku moya. Ndio maana tunasi wababa na sisi vile vile, tukamate ile hali tusikue tena chanjo ya kuleta mavurugano kati ya kichwa ya wabama, ili tena mizozo ipatikane. Tunataka salama na tunapenda tuishi hii mwezi ya wanawake tukiwa katika hali ya kuonesha kitu gani sura mbaya ambayo tunaishi katika este ama katika jimbo letu la North Kivu. Bi Ritsabuni, shukrani. Asante.