Oh, kikao cha utaratibu wa kuweka ofisi ya mwisho bungeni kilifanyika siku ya tatu hii kwenye bunge la taifa. Ubelgiji inasema imejitolea kusaidia kuleta amani katika Kivu kaskazini mashariki mwa Kongo Balozi wake alimwambia makamu waliwali wa jimbo hilo hii siku ya pili. rezidezo Matadi imepata suluhisho kwa tatizo la ukosefu wa maji ya kunywa jimboni Kongo Central, baada ya siku fulani bila maji mjini. Hamjambo na karibuni kwa wote. Bunge la taifa lilifanya utaratibu wa kuweka ofisi ya mwisho iliyosubiriwa kwa muda mrefu kwa mujibu wa kifungu cha 114 cha katiba. Wakati wa kikao, wanabunge wa kitaifa waliitwa kuchunguza na kushughulikia hoja ya tatu ya misheni ya ofisi iliyokuwepo hadi sasa. Mambo mawili yalikuwa kwenye ajenda hususan uanzishwaji wa tume ya pamoja ya upinzani na upande wa utawala yenye jukumu la kutoa uamuzi wa ugawaji wa majukumu ndani ya ofisi ya mwisho pamoja na uchaguzi wa ofisi ya mwisho ambayo itapitia upitishaji wa kalenda ya uchaguzi. Na majadiliano kati ya waziri mkuu na vyama vya kisiasa vilivyo kwenye bunge la kitaifa yanaendelea siku ya tatu hii katika majadiliano na viongozi wa makundi mbalimbali mbali ya kisiasa akiwemo Samalukonde, Vital Kamere, Modeste Bahati Lukwebo na Jantiningo Bila, Judith Suminwa alisisitiza haja ya kupunguza ukubwa wa watendaji wakuu ambao leo hii wanaundwa na rais wa jamhuri, waziri mkuu na wajumbe makumi tano na tisa wa serikali. Ukosefu wa usalama katika Kivu Kaskazini. Ubelgiji inasema imejitolea kusaidia kuleta amani katika eneo hili la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo lililoathiriwa na ujeuri wa kutumia silaha. Balozi wa Ubelgiji nchini Kongo aliyasema hayo baada ya mazungumzo hii siku ya pili mjini Goma na makamu waliwali wa jimbo hilo Bi Roxane de Bilderling. Anasema anahimiza mchakato wa kisiasa na kidiplomasia ambao unaweza kusababisha kushuka kwa hali hiyo, lakini kwake kipaumbele ni kwamba vita vikome haraka. Tukisalia katika Kivu Kaskazini, hali ya utulivu inatawala siku ya tatu hii karibu na mji wa Sake katika tarafa la Masisi. Hii ni baada ya mapigano makali siku nzima ya hii siku ya pili kati ya jeshi la Kongo na waasi wa M23 ilikuwa katika kijiji cha Bwambaliro na kuzunguka vilima vinavyotazamana na Sake, haswa Kiuli na Kanyabikono. Hakuna matokeo yanayofichuliwa. Vyanzo vingi vinasema kwamba hasara kubwa ilirekodiwa kati ya pande mbili za wapiganaji wote, kwa sababu ya uharibifu unaosababishwa na silaha nzito nzito. Kumbuka kwamba siku ya pili ilikuwa siku ya tatu ya mapigano makali karibu na Sake na kwenye mhimili wa Sake Shasha Minova, hadi sasa, kulingana na baadhi ya vyanzo vyetu, maendeleo ni madogo kuhusiana na nafasi za pande zote mbili kwenye mapigano hayo. Huko Ituri, kiongozi ahusikaye na haki za kibinadamu katika Umoja wa Mataifa alifunga misheni yake siku ya pili huko Bunia kwa kutembelea kambi la wakimbizi la Tere, takriban kilomita kumi kutoka mji wa Bunia. Zaidi ya familia elfu moja zinaishi huko katika hali ngumu. Wanasikitishwa na ukosefu wa msaada wa chakula tangu miezi mingi sasa, lakini pia uchakavu wa makazi yao ambayo hasa yanawasababishia watoto magonjwa. Walimsihi mgeni wao kuheshimiwa kwa haki zao kwa kuboresha hali zao za maisha. Ezekiel Muzalia. Hali ya kiutu inabaki yenye kusikitisha kwa maelfu ya wakimbizi wa kambi la Tere kando na mji Bune katika tarafa la Irumu. Huko tunakutana mama Njangusi Virginie, anakaa kwenye mlango wake, anatoka kumpoteza msichana wake wakati wa kuzaa. Ndoto yake kubwa ni kupata makao ambapo atajitegemea yeye mwenyewe. Mna batoto wayetima musika yangu mwenye nakufa vile, anaacha batoto ine vile, misina nyumba misina kitu ya kukula misina hata bashamba yavit Ngulu. Kamisa, mkuu wa Umoja wa Mataifa mwenye kuhusika na haki za binadamu, usema ya kwamba nasikitishwa na hali mbovu ya maisha kwa watu hawa wakimbizi, Volker Turk. La protection des civils. Ulinzi wa raia ni wa maana, inaomba tutumike zaidi kugundua chanjo cha mizozo, inaomba tena kutumika kwa mambo ya sheria, kwa sababu kuna watu wenye kuvunja haki za binadamu, inaomba ikomeshwe. Jueni ya kwamba shirika HCR linatoka kujenga na kugawa nyumba mia sita kwa wakimbizi ambao walikubali kwa hiari kurudi ndani ya eneo zao. Nikiripoti toka Bunia, mimi ni Ezekiel Muzalia kwa niaba ya Redio Kapi. Mjini Kinshasa, majambazi mia tatu makumi tano wa mjini wanaojulikana kama Wakuluna waliwasilishwa kwa huduma ya kitaifa siku ya kwanza pakinshasa na polisi wa jiji. Wao ni sehemu ya kundi la wakuluna elfu mbili waliokamatwa katika manispa tofauti. Hafla hiyo ilifanyika katika kituo cha polisi cha mkoa mbele ya mkuu wa mkoa kamishina mwenyewe na kamanda wa jeshi la taifa. Liwali wa jiji anasema ameridhishwa na kazi hii ya polisi na mchango wa wananchi katika kuwasaka majambazi mjini. Pia kazi ambayo utumishi wa taifa unafanya, sehemu ya maneno ya Jantini Ngobila iliyochaguliwa na Babel Pongo Masimango, inatafsiriwa na Marcel Kizabiamungu leo iko siku yetu ya furaha kwa kuwa ushirikiano na raia polisi imekwisha kufanya kazi kubwa naendelea kulomba na polisi kuendelea na kushirikiana na raia kwa kuendelea na kusaka wakuluna leo walionyesha sampuli ya wakuluna zaidi ya 315 wengine wapo kwenye gereza mdogo ndogo tofauti katika mji mkuu wa Kinshasa na jemadari Kasongo wa utumishi wa taifa atafanya taratibu zinazohitajika kwa kupeleka wakuluna wote pale Kanyama Kasese. Ni tatizo la muda na uongozi ni magumu sana kuleta wakuluna elfu mbili kwa wakati moja na kwenye ndege moja. hali katika usambazaji wa maji ya kunywa imerejeshwa kuwa sawa tangu hii siku ya pili jioni katika wilaya zilizo kwenye vilima vya mji wa Matadi jimboni Congo Central. Hii baada ya fujo zilizojitokeza usiku wa kuamkia tarehe kumi na tatu Aprili katika jiji la bandari, kutokana kulingana na Regi Desou, kuharibika kwa kiwanda cha Fleuve de Matadi. Mkurugenzi wa usambazaji wa maji mkoani humo Theodore Kabe Yangandu Anatoa pole kwa wateja wa kampuni hii kwa usumbufu uliojitokeza kutokana na hali hiyo. Anatoa wito kwa wakazi kuripoti kama maji yanavuja na kukemea uunganisho haramu, haya yanatatiza usambazaji wa maji jijini, anasema. Marejesho haya ya usambazaji wa maji ya kunywa yanafurahisha wakazi. Katika jimbo la Manyema, maeneo mawili ya afya katika mtaa wa afya wa Ferekeni yameathirika kwa maji yanayoongezeka katika mto Kongo. Daktari mkuu wa eneo hilo ambaye alitahadharisha, alisema kuwa hali hii inaiweka jamii katika magonjwa yanayotokana na maji. Daktari Stanislas Kakomba Lokondo alitumia fursa hii kuwaomba wananchi kuepuka kunywa maji machafu. Anawaomba kutumia vyandarua vilivyowekwa dawa na kuhakikisha wanaheshimu hatua zote za usafi. Tunamsikiliza kwenye kipaza sauti cha Florence Kizalunga. Bo, kupitia wakaaji ama wandugu wa aire de sante ya Kowe na Tubila vile wanapigwa na ile magumu ya mai kujaa na kuzamisha ma mingine yao, ninawaomba waepuke kukunywa mai ovyo ovyo, na walale katika mashandarua yao kwa kuepuka ya kwanza magonjwa yenye natukia ku mai ya uchafu inaleta malali ya kuharisha, na waepuke imbu kwa sababu malaria, malaria iko pembeni yetu na vitifoide vile vile katika utimiaji ya maji chafu, na walale katika mshandarua yao itakuwa vizuri. Labuda kwa hii kipindi, tunaweza tena kuwaomba wakubwa wasiwasaabu, wakumbuke na msaada mbalimbali kwa ajili ya wao kupata amani kwa hii kipindi. Tunashukuru Karitasi alipita wasaidia, ilikuwa mzuri, tunapiga aksanti, lakini hatutakosa kuita wengine wenyewe wanajua na wa kuwasaidia huko Kasai Central. Waziri wa afya wa mkoa aliwasilisha msaada wa dawa katika gereza kuu la Kananga hii siku ya pili. Mgao huu kutoka kwa serikali ya mkoa pamoja na washirika wake ni sehemu ya kiasi kikubwa cha bidhaa zilizopelekewa mwaka jana kusaidia wenye hitaji hiyo. Francois Kadima, anatueleza kuhusu hilo katika ripoti hii inayosomwa na Jacques Mkongole. Kulingana na waziri wa afya wa jimbo hilo, gundi hili la dawa limetolewa kwa gereza kuu la Kananga kwa kusaidia wafungwa waweze kunufaika na huduma ya msingi. Bidhaa hizi hazipaswi kuhuzishwa au kupelekwa mahali mengine, alisisitiza bibi Emerance Kalubi akiikaribisha ishara hii. Mkurugenzi wa gereza kuu la Kananga Bibi Therese Mputu alionesha kuwa dawa hizi zimefika kwa wakati ufao, kwa sababu katika gereza hili ilikuwa imeisha. Tulikuwa tunasubiri serikali ya mkoa iweze kutupatia kama vile aliyejulisha. Mujuwe kwamba gereza kuu la Kananga lilijengwa mwaka wa elfu moja mia tisa makumi tano na ine kadiri yake ya kuchukua wafungwa mia tatu, lakini hivi leo lina zaidi ya wafungwa mia sita. Huko Kivu Kaskazini, makundi ya wenyeji silaha yanapigwa marufuku kuzunguka katika mji wa Goma wakiwa na silaha. Wamzi huu ulitangazwa siku ya sita mjini Goma na aliwali wa jimbo hilo. Ilikuwa mwishoni mwa mkutano wa uhamasishaji kwa wapiganaji wa ndani juu ya haki za binadamu mkutano huo uliwaleta pamoja wawakilishi wa makundi yenye silaha, viongozi wa jimbo na wanaharakati wa haki za binadamu kutoka mashirika ya kiraia, chini ya uwezeshaji wa MONUSCO. Maoni ya washiriki katika ripoti hii ya siku na Bernard Nyangi. Kwa mujibu waliwali kwa muda wa jimbo la Kivu Kaskazini, msimamo ule uambatana na ubovu wa usalama siku hizi mjini Goma. Meja jamadari Peter Chirimwami usisitiza kwamba mpango ule utatekelezwa aiza kwa wasikari jeshi wasioheshimu munizamu. Inatokana na tabia tunaanja kuona wazalendo wengi pale wapigane vita wamoja wamoja, wanarudia kuharibisha usalama ya raia, kuiba, kuua. Matarajio ni kama wanakubali, kama watabadilika, na mi natoka kupana instriksio hapa, hakuna tena kumwona mzalendo ndani ya tauni na silaha, na kila wazalendo wote watoshe maeta majoro yao, waitie ndani ya pori kwenye kuko adui Kusudi mwingine ikuwe na salama, na tuliongea na komanda rejion, naye aongee na wasikari na komanda ya polisi, kusudi mabadiliko ikuwe ya watu wote, kisha kuimizwa kupitia mkutano hiyo. Wakilishi wa makundi za wapiganaji walinena ya kwamba wameridhishwa, ila wao wazidi na kubaini ya kwamba sio tu watu wao ndio wanahusika na usalama mdogo mjini hapa. Tumepata mafunzo hapa, imetujenga sana, kwa sababu tumejua uhaki wa binadamu na tunapashwa kuheshimia. Kuna watu ambao wanaweza kujiita wazalendo na sio wazalendo. Sisi ni wazalendo ambao tunajiamini na tunafanya kazi kwa kupiganisha adui. Hatuko pale kwa kukinga raia, ila tena turudi nyuma kwa kupiga raia? Hapana, hiyo kabisa sio kazi yetu, hiyo ambayo imetolewa na govern ni mambo ya jeshi na mimi niko pale kwa itekeleza, na tumelomba ili tena Kikao iwe ya pili ya tatu na itaendelea, kufuatana na ombi ambayo tumelomba. Wakilishi mmoja wa shirika la raia katika mkutano hiyo alinena ya kwamba ilikuwa ya muhimu kuimiza wanamgambo wale Jean-Claude Mambo Kawaya wanajeshi wa moja wa taifa la Kongo, vilevile vile na wazalendo wa mmoja, kwa kitembea tembea sana katika mji wa Goma na kuweza kukaba kujipatia mahifazi kwenye mahoteli fulani fulani hiyo fulani, ndiyo ilikuwa ikiacha watu wanakosa, huyu ni mwanajeshi wa kikosi gani na ni nani ambaye anamwongoza? Ndio maana sisi tumeomba ao wakamanda wote ambao wanakuwa wakitembeatembea katika vilabu wamoja, kwenye mahoteli wengine, kwenye manyumba, kwenye mafamilia zao, wote waondoke, kila mtu aende jenge aweke nyata yake kwenye musari wa mapambano. Wakilishi wa makundi za wanamgambo toka Hivu Kaskazini, Ituri, Hivu Kusini na Chopo walichangia katika mkutano hiyo iliyoandaliwa chini ya uzamini wa tume la Munisco kiisha mauaji siku tatu mfululizo toka tariki 9 hadi 11 april ya watu zaidi ya kumi mjini Goma na wajambazi wenye silaha. Goma, Bernard Nyangi, Radio Kapi. tunafika mwisho wa habari. Asante kwa kutufuata. kwa herini.