Bienvenue bwana, jambo. Muliweza kuanzisha hiyo mradi ya park economic, zoning inakuwa na matokeo gani kwa ulinzi wa mbuga la Virunga? Kwa kuelewa matukio ya mradi wa park economic ambayo tumeweka kwa sasa inabidi kuirudisha ndani ya mpango mzima wa maendeleo ambayo inaletwa na mbuga la wanyama kwa ajili ya wakaaji wote ambao wanaoishi kando kando, ni kusema hiyo mapark economic imewekwa kwa ajili ya kuleta wote ambao wanapenda wafanye viwanda ama kufanya biashara mbalimbali, kwa kuja wajinstali ndani ya parki ekonomiki hizo, ili biashara yao ama viwanda vyao viendelee mbele. Na kumwisho, tunazani ya kwamba kadiri viwanda vinakuwa vingi, tunazani ya kwamba hiyo itakuza uchumi hmm. Na hiyo itasaidia kwa kupunguza umaskini kwa wakaaji ambao wanaoishi kandokando ya mbuga la wanyama. Ni kusema wakaaji hao itawezekana wapate kazi kwa ajili ya miradi hiyo ya maendeleo. Itawezekana pia miradi hiyo ikomae na inasaidia kwa kupunguza presion zote ambazo zinakuwa kandokando ya mbuga la wanyama la Virunga. Ni kusema ya kwamba shida mingi ambazo tunakutana nazo ndio zinatokana na, na shida zinazoambatana na, na, na ulinzi wa mbuga la wanyama la Virunga, lakini pia zinaambatana na hali ya umaskini ya watu ambao wanakuwa wanaishi kando kando ya mbuga la wanyama la Virunga. Kwa siku kadhaa watu hao wengi wamekuwa wameishi kupitia exploitation ya resources za park, na sisi, kwa kuleta jibu ya kukuza uchumi, ni kusema tunataka umaskini upunguke na umaskini huo ukipunguka tunadhani ya kwamba itapunguza presion kwa ujumla kwa mbuga la wanyama la Virunga. Ni mchango gani park sasa, ama mbuga la wanyama inaleta kwa kukuza hiyo uchumi ya wale ambao wanawekeleza pesa za bogu kwa kwenda kuweka kiwanda ama kufanya biashara yako ndani ya, ya, ya park ekonomike ya Virunga? inakuwa na maavantage mbalimbali, hasa hasa wakati unakuja ndani ya park ekonomike hiyo, utapata kwanza umeme bora Unajua, biashara yote ili iende vizuri ina, inaomba umeme, hizi biashara kubwa kubwa hasa hasa viwanda. Na umeme hiyo tunakuwa tumeiweka hapo kwenye mapark economic zetu na inasaidia mtu yeyote ambaye anakuwa na kazi ambayo anapenda aendeshe, aiendeshe kwa urahisi. Kitu ya pili, watu ambao wanakuwa ndani ya park economic zetu wanabahatika kupata mikopo Unakuwa mradi mzima wa, wa, wa mikopo ambayo imewekwa na mbuga la wanyama la Virunga kupitia partenariat ambayo inakuwa na Equity BCDC, na mikopo hiyo inakuwa imesaidia viwanda ama biashara kwa vimekomaa. Unajua, humu ndani ya nchi yetu biashara mingi ama viwanda mingi vinakuwa na shida ya kupata pesa kwa kuanza, kwa kwa kwa kuanza ama kwa kukuza um, maaktiviti ambao wanakuwa wanafaa sisi. Tunakuwa tumesema wale ambao wanakuja ndani ya park economic wanakuwa na bahati sana ya kusema wabahatike na mradi huyo na wapate wa, wa, pesa kupitia mpango huyo wa mkopo. Lakini pia kuna kuwa uh, swali nzima ya usalama. Park economic za Virunga zinakuwa na usalama. Park economic za Virunga zinakuwa zimesaidia wafanyabiashara wa developer ma synergy. Nilikuwa nimepana mfano ya wale ambao wanasaga bunga ya mwindi na wale ambao wanafuga kuku, unaona, kama kuwaweka pamoja inafanya ya kwamba deshea huyu ambaye anatengeneza bunga ya miindi inaweza ikasaidia kwa kufanya chakula ya kuku, na partenaria za vile zinakuwa mingi sana ndani ya, ya, ya park ekonomike, kwani tumeleta wafanyabiashara wengi, tumeleta watu wa viwanda vingi kuwaweka fasi moja, na hiyo inaacha wanaweza kutumika pamoja na wanaendelea kwa kufikia malengo ya kukuza uchumi, malengo ya kupana makazi na kupunguza umaskini ambayo inakuwa malengo ya, ya Virunga kupitia mradi wa kusindikiza biashara ama entrepreneuria bana v. Shukrani, asante.