Adamu Patanguli jambo jambo wawa ni mojawapo ya wasimamizi ya kijamii ya usultani wa Bashu tuko katika muda mamavuno, wa mavuno wa maharagwe kunako maeneo yenu tunaweza kuelewa kinapitika kipi kwa, kwa sasa tunaweza kusema ya kwamba yote yanapitika kama kawaida kulingana na miaka zilizopita kwa sababu siku hizi Mungu yuko anasaidia kwanza usalama upo na wakulima wiko wanatosha maharagwe ndani ya Graben kuyaelekeza katika miji mbalimbali mbali kubwa kubwa kwa sababu wale wasiofahamu usulutani wa Bashu wanazani ya kama hiyo maharagwe ambayo yanatoka huko ni maharagwe ya kuweza kulisha tu usulutani wa Bashu, ama ya kuweza kulisha muji wa Butembo, lakini maharagwe yanayoondoka katika usulutani wa Bashu yanalisha hadi wananchi wanaopatikana Kinchasa, wanaopatikana Kisangani, wanaopatikana Lubumbashi. Kwa hiyo kuna shida kubwa tunayo ndani ya Graben ni hali mbovu ya barabara. Barabara ziko katika hali isiyokuwa nzuri. Ni muda mwafaka wa kuweza kuambia gavana mkubwa wa jimbo ya kwamba inabidi awaambie wale watu wanaokarabati barabara wajikaze, wafanye juu chini, wafanye kazi yao kwa sababu wanalipisha ushuru wanalipisha pesa kwenye vizuizi mbalimbali mbali, ili waweze kutengeneza hizo barabara, kwa sababu kuna watu wengi wanaoondoka katika mji wa Beni, muji wa Butembo, wilaya ya Lubero, wanakuwa na mashaka makubwa sana ya kuweza kutosha maharagwe ndani ya Graben kuyafikisha hadi katika miji mikubwa mikubwa, na ndiyo maana tunasema katika usulutani wa Bashu tuna maharagwe mengi, na barabara isiwe kikwazo kikubwa cha kuweza kuondosha maharagwe ndani ya tarafa la Bashu kuyaelekeza katika miji mikubwa mikubwa ya nchi yetu, kwa sababu ndani ya usulutani wetu ni ukulima ndiyo urisi mkubwa ambao tunao na ndiyo kazi kubwa ambayo tunafanya katika usulutani wa Bashu na tunaweza kuelewa ni, ni kipimo wala idadi ngapi kupitia wala tukikadirisha kwa toni, yale ambayo tunajua ni kwamba tunalima maharagwe mengi zaidi. Na kwa sasa mtu akikwambia kama tuna toni hivi toni fulani, huyu anakudanganya kwa sababu tuna bilioni na mabilioni ya toni ambazo zinaondoka ndani ya Graben kuelekea katika vijiji vingine vingine na Saddam, unafikiri wanaweza kurekebisha wala kutengeneza namna gani kazi ya mavuno ya maragwe katika usultani wa Bashu? Ya kwanza ni kuweza kuboresha hali ya usalama, kwa sababu wakiboresha hali ya usalama kuna wafadhili mbalimbali mbali, kuna vikundi mbalimbali mbali ambavyo vina vifaa vya kuweza kuendesha mlimo vizuri sana wakileta mashine kutoka nchi mbalimbali, ili tuweze kulima maharagwe mengi zaidi kuliko yale ambayo tunalima leo, kwa sababu maharagwe ambayo yanaondoka leo katika Graben ni maharagwe ambayo imelimwa kwa nguvu za wakaaji, wanalima kupitia jembe. Lakini tukileta trekta, tukileta mashine mingi kutoka nchi zingine inaweza kutusaidia tuweze kutoa maharagwe mengi, ila pia tunaweza kuomba kwa mashirika mbalimbali zisizokuwa za kiserikali, tunaweza kuomba pia kwa makampuni mbalimbali mbali. Zinaweza kuleta kampuni zao katika usultani wa Bashu na wanafanya kazi zingine za kuweza kuondosha hiyo maharagwe, kuweza kutengeneza vitu vingine, kwa sababu watakuwa tayari wiko na maharagwe nyingi sana ndani ya usulutani wa Bashu na itaweza kuwarahisishia wao wenyewe kazi na inarahisishia wakulima kazi, kwa sababu wakulima hawataondoka katika vijiji vyao ili waende kuuza maharagwe hayo katika vijiji vingine. Sadame patanguli, acha nikumbushe huko moja, wasimamizi kijamii kunako usulutani wa Bashu, tunakushukuru sana, ni mimi nawashukuru.