Mama, jambo jambo. Wewe uko mfungwa, nimekupatia jina ya Joceline, ndio? Ndio. Sasa da Joceline, utuambie unapatikana hapa kwa gereza ya wamama hapa mjini Beni tokea muda gani? Nimefika hapa ku preserve mama depuis 2020, niko hapa nimefaa miaka 4 ndani ya prison. Yaani wewe umehukumiwa? Ndio. Ulihukumiwa kwa miaka ngapi? Miaka tano. Miaka tano. Okay. Alors, utuambie unajifunza nini katika siku yote ambao unapitiza hapa katika gereza, nimejifunja kusuka tapi, nimejifunja kusuka ga na kupiga sabuni na kupiga benye na chapati. nimeweza ile kazi ndani ya hi gereza mm hiyo -hmm. ni mafunzo ambayo unapata kwa gereza sivile? Ndio, ni mafunzo. ulijifunza na mwana gani? Mama dadi alikia na mama, mama dadi wa Monisco alikia tufundisha gisi ya ku tengeneza ndazi, mm -hmm. na savo na kupika benye, tunapika na chapati na kusuka maga. Yani kuko wamama ambao wanakuja kunufunza hiyo kazi zote. Ndio hiko kuna wengi wamejua kupiga benye, wengine wameweza kusuka tapi, wengine wameweza na kupika hata chapati. Sasa mimi nakuona hapa huko, kuna nashuka hiyo kikapo ya wamama ya kwenda nao kwa, kwa soko. Ulijifunza pia hapa tu ilyo? Hapana, nilikiana najua kusuka kikapo mimi, ni kunafundisha wengine wa mama nao, vile wameweza kusuka vikapo. Unaweza kutwambia faida gani unapata leo hii katika gereza kwa hii muda ambao unapitisha hapa ya mafungo? faida ambayo nimepata ni, i, ile kazi imenipunguza kwa mafikiri ambayo nilikuwa nayo ndani ya prizo, nilikuwa nakosa kama ndaishi na mwana gani, lakini kupitia ile kazi ya kusuka vitunga, kushona maga, kupiga benye imenisaidia mafikiri yako tena sana. Mimi najua siku nitatoka, mimi nafika inje, nafanya kazi ya kupiga benye itanipatia franga ya kulipa nyumba, kusomesha watoto. Ile ndio faidi nyingine nimepata. Sasa wewe yes, uko na jamaa, uko na watoto, na kama wiko ni wangapi? Niko na watoto wa saba, wanaikala mbali, hawiko pa karibu, lakini na imani, siku ndatoka ile kazi ambayo nimejifunza ndani ya prizo itanisaidia, ile kupiga benye ndaweza kuvasomesha. Ijapokuwa wanacha masomo, ndaenda endelesha kazi yango ile kusudi baweze kusoma ndani ya kupiga benye. Na tokea ulijifunza hiyo kazi, kuna vitu ambavyo mnatengeneza, kama mavikapo, mnavisuka, na matapi mnazishuka, eske watu wananunua, inanusaidia kwa fedha ama mnaifana muna gani? Hii ambayo tumesuka vikapo, vinatusaidia kwa jela, hata andazi litusaidia kwa jela, na vile savo ilitusaidia sana. Sasa mnapata wapi ile vyombo ya kushuka? Kwa mfano hii kikapu mnapata wapi ile mauzi ma, ma manini ma, ma ile vyombo ya kushuka mnaipata wapi? Tunapata marulo zile za kusuka vitunga ya kusuka na magani kupitia nguvu wa mama dadi, njo natuleteaka na si tunaweza kusuka vitunga na matapi. Hata kupika andazi ni nguvu wa mamadadi, hata savoni nguvu tia mamadadi. sasa Unaweza na ujumbe gani leo hii kwa viongozi wa prison na washirika wao wa Monusco ambao unatea mama Dadi ambao ni msimamizi, unaweza kuwatumia ujumbe gani kwa leo hii kuhusu nio wa mama ambao mko hapa jelani na maisha yenu ya kesho baada ya kutoka kwa jela? Nina shukuru wakubwa wote ambao biko natusululikia kuhusu kusuka ndani ya prison, vitunga mama Dadi, mama directrice, papa directeur na wasirivande wote. Nashukuru ambao biko naingiza mama Monusco ndani ya prison ukiatufundisha hiyo kazi, nashukuru sana kwani wame inatupatia faida mingi. Sasa unawaza kama baada ya kujifunza hii yote ukisha toka kwa jela utarudilia tena ile makosa ambayo walikufunga kwayo? Hapana, sitarudilia tena ile makosa. Ju nimejua kufa kazi mbalimbali mbali ya mkono, kukosa kazi ya mkono ndio maana niliingia katika kosa. Ndio, nashukuru sana. Nimekumbusha kama huko dada huko mfungwa hapa kwa gereza wa mama mjini Beni na jina ambao mimi nilikupatia ni jina Dajo Sileni. Dajo Sileni Accent. Merci na shukuru sana. Sana sana okay, merci papa Accent.