Honorable Jules Mogiraneza ukogoma, kwa kutoa pole kwa jamaa zenye zilipatikana na ajali ya, ya bato kuzama. Kwa kifupi, uliongea na wajamaza wa victim. Kwa kifupi walikuambia nini? Nawaza niliweza kuongea majamaa zilikuwa za mingi, nikashika temwanyaja ya watu mbili. Waliniambia dada moya mwenye alipona namuna ya mirak, alikuwa na mutoto yake, alikuwa na dada yake naye na mutoto na mtu wa kuchunga batoto saa uh, bato inazama ina mumayi, nawo banazama nameza mayi, anaanza piga mikono. Walipata sekuru kamba ikakuya, wakashika ile kamba na bako tanu mayina kwina bapiga wanazunguruka, nyine banamenyeka batatu bakanguka, babo wawili bakatoka. Akisha toka yeye, alikuwa mtoto yake alikuwa alifariki, lakini walipata baripata amayiti. Akatuelezea kama baringiya mubato na baku mingi sana, walikuwa wanachunga bato mbili, kukakuwa ile moyo moyo na bote partir ya kusema a partir ya ile temoignage wakati wanasema bilan kwa hapa ni makumi tatu na wenyewe waliweza kutoka makumi nane ingari chini ya bile ya kweli, ba mingi wanaweza kwaba ngari chini, na njoo tulikuwa tunasema tutatetea leta tu, leta itumike mbio iweza degager ile mako, tuye kama aie aoo sibote tu kama bato ngapi balifariki kule. Satuko tunabahona papa mwengine nambiya saba. Baaripoteza batusaba batusaba barikuwa barisha bako Minova mwari toka Goma na naenda tumika kazi Minova, banakutania kwa tate bote, banasema tutarodiya pamoya bote, bakanguka mumayi bamefariya. Nko kijana mwenye alikuwa napata cheti yake ya, ya diplome deta. Ule papa nanyambiyewoko depute nyinjo mnatia guvernema na nyinjo tunaonaga munakuya kuturomba masauti kwa nini? Ile bato ilikwina pata mapane barikua banayuwa haitumike haiko bie baautorite banatika ienderiyek. Kwa nini bato banapita zaidi sana surcharge mubato na maserivisi ya leta zote ziko pale Minova banaitika inaine? Kwa nini iyibarabarenyi iri kwina tusaidiya yasake boremana Minova banapita ta gari kama ni minibusi napita hata batu nafanya aksida, batakufa kumi ao kumi na tano batu banajipitia. Na moto namoto banabeba bitika yake anatia ku moto anaenda yenye fasi yoti, na njia ya kwenda kichanga banafungura, ni eneo ya adui ya kupita mushaki kwenda fasi yote banafungura moto zinaenda na mizigo. Sekre gani, siri gani yenye ko barabara ya hapa Minova na ile yenye ko mwa hii barabara ya hapa? Na mimi niko nauliza ile kwa autorite na baptie kwa wali watu wenye bali angalia ayile bitu yote wanaachi na pita na watu mingi wanakufa, banakufa walikuwa baribambiya, ilikuwa inafanya pane yuru ya mayi kina siku kenasiku, wali fanyaka pane wanatuma mekanisi anaenda tengeneza inamaliza jona yiku inazunguruka mpaka wanamaliza ke, ilikuwa inakataziwa kwenda Bukavu da dapregins arinyambiya mme bakahitiya mwayile njia mfupi ya yakusema tatoka kituku inaenda mpaka Minova nazunguruka kando kando njo kusoma bana expose njo bari batu benye habana njia ya barabara benye banaishi benye bako pembeni ya lake bote bakuhe obligé njo kupita mwayiri njia. Sasa kwa leo tunashimamia wapi? mazungumzo inaenda namna gani? Nawaza ile ni kitu yenye inaone inaelekea gouvernement. Je salue d'abord la présence de VPM, ni nifurahi kumuona yepe ekya nakuya na ekipe ya kabambe kufuata na, na simama, nawaza masolution itapatikana me kwa kuzika batu bamwa, banasema benye bari shapata yafaa bazikiwe na kuko mafamili. Naromba bapatiye makoro yabo baende izika Minova, bakwenda Minova bagoma bazike donc. Na bengine benye makoro aya patikana samu, banaweza nungunika, banaogopa, banawaza babo habata bawazi habata zitosha. Yire ni kweri Inaweza kugopesha, marakini sisi wote tutazidi kuplede kutitudibatiye nguvu tu, yire maiti ma makoro zenye zingari chini ya mai, bazitoshe na bawezi zika normali masawa bengini. Asante sana, honorable. E, nafurahi sana dada na ninapata wakati ya kusema tena ni patie pole pole sana kwa jamaa wenye walikufisha watu mingi mingi sana. Ile shida ni ya sisi bote inapita kipimo. Ndio asanti. Nafurahi