Bwana Esper Luko, jambo. Jambo sana. Eh, e, mumeweza kuandaa kikao cha siku mbili munjini Goma ambamonekusanya wachu wengi toka mitaa ya Masisi na Lubero. Ni nini kabisa inatuma mwezi kuandaa kikao iki? Uh, ni kwamba tunakuwa na mradi ambao tumeuanza tangu miaka kumi zaidi na kikao cha mwisho tena ambacho kilikuwa hapa Goma ilikuwa ni katika mwaka wa elfu mbili na makumi mbili mwezi Desemba. Hapa tulikuwa tena na kikao kingine pamoja na gavana tena wa jimbo, na akaweza kukamata maazimio fulani fulani kuhusu haki za binadamu ambazo haziheshimike katika mitaa hiyo. Na sawa, jinsi unajua, katika nyakati hizi usalama kabisa hauko katika mitaa hii mbili na ndio maana tumeweza kuleta eh, malalamiko yetu mbele ya gavana wa jimbo kusudi aweze kuona namna gani usalama unaweza kuboreshwa katika mitaa hiyo mbili ambayo nimetoka kukuambia. mm -hmm. Sasa tunaweza kufahamia muhimu, hey, table ronde ni gani? Kufamai eh, umuhimu wa hiki kikao ni kwamba hapa tunaleta malalamiko yetu kwanza mbele ya kiongozi wa, wa jimbo na baadaye tunachunga maazimio fulani fulani ambazo gavana wa jimbo wataweza kuchukua kulingana na haki za binadamu ambazo haziheshimiki katika mitaa hiyo mbili, mtaa wa Masisi na Lubero. Na kisha kutakuwa kamati ambayo itaundwa kwa kuweza kufuatilia ile maazimio ambayo itachukuliwa, na tena tuna tutakuwa tunangojea kuona eh, ni kwamba tunangojea pia kutumika bega kwa bega kati ya raia na wakuu viongozi ambao wanatuchunga katika mitaa hiyo mbili, na tena tuweze kujua kujichukulia na kuleta suluhisho kwa shida fulani fulani ambazo tunaweza kukutana ndani nazo katika mitaa hiyo na ama katika makomuniti zetu ambao tunaishi na kwa mwisho, tutakuwa na ripoti ambayo tutaweza kuleta mbele ya gavana, ili aweze kuchukua maazimio fulani fulani na kuona namna gani anaweza kufuatilia shida zetu katika mtaa wa Masisi na, na Rubeli. nakati tunazungumzia shida sawa vile shida gani? Unajua ya kuwa e, katika mtaa wa Masisi na Lubero shida zimeanza sana Masisi. Na kwa mwisho hapa nyuma, unaona shida ya wakimbizi na wengine wamesha kuwa tayari katika tawa Lubero, lakini shida ni nyingi kabisa. utaenda kuona shida za ubakaji, utaenda kuona eh, silaha ambazo zinazunguka zunguka na zinaleta maafa, na sisi sawa vile wakaaji na wakuu viongozi ambao tunakuwa nao huko lokalama kwamba katika miji tunashindwa tupate suluhisho namna gani? Ndio maana tumependa tushirikishe gavana wa jimbo kusudi aweze kuchukua maazimio na tuone kama hali ya usalama inaweza kuboreshwa na raia ajisikie kuwa haki zake zimeheshimika katika mtaa wa Masisi na Lubero. Basi shida azikuanza leo ni kwa, kwa nini kabisa mnaweza kuandaa kikao wakati kama na huu kwamba sio ya mara kwanza tunaandaa kikao hiki kwa sababu kikao cha mwisho kimekuwa hapa mwaka wa elfu mbili na makumi mbili mwezi Desemba, tumekuwa na kikao hiki tena, na humo tuliweza kuchukua maazimio fulani fulani na mambo yaliendeka vizuri lakini kwa sababu eh, context ya Masisi na Lubero ni context ambayo inabadilika kila wakati, na hiyo inaonekana shida za wakaaji, ama haki za binadamu haziheshimike, na ndio maana tumeweza kuleta tena hiki kikao kwa leo kusudi tuweze kuona kama gavana wa jimbo anaweza kutushiriki kwa kuleta suluhisho fulani fulani kwa shida zetu. Basi Bwana Espar Luko, radio kapina kushukuru, asante sana mama. Na mimi nakushukuru.