Bwana Semo Vincent jambo si jambo, mpasha habari utuambie, uh, ni matokeo gani kipsikolojia inaweza agusa mtu ambaye alishiriki kwa mauaji ya mtu ambaye anashitakiwa pengine wizi barabarani katika mkoa fulani? Kuna shida ambazo zitaweza kuonekana kwa muda mrefu sana ambayo tunaita trouble de stress post-traumatique. Inataka kuonesha ya kwamba wakati tunafanya mambo ya kujamulia sheria leo, tumeua mtu tukimuunguza kwa gurudumu, tukitumia petroli, ni kwamba tumeifanya leo na inakuwa na matokeo kwenye hali ya kisaikolojia hata kwa siku zitakazokuja. Ndio maana kuna halama fulani fulani ambazo tunaweza kuona, kuna ile ambayo tunaita revivisance, yani kuna marudilio, mambo yale ambayo tunaweza kuyafanya Uh, evenema hiyo inakuwa ikirudilia kwenye ubongo wa kwetu, tunakuwa tuki, tukikuwa kama vile tumeishi tena mambo yale. Kuna ndoto mbaya ambayo tunaweza kufikia mtu mbalimbali ya mbali hiyo. Kuna ile ambayo tunaita hypervigilance, yani kwa muda wowote, wakati mambo yale yanakurudilia, ni kama vile unakuwa ukifikiria kwamba kuna watu ambao wanakuwa kukutafuta, yani hauna usalama ambao unakuwa nao kuna magonjwa pia ya kisaikolojia ambayo yanaweza kuonekana kama vile depression, yani mtu ambaye aliweza kutazama namna gani wanakuwa wakiua mtu ama yule ambaye aliweza kuua mtu kwa kujamlia sheria, ni kwamba anaweza kuwa na depression. Na depression ni magonjwa ya kisaikolojia ambayo yanakuwa ikionekana zaidi sana kutokana na huzuni, yani mtu ambaye ana depression huyo anakuwa na huzuni kwa muda wowote, na ni mtu ambaye anaweza kupoteza hamu ya kuishi pia kwa sababu namna aliweza kuona wakiua mtu anafikiria kwamba pia yeye ana thamani itaweza kuonekana kwa mtu ambaye ameweza kujiamulia sheria, sijue ule ambaye alishiriki, kwa mfano, wakiua mtu kwa kumpiga mawe, aliyekuwa akipita anaona na yule aliyekamata jiwe akatupa, wote wataathirika na matokeo yale ambayo ume, umeonyesha, yule ambaye aliona namna gani wanakuwa wakiunguza waki mtu na yule ambaye aliweza kuunguza mtu ni kwamba wote wataweza kuathirika, walakini inawezekana tuweze kuathirika kitofauti kwa sababu wetu, kwa sababu utu unakuwa tofauti, hatuko wamoja kwenye hali ya kisaikolojia pia. Wote yani, wataweza kuathirika, walakini inawezekana hata mtu aliyeweza kupita tu aweze kuathirika zaidi ya yule ambaye aliweza kuua mtu, na hata sasa yule ambaye ataweza kuona picha ama video naye anaweza pia kuathirika kwenye hali ya kisaikolojia mm. Hii itaweza kuonekana kutokupata usingizi na mambo mengine mm. Manake ni kusema, wakaaji wengi, kwa mfano, hapa mjini Goma ambapo tunaona mavideo zinazunguka wakichoma huku kule wakipiga mawe uh, watu wote wana shida za kipsikolojia kutokana na hii ndio ni, ni, ni kwamba tunapoishi katika mashariki ya Kongo, ambao kuna mengi ambao na yanachanganya ubongo watu wengi namna anakuwa na, na resilience ya kwake, namna anaweza kukabiliana na mambo yale, walakini wengi wanakuwa wakiathirika zaidi na zaidi, na sijue kama uh, mwanapsikolojia unakuwa na pendekezo gani kwa kusaidia wakaaji wote wa eneo hili uh, wanaoishi katika mazingira haya ya kuona watu wanaouawa, walakini ni vizuri tuweze kujua ni kwa nini wanafanya mambo yale sababu unajua tuna shida, wakati tunakuwa tukitafuta suluhisho ya mambo tunatafuta suluhisho kwa matokeo ama ma consequence, lakini vizuri kwanza kujua ni kwa nini. Na, na, na mtazamo wetu ni kwamba raia wanakuwa wamechoka, wamechoka na mambo ambayo wanakuwa wakiishi zaidi sana, vita, migogoro katika mashariki ya Kongo. Jambo lingine ni kwamba wanakuwa na deception Yaani, wanapompata mwizi ama mtu ambaye ameweza kushutumiwa, wanamoka kwenye mikono ya serikali. Inawezekana wakuu viongozi ambao wanasimamia sheria, raia awaapresie awa kazi kama vile inatendeka ina, ina, ina, yaani jambo la kwanza tunaankuraje raia kuweza kuendelea kudenonse na kwa sheria tunaomba iweze kutumika vilivyo. Na jambo la mwisho ni kwamba raia, tunawakumbusha kwamba maisha ya watu yametakaswa na si vizuri kuweza kuondoa maisha ya mtu. Ni vizuri kuweza ku, kuwacha sheria iweze kufanya kazi yake. Bwana simu Vincent, nakumbusha ya kwamba wewe ni mwana psikolojia. Aksanti, aksanti pia mpashabari.