Kabojo, jambo jambo ba. Tu fasiria kidogo kuhusu hii tamasha festival zero polemique, ambayo wewe ni msimamizi katika mji huu wa Bukavu. Eh, tamasha ya zero polemique inakuwa sasa ku septieme edition yayo, yani ni mara ya saba kila mwaka tunafanya hii festival kwa kutaka watu wa cheke na wapate cheko kupitia michezo ya kuigiza ile art stand up na hii mwaka tena tulisema turudie na bainvite bengine mwa ile ile sense ya kusema tu tueduke à travers le divertissement, parce que cheko inaweza kueduke na kusema tu partager ma message za cohésion sociale. Hii festival awamu ya saba inashirikisha wa artiste yani wataalamu kutoka wapi na wapi? Sababu gani ikawapelekea mchague Bukavu? Tunafanya hii festival kila mwaka hapa Bukavu, tunachagulaka njo mafasi sawasawa na gisi ba partenaire bana maintere fulani flan fulani ya, ya festival sawa vile. Mwaka jana tulikuwa kule Bagira kueka espace culturel kwetu, ar hii mwaka tuko huku kwa college alfajiri na Bodega, ni festivali yenye kila mara inapokea watu Bukavu. Bukavu kwa nini? Sababu ya kusema tuoneshe ile sura nyingine ya Bukavu sababu wakati watu wanaongea Bukavu kule nje za nchi wanaongea Bukavu kama mji ambayo ni mji ya maproblemu mji ya sijui vita na vingine. Na sisi tunataka tuonyeshe sura nyingine ya Bukavu, kusema kama kunaweza kuwa shida Bukavu, lakini badala ya shida kuko ucheko, kuko maisha na kuko batu ambao wanafurahia kukuwa Bukavu. Zaidi ya ile, wageni kutoka nje wataona faida gani wakaje? Wa mkavu watatosha katika hii tamasha, tukijua kama mkavu ni fasi wazazi wanatumbuka na shule ya watoto, wazazi wengi hawana kazi, chakula ni shida, wanafunzi wanamaliza masomo lakini hawana kazi. Kuchekesha watu itakuwa kama vile tiba ama je, kuchekesha watu ni kuwatunza? Ukichekesha mtu unampatia terapi unamwongezea miaka. Ndio babangu anasemaka, ukichekesha mtu na mwongezea miaka. Sasa tunataka tuongeze watu wa Bukavu miaka, ili tuwaone tena wanacheka, sababu shida za dunia ziko na hatuwezi zimaliza, lakini kila mtu yuko na mapashwa ya kutia pare yake ya contribution ku development durable ya hii mwingine, na ile development inaweza kupitia aussi par ba artiste na art, sababu terapi faze ingine ya therapi haiko kwa mganga tu, ni osi kupata bonne humeur. Huu ujuzi wa kuchekesha watu umeurithi kutoka baba yako, kutoka wazazi wako, umefunzia shuleni? Mimi mi niko juriste de formation, yaani nilisoma sheria kwa Université Catholique de Bukavu. Uh, lakini nilikuwa napenda sana michezo ya kuigiza na nilipoendelea, nikadecouvrir hii stand up. Uh, a partir ya 2015 nikaanza kufanya stand up comedy na saa zingine nilienda najifunza, sasa kujifunza, uh, namna ya kuifanya de facon professionnelle. Uh, lakini mimi nasemaka kila mara tulikomala mjamaa yenye mlikuwa cheko na bon humer na kila mara uh,