Jambo Rosali Kwalangala. Ndio bwana journaliste. Munapatikana burale ndani ya mtawa wa Lungu ambako munaongoza zaidi ya vijana elfu tatu wavulana na wasichana katika kongamano lao ndani ya parokia pale Burale. Ni kusema kama tunapatikana katika parokia ya Burale kwa ajili ya sikukuu ulimwenguni ya vijana. Tutafanya siku tatu hapa na tutamaliza siku ya posho na mafundisho na mipango mbalimbali, na kisha siku ya Mungu baba, arkiaskofu anakuja kufunga mkutano, na mada yetu kabambi ni kusema pelerin de l'espérance, ama naweza kuifafanua katika lugha ya Kiswahili, usafiri katika matumaini, vijana wasafiri katika matumaini, kwani maisha yetu ni safari hapa duniani. Wanadamu wote ni wasafiri hapa duniani, lakini kama vile Wakristo tunapaswa tusafiri katika matumaini, na tunaendelea mpaka gisi tutafika magharibi pia tunatayarisha kila siku misa takatifu ambayo itasomwa na wapadri ambao wanatusindikiza katika maparokia na katika dioseza yetu. Kuacha mambo ya kiroho maneno gani mengine makubwa ambayo yanahusu faida ya vijana munayoyazungumuzia? Tuko na mada ingine ndogo ndogo, ambayo tunatosha katika hiyo mada kubwa ambayo inatufundisha kuhusu maisha ya kimapenzi ingine itatufundisha kuhusu maisha yetu kama vile wanadamu hapa na dunia yetu ambayo tunaishi ndani, na tutakuwa na zingine mbalimbali mbali ambazo zitatusisimua tena na kukumbusha maana yetu hapa chini ya jua, tukiangalia maisha ya kimwili, tukiangalia pia namna gani ulimwengu nayo inatusembeza. Ndio itakuwa mada ambazo zitaikalisha vijana hapa kuparokia ya Burale pia tuna michezo mbalimbali mbali ambayo tulitayarisha. Kuna michezo ya kabumbu, kuna michezo mbalimbali mbali kwa ajili tu ya kupendezesha wala kufurahisha vijana ambao walipatikana hapa, wasisikie wanachoka, wapate ka wakati ka kucheka kidogo. Nimesikia munakusia pia habari za utamaduni, nyinyi pamoja na wazee wa kiasili. Ni mafundisho ambayo inaandaliwa kwa ajili ya vijana. Magharibi watakonga moto, wanazunguka hiyo moto, na wazee ambao wanapatikana katika hii parokia ya Burale watakuja na kuanza kufundisha vijana na kuwafasiria asili ya Bushi, kuwafasiria historia ya Bushi, kuwafundisha namna gani kijana mtoto wa mshamuka anapashwa aishi, kama vile mtoto mwenye aliadhibishiwa na mtu mzima, alizaliwa na baba, alikomalishiwa na mama na anapashwa aishi namna gani ile yote, sababu tuliona vijana wengi wanawenda na sahau na kudharau asili. Ndio maana tulirudisha ile katika mpango wetu wa siku hizi tatu ambazo tutapitisha hapa Burale. Tunapatikana hapa Burale tukiwa na vijana zaidi ya elfu tatu wakisindikiziwa na mapadri, mapadri ambao wanachaguliwa katika maparokia kwa ajili ya kusindikiza vijana. Ndiyo tuko nao hapa. Asante Rosalie Kwalangala kwa mafasirio yako yote hayo. Asante sana.