Radio Kapi. Oh, Kapi. Hii ni Radio Kapi na watangazia kutoka mji mkuu wa Kinshasa. Tuanze na vichwa vikubwa vya habari tunazo. Mkutano wa mwaka wa matayarisho ya masomo kwa mwaka ujayo unaendelea hapa Kinkole hapa mjini Kinshasa. Hii siku ya tatu hii siku yake ya tatu. Mainspekta kutoka majimbo yote ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo walionyesha matatizo waliopata katika mafunzo mwaka uliopita. Makao 115 ya wahami wa vita waliotokea Masisi hadi Kalehe yaliungua na moto siku ya pili usiku pa Bungeri. Usultani wa Buzi, kiongozi wa shirika la raia la mahali, anaomba usaidizi wa haraka kwa wahami waliopoteza vitu vyote na wanaoishi katika hali mbaya sana wagombea wa mashindano ya wanasheria wanadai mwanzo wa kazi kutokana na mpango wa shauri kuu wa wakata mashtaka. Wapo elfu tano waliotayarishwa na kuzuiliwa kutokana na ukosefu wa fedha za sema duru za sheria. Ujambo mpenda msikilizaji, popote unapotusikiliza, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Mkutano wa mwaka wa uchunguzi wa makazi ya masomo kwa mwaka wa 2025 unaendelea parking kole hapa mjini Kinshasa, hii siku yake ya kia tatu. Mainspekta kutoka majimbo yote ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo walisema kuhusu matatizo waliyopata mwaka uliopita hususan, ukosefu wa mafunzo kwa walimu wanaopatikana katika vijiji, ukosefu wa viwanda vya masomo na wa vitabu. Mkutano huo wa juma moja utakomesha siku ya sita ijayo hapa mjini Kinshasa. Wanafunzi makumi saba na ine waliomaliza masomo ya sekondari walitolewa jana siku ya tatu mjini Kinshasa tuzo ya masomo makuu excellence ya Fondation Denise Nyakeru Chisekedi. Ni waliopata asilimia 85 katika mtihani katika mtihani wa mwaka huu katika mtihani wa mwaka huu wa mwisho wa kipindi cha sekondari. Walikuwa hapo wakati wa maandamano rais wa Jamhuri na mke wake, wanamemba wa serikali, wazazi na waalikwa Jueni kwamba wanafunzi makumi nne wanatokea jimboni Lualaba walifaidishwa na tuzo maalum excellence ya Lualaba bora. Wamoja wataendelesha masomo katika nchi za kigenyi na wengine katika mayunivesiti ya hapa nchini. wagombea wa mashindano ya wanasheria wanadai kuanza kazi kutokana na mpango wa shauri kuu ya wakata mashtaka uliotangazwa mwezi wa pili mwaka wa 2023 na kutayarisha mwanzo wa kazi mwezi wa ine mwaka wa 2024. Walihudhuria kwenye mashindano yale ya mwaka wa 2022 wagombea elfu kumi na tatu na tano, elfu tano ndiyo walikubaliwa lakini sababu ya ukosefu wafeza, zembea, wa fedha mipango inazembea, kisha kupangwa kwa 2500 mwaka wa 2013 na wengine 2500 mwaka wa 2014. Sikilizeni ushuhuda wa moja wa waliochukuliwa, sikilizeni ushuhuda wa moja, sikilizeni ushuhuda wa moja kati yao uliochukuliwa na miradi mfwengi. Hii ni Redio Kapina watangazia kutoka mji mkuu wa Kinshasa, na walika sasa kufata kipindi cha pili cha matangazo yetu, kilitayarishwa na mwenzetu Jean Kasami naye Sadiki Abubakar. Mwalikwa wetu, wetu ni kiongozi wa mtaa wa Kalehe katika jimbo la Kivu ya Kusini. Toma Bakenga anasema kuhusu hali ya usalama na ya vifaa katika eneo hilo na ya viwanda katika eneo hilo tangu kuondoka kwa MONISCO katika jimbo la Kivu ya Kusini. Anahojiwa mjini Bukavu, aliyehojiwa mjini Bukavu na Jean Kasami Pabeni. katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, misalani ya misalani shirika la eg gereza ya watoto inajaa na ipo wazi, uchafu unatoka nje, hali inayohuzunisha wajirani na wapita njia. Ni taarifa iliyoandaliwa na Sadiki Abubakar.