wakubwa wa inchi na hiyo komunote internasionale, tunachoka tunachoka, tunachoka, tunachoka na hatupendi vita kwetu, batupatie amani, tunapenda amani juu tunachoka. Njo ile wewe binafsi unafanya nini ku maisha yako kusudi ile amani ikuje? Mimi ni mama inspekta wa kazi hapa kwetu Uvira. Kazi ninafanya ni kwa ajili ya kutetea wafanyakazi wote kwa hapa Uvira na kuangalia gisi maantreprise makazi zitafanyika vizuri. Wakati woo unatetea watumishi wa kazi, unasikilika sawa vile mwanamke au wanakuneglige kidogo. Mimi wakati ninafanya kazi yangu, kuna mabwana wa kazi mingi ambao wananipinga, wanasema mwanamke nini atatwambia, lakini ninajikaza, mi sijidekouraje mi najikaza kabisa, malgre matusi, malgre kuniona sistahili, me ninajikaza kufanya kazi vizuri. ni malalamiko gani ambayo unapokea mara kwa mara kutoka kwa wanawake, wana wake wanaofanya kazi katika sekta mbalimbali mbali ya maisha hapa mjini Uvira. Wamama wengi asante baba journaliste, wamama wengi wanajiplendre kama wengi sana, wakati wanaenda mu congé de maternité hiyo 14 semaines juni 7 semaines avant 6 semaines après, wa baba wakazi wanaona kama semanka ganye. Alors wamama wengi sana arudia mukazi bwana wa kazi anamwambia hakuna tena gisi uendeleshe juu kuko mutu mwengine mwenye alishakuwa kufasi yako. Hiyo ni madiskriminasyon. Mimi minapata makaa mingi vile kazi engine minapata, wa baba wa kazi wanafanya ambayo tunaita esclavage moderne, anaambia hoyo mama kama mimi haunipende hautatumika kazi yangu. Donk hiyo njo anaita harcelement sexuel ndale milieu du travail ninaomba wa mama musikuwe na saide fasilma. Inafaa kuheshimu kazi, na wakati bwana wa kazi anakuambia hiyo mambo, kuja kwetu o napata a vile makaza yangu wangu niko na misio ine. Ya kwanza ni kushauria wafanya kazi na wabwana wa kazi. Misio ya pili ni kukontrole kuangalia mambo ya kazi nafanyika namna gani hapa Uvira. Eske wafanya kazi wanafika kwa wakati? Eske wafanya kazi wanapata mshara? Eske wafanya kazi wiko na makontra de travail? Alor wakati ni mepata kaya iyo, mfanya kazi alikuwa arsele buwana wa kazi, ni namuita direktema na minafanya yo misio ya ambao anaita amande transaksyonel, mina muta fis a Mandenye iko de 600 dollars a 5600 dollars. Na huyo bwana wakazi iyo doseni nebeba ku de gerad ili ule bwana wakazi alipe hizo franga mu tresor public. Na mina reintegre ule mwanamuke kazini, mina mwambia bwana wakazi, siku tena unaongeza utapata shida na leta Kongole tuna sele entreprise akwama tunafunga. Neno lako la mwisho kuhusu hii sikukuu ya wana wake, surtout wale watumishi wanawake. Watumishi wanawake nitawaambia. Watumishi wanawake wengi, milango yetu nakuwaka wazi. Mie niko mama mshauri mkubwa wa mambo ya kazi hapa nchini ya kidemokrasia ya Kongo. Ninaambia wale wa mama, mukuwe nakuja kubiro yetu, mukuwe nakuja kubiro buro yetu, nakuwaka shak mardi na vandredi, minapokeaka watu wote, mukuwe na kuja mukuje tuwapatie mashauri, mukuje tuwapatie maartikle ambayo tawasaidia ili makazi zenu zidumu mpaka mwisho ya contrat de travail.