Bwana Emile Abdul, jambo. Jambo sana, madam. Tumepatikana hapa kunako kijiji Lonyuma. namna gani wakaji wa hapa wameishi? wakaji wa hapa Madame, wanaishi ke kupitia uwezi wa Mungu kwa sababu magumu ni nyingi sana, hatuna masomo, hatuna mopitale, hatuna barabara aloro, bakaji wa hapa wanaishi tu muneema ya Mungu. Unapasha kuwa mutoto unambeba, unamtia, unamutia kumuekole primere hapa kwetu Lonyuma tuko tu na ekole moya na ile ekole moya inaishia ku sizieme primere, mtoto anapasha kumaliza pale. Kwa kwenda kuongeza iko na difficulté. Pourquoi parce paske tunakosa ni école secondaire, ni mway encore l'école universitaire, hatuna visima, tuko tunaishi tuvile. Na wakati unasema kama nyinyi hamuna mashule, hiyo programe ya PDL 145 territoire haikufika hapa kwenu? Programme ya PEDEL 145 45 territoire kwa kweli, lifika me aiko fasi zote, iko mafasi mbalimbali mbali sana na masomo kwa kweli, masomo linajengewa na mahopitale kidogo kidogo, mpaka leo ikingali amisheme hayamalizika bado. Na watoto hawa kwa kuendelesha shule yao wanakuwa wakifanya nini? Watoto kwa kwa wa kama wanapata sertifikat za kwao biko oblige barete masomo paske akuna mwaye yabo kupata kwa, kwa kukuya kindu uswati kwa kwenda kailo sentre mwayeko kidogo walapokwa, utaona mtoto wazazi ya yake abana mwa mwaye anaisha isertifika yake anajiplonge, anaenda kama ni kuchimba madini kama anaenda kutega mitego au analima shamba na enershia yake pale. Yani, hiyo kazi ambapo gavana ametoka kuanzisha ya karabati wa mabarabara itakuwa wokovu kwa wakaaji wa hapa kweli. Tunamshukuru baba liwali wa tendo ambaye anatutendea, na hiyo siyo mara ya kwanza. Tunamshukuru baba liwali kwa mwezi tatu na nusu Baba Liwali anatutembelea kitongoji kyetu kya Kailo turu ya tatu sasa hii. Kwani sisi kwetu tuko makini na kujua kama kweli Baba Liwali anapendelea kitongoji ketu kya Kailo, na sisi wapopilasio wa Kailo kupitia mimi tuko pamoja kwa kumusindikiza kuvision za kwake ili ili mainisiative yote ya maendeleo ipate kuonekana na wapopilasio wa jisantire alezi. Iyo njia ikifunguliwa itakuwa na faida gani kwa watoto wa Kailo? njia ile itakuwa na faida nyingi sana madame, unajua kama akukuona maendeleo pasipokuwa njia. Njia njo inaleta maendeleo. Mtu atabeba kitika yake atabeba mchele yake atabeba muogo yake atabeba lundizi yake anapeleka fasi yenye ataujisha, na kule anaenda kupata nguo, anapata mpesa ya kulipia mtoto masomo, anapata pesa ya kulipia mtoto kopitale, na anapata pesa ya kujenga. Donc njia ina faida kabambi, kwa sababu tunaona pale kwa hii njia iko dabor nationale. Na ile rute nationale tuko deja tunajirelie omwe na trois provinces tuko na province ya Chopo tunajirelie pia kupitia injia na province ya Nord Kivu na Sud Kivu. Alors kama injia inafungana mina wazia kama gari tatoka Kisangani la mwis de jour inafika hapa kwetu na tuletea marchandise na inabeba ma produits agricole yetu inaenda kujisha kule ne ina, inatuexplose ku maendeleo. Hapa kwenu kunako kijiji Lonyoma eti mnakuwa pia na soko, fasi ambapo mazao ya shamba <laughs> madame zenu ku magumu sana, ile kwa yani kuelezea kama ni ajabu sana. Mi nalikwambia kama tunaishi kunguvu ya Mungu, tunaishi kwa nguvu ya Mungu. Hatuna soko, ile kidogo tunavuna kumashamba si epeke tunaikonsome kwa sababu tenda kujisho tojisha wapi? Kujishana tuko naujishana, huyo ana muogo ile siku yake ya kukauka, unaenda kwa huyo nabadilishana na chupa chumvi ya mafuta au chumvi ya vile, hakuna soko. Na hiyo mnawaambia nini? Waku viongozi, kwa hiyo tunalomba kwa wa viongozi wote wa serikali waangalie kitongoji yetu ya Kailo na wakuya watusaidie, wasuteniri kuvizio ya baba liwali kwa kutufungulia manjia na wakuye watujenge masomo mahopitale, batujenge pia basoko, tupate pia maji ya kunywa. Itakuwa na faida sana na populasio mingi ya Kailo itawashukuru sana. Bona Emile Abdul, nakushukuru na mie mpipi na kushukuru madamu.