Jambo. Jambo. Sasa unaweza kutupatia kifupi ya hii siku tatu ya kikao mlikuwa nayo pamoja na bakubwa mbalimbali kwa ajili ya kuzungumzia kuhusu mambo ya udongo. Ndio, asante bwana Ezekiel. Kuko tulikuya kuleta appui kwa gouvernement provincial en tant que partenaire technique et, et financier tulikuya ku appuyer gouvernement na ile mambo ya kusema kuweza kuunga document wala buku yenyewe enye, enye, ingeweza kusaidia na kuorienter bakazi fulani fulani yenyewe nafanyika ndani ya ile sekta ya udongo. Ilikuwa kusema kwa aspe metodologiki ya ile ya ya ya kuweza kutumika juu ya ile buku ya kuweza ya kuoriente makazi fulani fulani kwa ile sekta ya udongo iliweza kupangiwa kusema mbele ya kuweza kuweza kutia ile document yenye tunaita document stratégique d intervention foncière kulikuwa gani? Ilikuwa kwanza kuanza na kufanya utafiti kuangalia kama maconcesio yenye iko kuituri muzima iko ngapi iko, ina, iko inafanya kazi gani ec iko maoncesio ziko na maitre yenye ene iko mise en valeur wala pana na ile ilileta kwanza mafikiri kusema situation ya Ituri kufatana na maconcession fonciere njo hii. Kwa kuweza kukomplete ile tap, njo sasa tuliweza kufanya utafuti ingine na kwa kuweza kufanya ile utafuti juu ya, ya ngambo ya udongo tuliweza kufikiri kusema inaomba wale watu wenye walitupatia majibu fulani fulani na wale wenye wanakuwa kama bakteria ya kutumika kati ya ile ngambo ya udongo tuweze kurestitio wala tuweze kuambia kitu gani tuliweza kupata na bao benye balileta ile majibu baweze kuyahakikisha kusema ndio hii, tulisema hii, hapana hatukusema. Document tayari imekubaliwa imeandikwa, na ninafikiria ya kwamba imechukua mtazamo ya mashirika yote yanyao walihudhuria kwa kuandika ile buku. Sasa yeah. kisha kuandikwa buku ile itapelekwa wapi na itasaidia serikali namna gani kuweza kufuatilia kwa undani mizozo ya yenye inahusu udongo ndani ya jimbo la Ituri? Ndio document tayari imekubaliwa. Aliwa tutarudisha ile dokima kwa autorite provinciale, voila, gavana yeye peke ataweza sasa kuyaangalia na makini sana, kuangalia na namna gani anaweza kuweka sasa kwa disposition ya hao watu wote wa acteur fulani fulani wote wa wenye wanakuwa wanaintervenir kwa ile domaines foncier pour que hao aweze kuitumikisha na ah, mbele ya aweze kufanya ile itaomba na ile ilitokea hapa kama Uh, recommandation ya awa uh, watu wote kusema ile arete njo italeta nguvu na italeta sasa ile autorisation ya kuweza kutumikisha ile dokument kama kuyakuwa ile arete ile dokument yote yenye iliweza kuwekwa ndani, kama uh, faida fulani ya sekteur foncier kwa provensa ya Ituri haitaweza kutumikishwa. Sasa nini ilikuwa mchango ya wasultani wachefu, kwa mfano, ambao walitokea katika matarafa katika maeneo mbalimbali ambayo zinakuwa kujimbwa Ituri. Nini ilikuwa mchango yao ku kazi yote ambayo muli, mulifanya na yenye ilisaidia ku, kuandika buku hiyo ya kusaidia serikali kutumika kwa mambo ya udongo? Ndio, hawa washef wenyewe wanakuwa hapa pamoja nasi wanakuwa bamambre yenye wanaita comite de pilotage, wanaita copil. Ile komite de pilotage njoo iko moya organe ya kubwa ndani ya CONAREF na hao wa chef wako mamre ya ile komite ha, na ile komite inakuwa na na mission kusema, ni ile komite ndio inavalide kila kitu yenye napitika ndani ya Konaref. Haingeweza kuwa possible kusema tunaweza kukutana kutanisha wana member wa, wa komite de pilotage na kuacha hawa wa chef, hata kama walikuwa mbali na wa chef de division wengine walikuwa mbali, tulijitabidi kama waweze kukuya na tuweze kutumika pamoja na inaonekana kama iliomba kweli, wakuwe na presence yao, ilikuwa ya lazima sana, ndio maana na waona leo hapa asante, asante sana.