Wewe ni kiongozi wa mtaa wa Fizi na zaidi ya ile uko msemaji wa viongozi wenzako wa mitaa yote 145 inayounda Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Mumetuma waadministreta wenzenu wa Kisangani kuwakilisha kwa raisi ili kumtolea buku la madai yenu. Munachomdai raisi awafanyizie ni kipi? Sisi wa maadministreta wa 45 teritware ya Kongo mzima, tunakuja mbele ya mkuu wa taifa Excellence Felix Antoine Tshisekedi Chilombo, ya kusema ya kwamba tuko na miezi makumi mbili na moja atuyawai kupokea mishara yetu, atuyawai kupokea chochote kutoka kwa serikali yetu ya Kongo na ndio maana sisi wa maadministrateur wa ma 145 territoire ya Kongo tuna sema ya kwamba kukosa kusaidia matarafa uh, za Kongo mzima inaleta shida kubwa sana kwa sisi maadministrateur. Ni shida gani kubwa hizo zinawakumba nyinyi wa, administrateur wa territoire za jamhuri ya Kongo? bila pesa ya kufere fonctionner matarafa eh, kazi ni vikumu kwetu tuna wenzetu wa kazi walisha kufa, tuna mafamilia zenye ziko na matatizo kubwa sana ya kusomesha watoto, kulipa pesa e, ya watoto e, kushule. Tuna majukumu ya kukula siku, na majukumu ya kila administrator akuwe msafi, na majukumu ya kutembea kufanya maitineranse ndani ya matarafa zetu na njo maana tunasema kwa mkubwa wa taifa Excellence Felix Antoine Tshisekedi Tshilombo ya kwamba sisi ni wa marepresentant wako ndani ya matarafa ya Kongo mzima. Tunakuomba mkuu wa nchi e, utusikilize na sisi na uangalie ile jambo ya wama administrata wa matarafa za Kongo mzima mia moya makumi ine na tano tunafika mbele yako ya kukwambia mukubwa wa nchi, bitu abiendeke mu matarafa zetu. Tunasema ya kwamba mkubwa wa taifa Felix Antoine Tshisekedi Chilombo, e, tunakusapoti mu chochote e, utafanya juu ya nchi, tunakusapoti mu chochote utafanya juu ya ma administrator e, wa matarafa mamio ya makumi ine na tano, na sisi tunabakia imara mbele yako na tutafanya nguvu e, ya kusaidia nchi yetu na kusaidia raisi, wewe Felix Antoine Tshisekedi Chilombo. Haja yenu kubwa kwa rais wa taifa ni nini basi? E, tuna matumaini, tuna mlangaliro ya kwamba hii jambo kwa kweli utaifanzia kazi na sisi wa wamaadministrato wa matarafa e, tutapata mishara yetu e, tutapata magari ya transport, tutapata ma avantage kupitia na makazi ambazo tunatumikia tarafa. Aksanti Bwana Sami Kalonji Badibanga, tunashukuru sana. Mungu akubariki.