Kiusi, Bikungu, jambo, jambo sana bwana mpasha habari. Leo ni siku ya mwisho ya wagombea viti vya kuwa washauri wa mji na viongozi wa mitaa. Kandidati ngapi umekwisha pokea hadi sasa? Tangu tarehe 25 mwezi wa nne mwaka huu wa 2024 tulifungua seni, ilifungua milango ya kupokea madosie za wakandida conseiller urbain na wakandida kandida, eh, burgmestre na burgmestre adjoint. juin lakini mpaka kutarehe nane mwezi huu wa tano tumekwisha kupokea tu wakandida kumi na nane walifika kuretire maformulaire za wa conseil urbain na watu kumi na tatu walifika kuretire maformulaire za wakandida bourgmestre na bourgmestre adjoint ila mpaka sasa hakuna hata mtu mmoja ambaye amekwisha kupana dosier yake. Hatujajua ni kwa nini, bali tungali tunawangojea mchana wa leo, kama watakuwa tayari walete dosier zao. kuchelewa kwao huko kunaweza kuwa kunatokana na nini? kuchelewa kwao, bon, mimi siwezi kujua kwa sababu siko mule mabiro zao. Ile ni swali ambalo linaweza kutolewa tu kwa watu wa maparti politique regroupement politique, au wale ambao wanakuwa na haja ya kutumika sawa vile wakandida independent, ni wale ndio wanaweza kujua kujibia. Wao ndio so, wanajua ni kwa nini hawapendi kufika, labda ni dossier nye haiwainterese sijui. Hiyo inazoofisha kazi ambayo mnaendesha? Ndio, ile inazoofisha kweli kazi tunayoyafanya, kwa sababu sisi tunapanga wakati, lakini wakati ikipita hairudi yake nyuma. sasa Eh, mpango yenyewe seni ilikuwa imekwisha kupanga, kwa sababu ya watu kutofika, labda seni inaweza tena kuamua kuongeza siku kama siku ngapi juu ya kupokea madosier zao. Na ile inakuwa na matokeo mabaya kuprograme ukalendrie yenye seni ilipanga kuchelewa kila mara ya namna sawa. Unafikiri inaweza kuwa na dawa? Ndiyo, dawa inaweza kukua kwa sababu ya muhimu ingalikuwa ni seni isiongeze tena siku hata moja, sababu kama tungeacha kuwa tunaongeza, ongeza siku alo, watu watajua kwamba e, mambo iko e, mpango uko kamili. Lakini kwa sababu wamekwisha kuzoea, wamekwisha kuzoea kuongezewa siku, ndio maana sasa nao wanawaza tu kama hata kama hatufike leo hivi hatuyafika wataongeza tu ni ile ndio shida yao, lakini ingelikuwa vizuri kuwa wakati yenyewe tunakamata mpango ni ule ule na hapana kuongeza siku kama, kama kutakuwa wili, watu mbili tatu ambao dosia zao zitafika leo, wale wanatumika, wengine watafika nyuma, wanabakia. Na tukifanya vile mara labda mara pili mara tatu, watu wanaweza kurudia kumstari, sawa wamnisipo. Yani, washauri wa mji na viongozi wa mitaa, uchaguzi wao utafanyika wakati gani? Siku ya kuchagua sijajua bado, nitangojea mitindo kutoka kwa wakuu viongozi wetu, ndio watapana mpango kamili. Kiongozi wa ofisi ya seni jimbo la Kivu ya Kusini Kiusi Bikungu, tunasema asante. Na mimi ninawashukuru nikialika pia wale wote ambao wanakuwa wasikilizaji kuambia kwamba milango ingali wazi, tunangoja dosier zao zifike hata hii jioni kusudi, eh, kila mtu asikose kutumikia nchi, kila mwenye kuwa na haja au mwenye kuwa na nia ya kutumikia inchi, sawa vile conseiller urbain, sawa vile bourgmestre, inafaa awe tayari alete dossier yake leo, tunaingoje. Asante.